[Thảo luận] có bác nào có clip các chiến thuật đánh đơn trong cầu lông không ?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi mr_h5n1, 17/4/13.

1. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

tình hình là em đang muốn tập đánh đơn để nâng cao thể lực
    mỗi tội e đánh đơn như đánh đôi k có chiến thuật nên mất sức rất nhanh giay cao nam ha noi
    có bác pro nào có clip, video hướng dẫn chiến thuật đánh đơn thì cho em xin với ạ ( em nhớ có lần đc xem ở đâu đó rồi mà giờ tìm mãi k có :D )
    e cảm ơn trước nhá :D

Chỉnh sửa cuối: 10/3/15
  2. soctrang

soctrang Thành viên Chính thức

Đánh đơn nhìu chưa hẳn là lên thể lực đâu....Mình nghĩ trước khi theo hướng đánh đơn thì bác nên có 1 nền tảng thể lực tốt.

3. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

với thể lực hiện tại e vẫn đánh đc 2c đơn :D

Chỉnh sửa cuối: 10/3/15
  4. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Quan trọng là bác đứng đối diện với ai nữa :)) đứng với người dưới cơ có khi được cả vài séc, với người trên cơ có khi được vài quả :D

5. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

em nghĩ là 2c đơn mỗi c tầm 10p thì em chày đc liên tục 5 séc ạ,

6. NamSơn

NamSơn Thành viên Chính thức

Đánh đôi mình có thể đánh liên tục 2 tiếng bao sân ( phông, đập, ...) nhưng đánh đơn 1 sec 21 là hết xí quách :80:

7. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Bác phải học kỹ thuật di chuyển trong đánh đơn đã, di chuyển đúng cách và linh hoạt sẽ giúp cho mình đỡ mất sức hơn. Bình thường em đánh đơn 3 séc 31 vẫn thấy bình thường. Công nhận nếu hay đánh đơn sẽ nâng cao được thể lực nhanh.

8. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Chiến thuật là do mình đề ra , con muốn đề ra được chiến thuật thì phải có kỹ thuật , muốn có kỹ thuật thì phải luyện tập bác à .

9. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

bác chịu khó xem mới cai video các giải cầu lông ý xem vdv đánh rùi mình xem các di chuyển lối đánh của họ
    e xem thường xuyên nhưng chỉ xem đánh đôi nhìu .cũng hoc đc ít.

10. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

chiến thuật đánh đơn thì không có clip dạy mà bác đọc topoic chiến thuật đánh đơn của lengoccanh ý mình đọc cũng thấy hay hay có điều phải xem trình độ của bạn lĩnh hội được đến đâu nữa! hic e chơi đơn không tồi chạy liên tục được 3 c đơn tầm 40 phút kinh nghiệm dành cho bác là muốn chơi đơn phải tập thể lực buổi sáng! còn chiến thuật thì em hay đánh chiến thuật điều cầu 4 góc sân sau đó tung ra cú đập quyết định với những người đuối hơn mình còn với những người ngang cơ em hay dùng chiến thuật tấn công áp đảo tinh thần đối phương nói chung là tùy đối thủ không nhất thiết các bác ạ! chúc bác chơi tiến bộ

11. tuimuonbiet

tuimuonbiet Thành viên Chính thức

Đánh chổ nào buột đối thủ di chuyển xa nhất . Chỉ vậy thui.:38:

12. shandong

shandong Thành viên Tích cực

xem nhiều video về đánh đơn sau khi kĩ thuật nền tảng thể lực tương đối chủ yếu là cách di chuyển,điều cầu
    em thấy đánh đơn tập phong cách làm chủ sân cầu,chủ động trong các pha cầu dần hình thành chiến thuật từng người
    mà phải có quân xanh hạng nặng ít nhất là ngang ngửa với mình mới lên dc :)

13. vuthien86

vuthien86 Thành viên Tích cực

chịu khó dạy chạy b sáng đi. mình đánh đôi thoải mái. nhuwnbg đơn 1 sec 21 là hết pin vs người ngang cơ.

14. suzume

suzume Thành viên Tích cực

Xem clip của thần tượng và học mót cũng hiệu quả ra phết.
    Bác nào ngộ tính cao chắc lên kinh khủng lắm :)

15. hoangdungkimnam

hoangdungkimnam Thành viên Chính thức

Mình thì cứ tập theo các clip trên youtube, và thường xem các trận đấu của nữ, vì nữ đánh chậm mình dễ tập theo hơn

16. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Câu này chuẩn vãi :x

17. LekimaHung

LekimaHung Thành viên Năng nổ

Mình thì ngược lại, học kỹ chiến thuật trước rồi vừa tập luyện vừa chiến đấu... thích hơn :D

Theo mình đánh đơn khác đánh đôi là từ đầu phải tư duy cho đối thủ mất sức... nên hạn chế đập, cứ đánh các góc, phông, cắt cho đối phương di chuyển nhiều là sẽ thành công. Chiều ngang gần 7m, chiều dọc gần 9m... Chạy mệt vãi lúa :D

Thứ 2 là quan trọng là vị trí đứng, để mình di chuyển ít nhất và còn đỡ được quả đánh lại của đối phương. Ví dụ mình bỏ nhỏ thì phải lao lên gần lưới, mình phông thì phải tiến về trung tâm ( có thể dịch sáng bên tay vừa oánh vì đập chữ I nó nhanh hơn là đập chéo). Rồi ve mình yếu thì mình lại phải dịch sang tay ve 1 tý, nó phục thuộc vào ưu nhược điểm của mình. Phụ thuộc vào lối đánh của đối phương.

Cuối cùng có cơ hội là mình phải dứt điểm ngay.

Đang tải...