[Thảo luận] Có nên mua giầy Yonex loại 2 ko các bác

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi smash no1, 25/8/11.

1. smash no1

smash no1 Thành viên Chính thức

Mình qua cửa hàng thể thao thấy rất kết 1 đôi Yonex ultima 85 pro, giá 830k (Yonex loại 2 rồi). Mình thấy a e có nói là giầy loại 2 này đi cũng được nhưng với giá tiền như thế thì mua của mấy hãng như Kumpoo hay kawa có ngon hơn ko? Ae tư vấn hộ cái, đang đi con Victor fake sắp nát nên phải nghiên cứu tìm hiểu thị trường. Tks :90:
    Hiình của con Yonex loại 2 (hay fake) ấy đây ợ

Chỉnh sửa cuối: 25/8/11
  2. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Đôi Yonex ultima 85 pro chính là dòng giầy loại 2 của Yonex, còn có phải là hàng fake hay không thì bạn phải xem lại địa chỉ bạn mua có đáng tin cậy không ?

Với tầm 800-900k bạn có thể mua 1 đôi vừa ý của các hãng Vicotr, kawasaki, kumpoo ...
    Mình đã mua giùm thằng bạn đôi kumpoo KH31 ( giá 580k ), mang rất êm, có giảm chấn ở mũi giầy và gót giầy, hàng chính hãng không phải lo là mua hàng fake.

Chỉnh sửa cuối: 25/8/11
  3. smash no1

mình lại chỉ thích đi giầy màu đỏ hoặc đen, ko thích màu trắng. Kumpoo có đôi KH120 nhìn rất hợp mắt nhưng giá lại hơi chát những hơn 1 củ nên cũng lăn tăn

4. namdatrong

Kumpoo có đôi KH120 và KH110 giống nhau phần đế giầy, chỉ khác nhau phần mũ giầy. Nói chung giầy êm. Mình thì đang đi đôi KH110, nếu có điều kiện thì rinh 1 đôi đi, đảm bảo thích ngay thôi.

5. smash no1

động viên nhiệt tình thế này thì có lẽ phải bỏ rơi e Yn loại 2 kia thôi. Mà công nhận nhiều bác trên diễn đàn chơi phong trào mà lắm giầy nhiều vợt thật. Mình thì chỉ 2 vợt: 1 cái đập cầu tốt, 1 cái phản-tạt tốt. Giầy 2 đôi: 1 để chơi sân thảm, 1 ASIA khi ra sân xi măng (thế này cho đỡ tốn)

6. namdatrong

Mình cũng đã sử dụng 2 đôi Yonex rồi (yonex ultima 98 pro và yonex ultima 101 pro), nên giờ thấy tiền ít thì dùng Victor hoặc kumpoo, còn có điều kiện thì mua Yonex loại 1 hoặc Mizuno sử dụng là ok. :dance:

Chỉnh sửa cuối: 26/8/11
  7. OKLEY78

OKLEY78 Thành viên Tích cực

Mình cũng vừa làm 1 đôi KH31 chỗ a Thắng Kumpoo xong,thấy mang cũng êm chân,mẫu mã cũng đẹp đấy chứ lại chính hãng luôn phù hợp với túi tiền.

8. namdatrong

Bạn OKLEY78 hôm trước hỏi địa chỉ mua giầy Victor, nay rinh em kumpoo KH31 rồi à :48:

9. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Chỗ mình bán đôi này hàng fake giá 410k nha. Coi chừng mua hớ bạn ơi. Tốt nhất vẫn là Kawasaki. Tầm tiền đó mua hàng chính hãng cái một, lại êm chân

10. smash no1

mình xem hàng rồi, chắc ko phải là fake, nhưng mà a e đã nói thế nên quyết e Kumpoo rồi. Ở HN mua Kp ở đâu nhỉ? Hiện h mình đang ở tỉnh nhưng mấy hôm nữa cũng phải lên thủ đô có tí việc, sẽ tranh thủ đi sắm sửa :hammerh:

11. namdatrong

Xem địa chỉ và số liên lạc tại đây nè http://kumpoo.vn/index.php?page=introduction

12. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Sao bạn biết kô là hàng fake?? có tem phiếu đàng hoàng hả. Hi, bạn mún mấy cái phiếu, mình lấy cho :16:
    Đôi giống hệt vầy mà màu xanh, kiểu Lee Chong Wei đánh đầu năm 2011 cũng có nữa. Mình thấy khôgn khác gì hết.

Chỉnh sửa cuối: 26/8/11
  13. OKLEY78

OKLEY78 Thành viên Tích cực

Ah tại hôm lên chỗ A Thắng mua mấy cái áo phông thì mình nhìn thấy đôi KH31 trông rất được lại chính hãng thế là rinh luôn hehe.Thanks bạn namdatrong!:48:

14. smash no1

mình cũng chỉ nói là: chắc ko phải là... Chứ có phải khẳng định chắc chắn đâu he he. Rút kinh nghiệm 1 lần ăn phải hàng fake nên lần này phải xem xét cẩn thận lắm

--- Cập nhật thêm ---

mình cũng chỉ nói là: chắc ko phải là... Chứ có phải khẳng định chắc chắn đâu he he. Rút kinh nghiệm 1 lần ăn phải hàng fake nên lần này phải xem xét cẩn thận lắm

15. smash no1

vầng, cảm ơn các bác đã tư vấn

16. namdatrong

Ở trong HCM đôi Yonex ultima 85 pro và đôi Yonex ultima 101 pro, cửa hàng Đại Hưng bán khoảng 720k/1 đôi thôi. Nhân dịp giải Yonex Vietnam Open 2011 tổ chức tại Sân Phan Đình Phùng, Đại Hưng (đại lý độc quyền của Yonex tại HCM) giảm giá Yonex ultima 85 pro và đôi Yonex ultima 101 pro chỉ có 618k/ 1 đôi thôi.

17. smash no1

cho mình hỏi ở Đại Hưng bán mấy cái vợt Sunbatta, giá ở trên mạng là đã có cước chưa?

18. namdatrong

Thường vợt bán tại Đại Hưng đã bao gồm cước là BG65 và công đan luôn (lúc trước mình mua vợt Yonex , giá cũng được tính bao gồm cước BG65), tuy nhiên còn chi tiết cụ thể thì bạn nên hỏi Đại Hưng.

Chỉnh sửa cuối: 29/8/11
  19. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Chính hãng hay loại 2 bạn ? nếu chính hãng thì nên đẩy yonex còn không thì kumpoo, giá ok, có đệm giảm chấn mũi và gót cho nó êm cái chân thân yêu của mình là ok rồi, mua chi mấy cái fake chỉ khổ cho cái chân mà lại tốn tiền ngu.

20. namdatrong

Giầy loại 2 của Yonex bạn à (giầy loại 1 của Yonex thì giá tầm 2tr), vì Đại Hưng là đại lý độc quyền tại HCM của Yonex nên không thể bán hàng fake, còn giầy loại 2 của Yonex thì không có giảm chấn ở mũi và gót giầy nha.

Đang tải...