[Trao Giải] Có bác nào dùng qua MX70 và Nanoray800 chưa ạ?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi cancel, 20/10/15.

1. cancel

cancel Thành viên Chính thức

Như tiêu đề ạ. Em muốn hỏi xem có bác nào chơi cả 2 cây này chưa cho em cảm nhận với ạ. Em đang chơi Mx70 muốn đổi qua Nanoray. Nhưng ở sân nhà ko có ông nào có em Nr800 nên ko biết cảm giác so với Mx70 thế nào. Mong cao nhân chỉ giáo ạ. Em cảm ơn!

2. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Upppppppppp lên cho bạn, đang chơi ZF nên ko biết 2 cây này ra sao, chưa đánh qua mx 70 nhưng đã đánh thử Nanoray 800 thì thấy đập ko thích bằng ZF, còn lại thủ tạt và oánh lưới khá okie :)

3. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Mình đang chơi nanoray 800 còn Mx70 chỉ mượn của thằng bạn đánh 1 séc rồi trả luôn vì tất nhiên hơi nặng ^^. Nói chung cả 2 đều là cây thân cứng nhưng điểm cân bằng cách nhau tầm 20 cm -> sự khác nhau về cảm giác đập là khá nhiều. Mình thì tay yếu chỉ đập các quả ngon nên hiện đang happy với nanoray 800 vì thân vợt mảnh rất linh hoạt trong thủ và tạt . Nếu bác đang ở mức thấy mx 70 hơi mệt một chút có thể xuống chơi con bs 12 sẽ cảm thấy ít hụt hẫng hơn về khoản nặng đâu.

4. kawasakihp

kawasakihp Thành viên Chính thức

nếu cổ tay khỏe thể lực tốt chọn mx70.mình đánh mx70 3u 1 thời gian ko thuần đc đập bị phản lực đau tay cuối cùng phải bán đi mua zspeed đánh ok

5. cancel

Em dạo này yếu với lại ít đánh nên thấy em Mx70 hơi nặng thật. Có chơi cả Bs LYD nên giờ em muốn thử dòng nanoray xem thế nào :)

6. cancel

Em cũng ko chơi băm bổ chỉ quả nào ngon mới đập thôi. Ko biết đập có tốn sức nhiều ko ạ? Mà nghe nói dòng nanoray mỏng manh lắm :D

7. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Nhiều người nói là đập tốn sức ý là đập để có những quả mạnh sẽ phải có kỹ thuật đúng và dồn nhiều lực hơn. Tuy nhiên lại ít mệt hơn ở các quả cầu khác. Thường cả sec có khi mình chỉ đập vài quả mạnh thật sự ! Còn đập các cú trung bình hay phông thì lại nhẹ nhàng ! Vợt nanoray 3u thì chỉ căng 4 nút 10.5 kg đổ lại thì độ bền cũng tạm ổn. Cuối cùng giờ mình chơi con này để làm quen với việc tất cả các động tác dần dần đều chuẩn đánh tư duy nhiều chứ ko phải băm bổ ^^

8. nhumanh0212

nhumanh0212 Thành viên mới

Mình cổ tay hơi yếu, đánh con fleet max power 302 thì ngon. muốn mua bs 1600 hay nanoray 800 thì cái nào hợp hơn?

9. cancel

Bs1600 nghe chừng dễ đánh hơn

10. gev123456789

gev123456789 Thành viên Chính thức

Mình đang dùng con nanoray 200 đánh cũng được nhưng chưa ưng lắm. Vì chưa có điều kiện thử các loại vợt khác.

Đang tải...