Có nên đánh nhiều vợt cùng 1 lúc...!!!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi phungviethoa, 10/4/13.

1. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Như tiêu đề giờ mình chủ yếu sử dùng 3 vợt voltric z force, arc z slash, victor lee,...
    + 3 vợt tính năng khác nhau: vtzf vợt công siêu nặng đầu, siêu cứng. arc zs tốc độ vung vợt rất nhanh, rất vút. vic lee vợt khá đầm, đầu nhẹ.
    + 3 vợt này tính năng gần như đối lập của nhau hết nên mình mới thấy khá khó khăn khi trong 1 buổi sử dụng cả 3 vợt!
    + Có trân đánh bia mình cầm zs đánh sec 1, đội bạn thủ châu bò quá đổi qua zf thì thấy cảm giác tay ko còn chuẩn nữa được vài quả lại phải đổi lại zs!
    + Mình lại rất kết zs và zf ko muốn đẩy em chân dài nào đi cả! đánh thấy hợp tay với cả 2 nếu đánh cả buổi 1 vợt!
    + Theo các pro thì phải sử lý thế nào trường hợp này đây? Mình rất muốn chỉ thuần 1 loại vợt để giao lưu và đấu bia được tốt nhất, giờ mình đang trung chiêng giữa 2 vợt ko biết loại vợt nào để lại vợt nào để đánh lâu dài vì vợt nào đánh cũng thấy những ưu điểm tuyệt vời của nó!
    + Trước mình ko dính trường hợp này vì mình hay mua vợt tính năng gần gần như nhau, nhưng giờ 3 vợt tính năng gần như khác nhau và đối lập nhau hoàn toàn, mình thường đánh đôi nam và đôi nam nữ, ít khi đánh đơn lắm! :63:

2. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

cây z force của bác còn mới không, đổi với con t8 4u của em là ok nhất, cứng cầm thoải mái, công phê lòi@@, kết tíhợp cả 2 ưu điểm của z force với zs, em hơi quá lời pr tí^^

3. phungviethoa

Cảm ơn bạn! Nhưng mình đang tham khảo ý kiến xem thế nào mới bán hoặc đổi 1 trong 2! Ngoại trừ vtzf 4U ra mình ko đánh được vợt 4U nào khác vì nhẹ quá! Trước mình phải đẩy đi vt704U mới mua được gần 1 tháng vì quá nhẹ!

4. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Trăm hay không bằng tay quen, theo em bác quyết định đi sâu vào 1 dòng vợt là chính xác. Em nghĩ bác nên thuần Z-Slash. Cây này thuần về lâu về dài sẽ hay hơn mà không phá nhiều sức. Cá nhân em nghĩ cầu lông phong trào không nên chơi những cây quá khó, yêu cầu thể lực như 1 vận động viên. Voltric Z hay Voltric 80 đều là những cây khó xơi và cũng không nhiều vận động viên chọn chơi.Tất nhiên trải nghiệm thì ok. Nhưng về lâu về dài là không nên. Bác lại thường xuyên đánh đôi ít chơi đơn nên dùng ArcZ là hợp lý, tốt độ vung nhanh, thủ tốt nhưng công thì không kém. Như mọi người đã biết thì Yonex đang tiên phong đi vào phát triển dòng vợt nhẹ cứng thay vì nặng đầu cứng. Trong đánh đôi thường sẽ chọn những cây cứng và nhẹ đầu hoặc nặng đầu trung bình. Thực sự nếu quen tay rồi thì em nghĩ Arc Zslash giúp bác phát huy lỗi chơi công còn hay hơn Vol ZF.

5. ichiru1511

Mình thấy T8 hay mà, 3u hay 4u thì quan trọng gì mấy. Đánh 1 thời gian là quen thôi. Bạn cứ mất công đi Pr con vợt của mình thế mất hết giá trị của nó. Nhiều topic mình thấy bạn cứ muốn đẩy con vợt này đi, và lẽ thường mình phải đặt câu hỏi là có vấn đề gì không. Hi. Chân thành khuyên bạn là nên thuần vợt thì hay hơn. Mình không có ý gì khác đâu nhé, đừng hiểu nhầm.

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em thấy ý kiến này là chuẩn man nè bác chủ :)

7. phungviethoa

Thank bác...!!! Bác nói em đã ngấm rồi! Công nhận công nhanh liên tục thì vtzf kém xa, nhưng cầu cao sâu thì zs ko thể bằng zf được!
    zs công tiếng cầu nổ thấy bình thường, còn zf tiếng cầu nổ rát cả tai cầu bay nhanh và chuẩn như kẻ chỉ!
    Nghe bác từ giờ vị trí của em zf là ở trong bao vợt :D "Bán thấy tiếc lắm"

8. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

bán đi bác ơi, em hồi trước cũng ham hố giữ nhiều vợt để sưu tập, giờ em bán hết cho nhẹ :p mua 2 cây ZS về cho giống vđv :D

9. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

z-slash sướng lắm hả sao nghe mọi người khen nhiều wa'...tò mo ghê :D
    vậy cho em hỏi bản z-slash nào sướng hơn vậy??

Chỉnh sửa cuối: 10/4/13
  10. phungviethoa

Mình sở hữu bản classic nên nếu hỏi mình mình sẽ nói classic sướng hơn :D
    Đùa thôi! cùng chung câu hỏi với bạn! Ai đã từng dùng qua cả 2 loại cho cảm nhận với?
    Nếu bán thì Tuấn Anh mua dùm cây zf nhé! Giờ nếu bán chỉ muốn bán cho Tuấn Anh thôi :beer_smile:

11. ichiru1511

Em chỉ sợ 1 thời gian nữa bác lại bán ZF đi để mua 1 cây ZSlash nữa thôi :)). Bác đánh đôi liên tục cho em khoảng 2 tuần ZS đi, sau cầm vào ZF chắc thấy ngán kinh. ZF thì em nghĩ để đánh đơn thì đc.

12. phungviethoa

Lắm lúc máu lên cũng muốn mua 2 cây zs nhưng nghĩ lại mua để làm gì! Chỉ để đề phòng vợt đứt dây, mà với trình độ của mình dây BG65ti mình đánh gần 2 tháng mới đứt thì cần gì 2 vợt! Mua nhiều chỉ tổ làm bạn bè đánh lâu quen tay mượn suốt ngày "sân sơn" thì lại khổ :(
    Chỉ muốn mua thêm zs đỏ! Nhưng chưa ai vào chứng thực xem có phải đỏ nặng đầu hơn vàng hay ko thôi :(

13. ichiru1511

Hihi. Có lẽ là cảm giác thôi. Nhưng mà giày 2 đôi đi thay đổi, vợt 2 cái đánh thay đổi, em thấy thế nó như là bền hơn ấy. Cứ giã hoài 1 cây vợt hay 1 đôi giày em thấy nó tã nhanh kinh. Chắc đánh cách nhật nó có thời gian hồi pin :)). ArcZslash đỏ xấu kinh, là bản Taufik nên có chữ kí. Trông dị chả kém gì i-slash.

14. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

đại ra khổ thế đấy :)) bác tiễn 1 em về với em đi để cho "chuyên môn hóa" :))

15. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

em mà chơi được cây này chắc em gọi bác loạn lên ngay ấy chứ :D

16. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Chả hiểu sao đồng chí này hâm mộ T8 và tìm mua bằng được, mua xong rồi vài ngày đã lại chán bán đi..hic..hic.

17. SieuSIM

Chuẩn đấy, như em mua hẳn 4 cây Z-Force cho giống Lee Chong Wei, vừa mới bán cây Z-Force LTD, còn 3 cây code JP thì nhất quyết giữ lại.

18. hellohi1992

hellohi1992 Thành viên Tích cực

bác có con 4U nào đổi vol9ltd của em . em thêm tiền 3u cũng dc

19. SieuSIM

Nếu là Z-Force 4U thì khả năng vung vợt sẽ nhanh hơn, do đó công nhanh liên tục không thành vấn đề nhé.

20. freekute7612

freekute7612 Thành viên Tích cực

theo chiến thuật đánh của mỗi ng thôi mà

Đang tải...