Có cần thiết làm nặng đầu vợt??

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lovelyboy1712, 9/1/11.

1. lovelyboy1712

lovelyboy1712 Thành viên Chính thức

Em đang đánh con 318, công thủ toàn diện.nhưng giờ thấy cần nặng đầu 1 chút để tấn công cho khỏe. và em cũng đã tháy 1 số anh chị dùng dây đan lưới vợt tennis để cuốn lên đầu vợt . vây cho em hỏi có nhất thiết phải làm nt ko? cái dây cuốn đó có phải là dây vợt tennis ko?

2. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Vậy thì bạn phải tự hỏi bạn khi làm như thế cổ tay của bạn có chịu được sức nặng như thế k và có chịu được cho tới hết 1 trận đấu k? Nếu muốn vợt nặng đầu hơn thì nên mua 1 cây vợt nặng đầu thật sự, khi nào cổ tay bạn khỏe hơn, mạnh hơn hãy nghĩ đến chuyện đó. Muốn tấn công khỏe thì cổ tay và sức quật của cánh tay phải mạnh hơn nữa.

3. nguyendacvung

nguyendacvung Thành viên Tích cực

Nếu bạn thấy nhẹ thì có thể làm vậy, mà tốt nhất là mua 1 cây vợt nặng đầu bạn ah, còn cây kia khi nào mệt
    thì cầm. Bạn cứ chăm chỉ tập luyện cổ tay đi, mình hay tập vs chai nước, hiệu quả phết ;)

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Kiếm chai đầu dài (càng dài càng tốt, để cầm như cầm vợt á) (hiện theo mình biết thì hàng VN có chai Voska Hà Nội :dnc: 1lít đáp ứng được yêu cầu này, còn hàng nước ngoài thì có tiền đi uống là có thoai ^^!), đổ nước vào. Cầm cái cổ chai, xoay hình số 8 (chiều ngược và chiều xuôi). Lúc đầu xoay ít thôi (xoay nhiều quá -> tay đau khỏi đánh cầu ln). Sau vài tháng thì đổ nước ra, đổ cát vào... Zậy đóa. Đảm bảo cổ tay vừa dẻo, vừa khỏe

5. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Cái này đơn giản bạn ơi, mua 1 chai Vodka loại to, cầm cổ chai xoay, xoay xong mở nắp tu 1 hơi sảng khoái khà à à ..., đảm bảo 1 tháng sau cổ tay khoẻ và dẻo hơn kẹo kéo, tửu lượng tăng đáng kể, 1 công đôi việc - nhất cử lưỡng tiện ^ ^

Chỉnh sửa cuối: 9/5/11
  6. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Đồng ý 2 tay. Mình tập kiểu này không. :17:

7. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Mình chỉ gợi ý thế còn tuỳ vào bạn có cần luyện tửu lượng ko , còn thì dùng chai nước cũng đc ^ ^

8. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

anh thích công thê mà sao lại không mua vợt công ngay từ đầu ! tốt nhất không nên làm nó nặng thêm anh ạ :D

9. phananh97

phananh97 Thành viên Chính thức

Em tưởng BS 11 của anh là nặng đầu :|

10. badboy

badboy Thành viên Tích cực

quấn dây đan lưới hay gì đó lên đầu vợt để làm nặng đầu thực ra không hiệu quả lắm chắc mấy bác đó sợ quẹt hỏng vợt hay đứt dây nên quấn vậy thôi.
    quấn vậy sẽ không thể nào cân đầu vợt đánh sẽ không chuẩn đâu

Đang tải...