[Thảo luận] Có nên trải nghiệm dòng Nano Z-Speed hay Nanoray 900

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi alloutoflove, 21/6/14.

1. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Chào các bác
    Em băn khoăn vụ này lâu rồi. Giờ mang lên hỏi các bác xem sao.
    Trước giờ với Yonex thì em đánh được 2 dòng vợt là Yonex Acrsaber 10 và Yonex Voltric (Voltric 80, Voltric Z Force và Voltric Z Force II). Ngày xưa em cũng có cầm thử qua Yonex NS 9900, nhưng em đánh không được, cầm giác nó cứ nhẹ nhẹ kiểu gì ấy. Thấy các bác nói về dòng vợt Nanoray Z Speed và Nanoray 900 nhiều quá. Em đang tính mua thử về đánh coi sao. Nhưng vì từng thử qua NS9900 thấy không được, nên mới hỏi các bác là em đang quen đánh Z-Force II thì chuyển qua Nanoray Z Speed hay Nanoray 900 thì có dễ làm quen không ah?
    Em đánh 3UG5 và căng cước 65 ah

2. tung2189x

tung2189x Thành viên Tích cực

Nếu bạn đã đánh được Z force II thì mấy cây kia chắc ko khó để làm quen đâu!

3. linhbanme2000

linhbanme2000 Thành viên Tích cực

có tiền thì cứ choi cho sướng nhé

4. nanorayzsp

nanorayzsp Thành viên Tích cực

Chơi NR900 sướng hơn NS9900 bác ah, đầm tay hơn NS9900. đã chơi ZF2 rồi thì NR900 vô tư, còn ZSP khó thuần hơn. Mình cũng chơi ZF2 và ZSP rồi nhưng ZF2 vẫn dễ đánh hơn ZSP, theo cảm nhận của mình, mình k chơi đc cây ZSP nào tất cả các mã luôn.

5. alloutoflove

Vấn đề là trước em đánh thử NS9900 nhưng thấy đánh không được do nhẹ đầu quá, nên em sợ qua ZSpeed hay là Nanoray 900 có bị trường hợp tương tự không ah? [MENTION=88104]linhbanme2000[/MENTION]: em mua vợt xài rồi chứ đâu có mua vợt đâu ah. Mua về mà đánh không được thì uổng lắm ah

6. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

mình đang đánh zf2 rồi , mới lấy thêm cây zp , mình thấy cây zp đánh ổn , linh hoạt hơn zf2 , đây là cảm nhận của mình

7. voltriczforce

voltriczforce Thành viên Tích cực

Bác hỏi đúng người rồi đấy :D.

E cũng như bác, đánh 3u dòng voltric và e có cả 1 cây zspeed. Lợi thế của bác khi chuyển sang zspeed là sẽ không bị cạch cầu do đánh quen Z seri. 3u voltric mà bác căng lưới 65 thì chứng tỏ tay bác còn khỏe hơn tay em.. Em căng 11kg5 lưới 65 nội địa của Nhật đánh phê hơn 65 thường và 65ti nhiều. Có điều nhưng những lúc mệt thì khó kiểm soát nên e căng dây 98. đồng thời tậu thêm con zspeed đánh thử. Nhưng mà nói thật với bác là nó nhẹ quá.. cũng là 3u nhưng mà đang đánh voltric quen, cầm sang zspeed đánh thì cữ tay bị thay đổi ngay. :) thuần thì đơn giản nhưng đánh k uy lực được như zf. mấy hôm nữa e cho em zspeed này ra đi thôi :D mã JP nhé

8. alloutoflove

Bác ở sài gòn hoa lệ không bác? Nếu ở sài gòn hoa lệ thì em hẹn bác ra sân cho em thử cây vợt
    Em đan 2 cây Z Force II, một cây NN99, một cây 65. NN99 đánh rất sướng, chạm cầu phát là bay liên. Nhưng bỏ nhỏ thì khó dã man vì nẩy cầu lắm.
    PS: Dây nội địa bác mua ở đâu vậy bác?

9. voltriczforce

voltriczforce Thành viên Tích cực

Dạ e ở Hà nội lê hoạ cơ bác ạ :3 dây nội địa thì có thể nhờ xách nách về :)) hoặc ở Minh Phương - hà nội có bán đấy bác. Bền hơn gấp rưỡi 65 thường là ít mà cầu đi có cảm giác lắm :) k bì bì như 65 thường đâu. Giá bán ở mp đang là 230k. Còn em nhờ lão nhật mang về là 310. :(

10. songtrontinh

songtrontinh Thành viên Chính thức

mình đang đánh cây arc 10 và NS9900(cây nay hơi nhẹ)
    e tính lấy cây Z force II , thấy anh em đánh rồi cho xin ý kiến với ạ?

11. alloutoflove

Xứng đáng với tầm tiền mình bỏ ra

12. vuducanhvn

vuducanhvn Thành viên Tích cực

về ảm giác thì dòng NR nhẹ hơn VT, bạn đanh ZF quen thì khi đánh sang NR sẽ cảm tháy hơi nhẹ, nhưng về cảm giác đập cầu, phản tạt thi NR900 không thua kem VT đâu ! con NRZ cứng. cảm giác đanh hơi lạ so với VT, bạn sẽ thích cảm giác đó

13. hunghuhong

hunghuhong Thành viên Chính thức

chơi z speed hay bạn ạ, tay bạn khỏe khiển cầu dễ lắm. oánh sướng, mỗi quả trái hơi khó hơn thôi

14. hunghuhong

kinh kinh... các bác chiến ác quá ạ

15. hunghuhong

z speed là ngon nhẤT

16. alloutoflove

Chắc cuối tháng làm con này đánh thử quá

17. 19951995

19951995 Thành viên Tích cực

đánh n zspeed đầm hơn và không nhẹ đầu như 9900 đâu bác nếu bác sợ nhẹ thì không lo nhé

18. ngogieng

ngogieng Thành viên Chính thức

Mình đang đánh Nanoray 900 nên cảm nhận là vợt khá đầm và hơi cứng, trước mình đang đánh ACR 11 nên cảm nhận vậy, vợt cứng hơn chút. Đánh được 2 tuần thì quen, đập có lực hơn và bạt tốt, mặt vợt hơi chút khó điều chỉnh, có thể là chưa quen vợt nên điều cầu và đập cầu chưa đạt độ chính xác như trước mình đánh ACR 11.

Chỉnh sửa cuối: 2/7/14
  19. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

có ddkien chơi cho sướng bác ơiiiiiiiiiiiiii

20. hanaken

hanaken Thành viên Chính thức

zsp đánh ngon cho đôi...xoay trở phải nói là nhanh...khi đánh với đôi cùng trình độ thì mới thấy nó tốt thế nào....Mình lấy zf2 ra thì bị ép xoay trở khó khăn hơn

Đang tải...