Cơ chế nào ngăn chặn sử dụng lệnh [ you] tuỳ tiện

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi choichovui, 2/8/11.

1. choichovui

choichovui Thành viên Chính thức

Gần đây mình chuyển qua chơi xe đạp nên không thường xuyên vào diễn đàn, hôm nay vào xem thấy có vài vấn đề kỹ thuật có thể thảo luận với mọi người về vợt, dây ..., nhưng đọc xong cái topic thấy nản bởi lệnh [ you] được dùng bừa bãi quá.

Xuất phát điểm lệnh này đã được TGCL mặc định trong chữ ký, để mỗi thành viên khi đăng nhập thì hưởng ứng lời kêu gọi của TGCL là rất thiếc thực, nhưng gần đây 1 số menber sử dụng trong chứ ký và bài viết gây hiểu lầm cho các thành viên khác, bản thân mình cũng là quản trị, rất hiểu lệnh này, nhưng đọc cái câu có ý lôi kéo số đông có nick mình trong đó cảm thấy không thoãi mái tý nào, mong BQT xem xét và có quy chế cụ thể đối với một số lệnh có thể viết kèm trong bài viết theo mã ngồn vBulletin

Một vài ví dụ
    Bác choichovui hôm nay chưa chém gió bài nào đâu nhá : Thích chém gió thì để em đi kiếm Thần gió về cho bác chém nhá...Hahaha

Bác choichovui dạo này lên tay lắm! Thi thoảng qua B52 giao lưu cho anh em học hỏi với nhé!: Có đánh đấm gì đâu mà lên tay ....haizz

Bác choichovui ơi!em chấp bác 17 quả solo đơn với em không: Trình gà thế mà solo với sola, tập thêm tý nữa đi em .... Kakaka

Welcome choichovui đến với TGCL. Welcome các bác đến với Thanh Xuân Club: Bác vào TGCL sau cả em mà qeo-cơm, với qeo cá cái nổi gì, còn đến với Thanh Xuân bằng niềm tin à ???

Bác [you] sao không trả trận độ hôm qua à?: Trời ạ, lại đòi nợ nữa mới ghê

choichovui.

P/s: Viết xong xem xung quanh thì đúng người trưởng phòng này phát tán lệnh [ you] luôn, coi như gởi 1 tờ A4 "Cảm ơn" cho nó có văn hoá nghĩ chơi ... Hahaha

Chỉnh sửa cuối: 2/8/11
  2. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Đồng ý với anh Quan, chỉ nên để lệnh [you] ở chữ ký thôi, chứ sử dụng cả vào comment thì đôi khi gây hiểu lầm mất đoàn kết nội bộ.

3. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

E nghĩ cốt lõi vẫn là chơi-cho-vui thôi mà, đâu cần phỉa nghiêm trọng tới mức phải ngăn chặn =)).
    1 lần thì có thể nhầm, nhưng n+1 lần thì đâu lại vào đó thôi...
    mà kể cả người bị nhầm, cũng rất thú vị đấy chứ ạ- Đôi khi cảm giác đc, mình là trung tâm của thế giới ;;)- quá ư là kì diệu :p
    p/s Diễn đàn tgcl ko phỉa là diễn đàn duy nhất sử dụng lệnh này. Và bác Admin ngay từ đầu đã ra thông báo rồi, có lẽ ít người chịu đọc thôi =))

4. choichovui

choichovui Thành viên Chính thức

Câu danh ngôn này của ai mình không nhớ: "Nhược điểm là ưu điểm được đầy lên quá mức"

Và hậu quả không phải là chưa xảy ra:

http://forum.thegioicaulong.com/sho...lekhanhthien-là-ai-mà-dám-chấp-popvit-17đ-vậy

chơi-cho-vui: Nghĩa là chơi cho tất cả cùng vui, chứ không phải gạt người khác để vui bác ơi.

5. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Ý lại có e trong này nữa à, sao các bác không để lệnh khác ạ, ví dụ như là Kentucky, Jolibee gì đó cho kích thích bao tử về đánh cầu ăn cơm ngon hơn ạ, hihi.

6. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

hik, có tên mình mới sợ chú. huhuhu

--- Cập nhật thêm ---

hik. Em đồng ý. Không nên để thẻ [you] vào comment rất dễ gây hiểu lầm. hik

7. TMcolen

TMcolen Thành viên Năng nổ

chít mất thui :24: bạn nè vừa nói ở trên là ko nên để thẻ đấy vào comt thế mà lại dùng ngay trong comt của mình mới lạ chứ

8. bibo287

bibo287 Thành viên Năng nổ

Sao lại có tên lão Bi ở thẻ là dư lào thế nhỉ? Tự dưng lại thành HOT oldman nhỉ ?

9. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

=)) cái này thì đc gọi là hậu quả gì... Còn câu danh ngôn của bác, thì e thấy có cái ưu điểm là chưa đúng
    Còn nhược điểm : thì bác cứ thoải mái mà nhân lên cái ưu điểm ấy đi=))

--- Cập nhật thêm ---

Hahha tên bác, và danh tiếng của bác rất là súp pơ- hot ;;)

--- Cập nhật thêm ---

Kekek thấy thú vị đúng ko ;;)- kaka thú thực a rất khoái cái trò này !!

10. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

sao tự nhiên lại có người nhắc đến mình thía nhỉ, mình có làm gì đâu

11. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

E thấy vui vẻ thui có gây hậu quả gì nghiêm trọng lắm đâu ^ ^

12. TMcolen

TMcolen Thành viên Năng nổ

;));));));));));));));));))
    thú vị nhưng hơi nguy hiểm cụ Kat ah cháu bít ngay Kattran toàn thich những trò độc độc mà=))

13. Nico2010

Nico2010 Trọng tài

Chính xác là không chỉ Nicô và pác Bi và một số người khác cũng giật mình khi thấy tên mình hiện trong Coment.
    Thẻ [y o u] đúng là chỉ thiết thực khi nằm ở phần chữ ký

14. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Hơ hơ! Mình nợ ai trận độ nhỉ? Trả liền à! Bác nào độ tiếp thì ơi em=))
    Em kết cái thẻ YOU này. Rất vui và hài hước. K quen bít nhau cũng có thể gọi tên nhau. Thế mới khoái chớ...Em ủng hộ hết mình.

15. chuhehd

chuhehd Thành viên Chính thức

sao bác lại lấy tên của em để làm gì vậy em không thông thạo vi tính lắm không hiểu các bác nói cái gì nhưng lấy níc của em ra làm ví dị là không được hihi nói thế là mình nổi tiếng hay tai tiếng đây nói thật với các bác em ra nhập diễn đàn là để học hỏi làm mình tiến bộ hơn trong cầu lông hiểu biết về cầu lông bao nhiêu thì nói bi nhiêu theo hiểu biết cá nhân và kinh nghiệm chơi cầu của mình còn các cái khác em không để ý

16. hoahuongduong1804

hoahuongduong1804 Thành viên Chính thức

sao cac bác thich hoahuongduong1804 thế :google:

17. Mrthuan3

Mrthuan3 Thành viên Chính thức

Không sao cả!!!??? để ở đâu cũng thế thôi, đọc kỹ bài thì hiểu liền, tui thấy hay chứ không có gây hại gì!!!! thế mới là Diễn đàn

18. voltric80

voltric80 Thành viên Chính thức

Mình là thành viên mới của diễn đàn. Đúng là thẻ you cũng gây ra sự hiểu lầm cho những người chưa quen, nhưng khi đã quen rồi thấy cũng hayhay

19. Chuoisaubao

Chuoisaubao Thành viên Chính thức

Các bác nhắc đến tên em ở đây nhiều quá làm em hắt hơi ướt hết cả bàn phím :D lúc đầu em cũng thấy lạ thật, bao nhiêu người lại để ý đến một nick chẳng có gì đặc biệt, hết hồn. Nhưng em thấy cái này vui đấy chứ, chỉ có bác nào để nó đi kèm với nội dung chữ kí không hay thì cần nhắc nhở riêng thôi.

20. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

"Bác anhdeptrai_911 dạo này lên tay lắm! Thi thoảng qua B52 giao lưu cho anh em học hỏi với nhé! "... Mình chả hiểu câu này hỏi mình cái gì. B52, mình chả biết cái B52 nào cả.

Lại câu này nữa: "Bác anhdeptrai_911 sao không trả trận độ hôm qua à?: Trời ạ, lại đòi nợ nữa mới ghê". Chả hiểu thế nào là thế nào. Nếu ở đây có sự trùng hợp về nick thì phải khác, chứ comment lung tung như thế này chẳng khác chém gió gây mất đoàn kết và hiểu nhầm cho người khác.

Chỉnh sửa cuối: 18/8/11
Đang tải...