[Khác] Có nên ly dị Voltric 80 để cưới Nanoray ZS không?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi beodenls88, 9/12/13.

1. beodenls88

beodenls88 Thành viên Tích cực

Hiện mình đang sử dụng Voltric 80 và Arc FB. Cây Fb là mình mới cưới được khoảng 3 tháng thôi, nhưng từ ngày cưới FB thì mình chỉ dùng cây Voltric đánh 1-2 set đầu, còn lại đánh FB cho nhẹ nhàng. Đang phân vân nên muốn nhờ anh em tư vấn là có nên đổi Voltric 80 ->> ZS không? Mình chỉ đánh đôi và công là chủ yếu. Voltric 80 với mình ko phải là ko đánh được, nhưng mình cảm nhận chưa phát huy hết sức mạnh của nó, nhất là với nội dung đánh đôi. AE cho ý kiến nhé

2. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Ôi bác ơi, theo em bác để VT80 đánh đơn, còn em kia đánh đôi được mà.

3. beodenls88

beodenls88 Thành viên Tích cực

Mình thì chả bh đánh đôi bạn à, vấn đề là cây FB công mình cảm giác ko phát được hết lực của mình vì hơi nhẹ :D

4. quanngocbich

quanngocbich Thành viên Tích cực

cứ thử đi bác :D
    z-sp đánh đôi cũng được lắm ;)

5. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

để 80 mà xài bác ơi. mua zsp lại ném :))

6. kid2111

kid2111 Thành viên Tích cực

em nói thật chứ em cầm con Zspeed vẫn còn hơi nhẹ :(

7. platin1503

platin1503 Thành viên Tích cực

Bác đánh VT80 4U thì không nên chia tay em nó bác ạ. cây ZSP 3U tuy không phải là do nặng nhưng ko dành cho ai chuyên công đâu. Vợt không nặng đầu lắm nên công khá tốn sức. Nếu muốn cưới chuyên công và đánh đơn bác nên cưới ZF bác ạ.

8. Quyềndk1988

Quyềndk1988 Thành viên Chính thức

hôm nay là ngày đầu tiên mình thử em ZSP nói chung mới đầu do vợt nhỏ nên bị cạch nhiều vào sec đầu nhưng sau vài sec thì đã quen dần va thấy cây ZSP này đập cầu ve cầu tạt cầu rất tốt mình không thấy tốn sức như mấy bác nói ở trên 1 số 4rum

9. forzadk

forzadk Thành viên Chính thức

Mình đang sở hữu cả 3 cây này. Theo mình nếu bạn thích và luyện đánh đơn nhiều thì nên dùng Voltric 80. Còn nếu bạn thích và đánh đôi nhiều hơn thì có thể bán Voltric 80 và Arcsaber FB đi rồi mua Nanoray Z-Speed đánh là tốt nhất vừa tiết kiệm tiền. Nhưng thời gian đầu phải chấp nhận đánh cầu trúng cạnh vợt, vì cây này có khung nhỏ hơn các vợt khác. Còn nếu bạn muốn giữ một cây dự bị thì nên giữ Voltric 80. Cây Arcsaber FB nhẹ nên đánh hơi tốn sức mổi khi phải phông cầu từ cuối sân về cuối sân bên kia.
    TM

10. kid2111

kid2111 Thành viên Tích cực

nói chung là mỗi người 1 ý kiến mỗi người 1 cảm nhận bác ợ :) nhận xét chung con ZSP này đánh khá nhẹ nhàng , khỏe .... tuy nhiên phải quen mới đỡ bị cạch cầu ... thân vợt khá cứng , đầu hơi nhẹ hơn VT80 1 chút .... ai nói đập nhiều tốn sức thì không hẳn đâu ...

11. vulcantm

vulcantm Thành viên Chính thức

ZSP đánh tốt mà ;)

12. hoanghoai

hoanghoai Thành viên Chính thức

đánh đôi và thiên về công thì ZSPD đi !

Đang tải...