[CLB] CLB Đức Long, TP. Thái Bình trân trọng ra mắt diễn đàn.

Thảo luận trong 'Các câu lạc bộ cầu lông' bắt đầu bởi longthabi, 3/4/12.

1. longthabi

longthabi Thành viên Tích cực

CLB Cầu Lông Đức Long, TP Thái Bình trân trọng ra mắt diễn đàn.

:badminton-22808:Thông tin chi tiết về CLB Đức Long Thái bình:
    :liebe-4810:Tiền thân là CLB 555 (chú Thu ' cầu'' chủ cơ sở sx quả cầu lông 555 là nhà tài trợ) được thành lập năm 1999, có giấy Chứng nhận của Sở VHTDTT Thái Bình với sự gióng dựng của các bậc tiền bối lão làng của làng cầu Thái bình như: bác Côi (nay đã mất), chú Hùng ''voi'' (bố của Lại Hồng Thái, thành viên cũng đang sinh hoạt tại CLB, đúng là cha truyền con nôí,hổ phụ sinh hổ tử :41:), chú Phong ''phệnh'', vợ chồng cô Tuyết, Cầu, anh Thắng ''kều'', anh Nghĩa LHoa..v.v.., đến năm 2008, được sự tài trợ của hãng Kumpoo, nhà phân phối dụng cụ TDTT Lân Nhật làm đại diện (nhà của VĐV QG Nguyễn Hoàng Hải hay còn gọi là Hải ''kều'') CLB 555 đổi tên thành CLB Kumpoo. Sau một thời gian hoạt động, do một số lý do tế nhị của nhà tài trợ Kumpoo, vào đầu năm 2011, CLB Kumpoo lại đổi tên thành CLB Đức Long Thái Bình và hoạt động mạnh mẽ cho đến nay. Ngoài những tay vợt Trẻ xuất săc của làng cầu Thái Bình tham gia sinh hoạt vẫn còn có sự góp mặt của các cây đa cây đề có công gióng dựng CLB xưa kia và mọi thành viên đang tiếp tục phát huy truyền thống sinh hoạt của CLB.
    :badminton22:Địa điểm sinh hoạt của CLB Đức long Thái bình:Nhà thi đấu cung VHTN đường Lê Lợi TP Thái bình.
    :love: Danh sách thành viên chính thức của CLB Đức Long:

1/Phạm Minh Nghĩa (cauitlongnhieu) sinh năm 1973 Chủ tịch CLB
    2/Vũ Bạch Long (longthabi) sinh năm 1980 Phó CT CLB
    3/Phạm Quốc Phong (xoaychan) sinh năm 1976 Phó CT CLB
    4/Đỗ Khắc Hùng sinh năm 1963
    5/Vũ Đức Thắng sinh năm 1964
    6/Nguyễn Đăng Cương sinh năm 1960
    7/Trần Duy huy sinh năm 1970
    8/Đỗ Đình Phất (caumom) sinh năm 1981
    9/Lê Đức Thọ (supperman) sinh năm 1984
    10/Lại Hồng Thái (cachao) sinh năm 1983
    11/Nguyễn Đưc Lành sinh năm 1968
    12/Bùi Công Trung sinh năm 1982
    13/Nguyễn Đức Lam sinh năm 1983
    14/Vũ Tiến Tùng (thichanchoi112)Thủ quỹ CLB sinh năm 1983
    15/Đỗ Ngọc Biền (biendytb) sinh năm 1977
    16/Đặng anh Dũng (danhsam) sinh năm 1988
    17/Đỗ Trung Hiếu (HieuJiSung) sinh năm 1992
    18/Trần Mạnh Hùng sinh năm 1981
    19/Đặng Trung Dũng (Dungnha) sinh năm 1988
    20/Nguyễn Hoàng Hải sinh năm 1986 (Thành viên danh dự)
    :30:Mời mọi người vào chém gió nào.Bất kể là thành viên hay không phải là thành viên của CLB xin mời vào giao lưu nhé.:bonghong:
    :badminton-22812:Từ giờ trở đi,sân Đức Long có trận màu nào mà cá khoai đớp chết cá mập.Mọi người mài răng thật sắc,tẩm thêm nọc độc để vào đây cắn cho thêm nhức nhối nhé:80::80::80:

Chỉnh sửa cuối: 28/8/12
  2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Nếu lập Topic để chém gió thì box này ko phải chỗ của bác thể hiện rồi, nếu CLB như bác đã nêu là có thật thì cung cấp đầy đủ thông tin nhé.

3. longthabi

Thực ra thì CLB của mình thành lập ít nhất tầm khoảng 10 đến hơn 10 năm nay rồi,từ thời các bậc tiền bối cơ,thậm chí còn có giấy chứng nhận của Sở VH TDTT Thái bình,tiền thân là CLB 555,sau đó là CLB Kumpoo và mới nhất đổi tên là CLB Đức Long.Nói là chém gió cho vui nhưng thực sự mình muốn có một topic nhỏ trên diễn đàn để a e thành viên trong CLB có chỗ để giao lưu với nhau,thậm chí có thể mở rộng giao lưu với các CLB khác trên diễn đàn(CLB mình cũng hay giao lưu lắm,CLB trong diễn đàn có và ko trong diễn đàn cũng có).Xin nói thêm là hiện tại danh sách thành viên của CLB có mặt hầu hết những tay vọt xuất sắc nhất tỉnh đang tham gia chơi thường xuyên,các CLB khác nếu có ý muốn giao lưu với CLB của mình thì mình xin có nhã ý mời nhé.
    Mình chưa hiểu nội quy của diễn đàn nhiều nên có gì ko phải mong Mod hay Admin bỏ qua,góp ý và tạo điều kiện cho CLB nhé.Trân trọng cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối: 3/4/12
  4. thegioiphang

Vậy thì hay quá, sợ nhất là bác cứ bịa ra một CLB nào đó để tạo topic chém gió thôi, bác cứ đưa thông tin CLB và các thành viên đang sinh hoạt, đã từng sinh hoạt lên đây để anh em được biết. hy vọng sớm được giao lưu với CLB gạo cội như CLB của bác.

5. CủKhoaiLang

CủKhoaiLang Thành viên Năng nổ

Bác có thể qua topic các CLB khác để tham khảo phần giới thiệu, hi vọng có một ngày đc giao lưu :teeth:

6. vietanh_32

vietanh_32 Thành viên Tích cực

Các bác còn nhớ clb Sóng Ngầm chúng em ko? bọn em đến Thái Bình giao lưu với các bác hồi tháng 2 vừa rồi ấy. các bác còn nợ chúng em 1 buồi giao lưu ở Hà Nội. mong các bác thu xếp sớm lên giao lưu với chúng em. cả về nghĩa đen và nghĩa bóng nhé

7. longthabi

Mình sẽ cố gắng pots thông tin CLB và danh sách thành viên lên vào thời gian sớm nhất nhé.Cám ơn bạn nhiều.

8. thegioiphang

Sai chính tả rồi kìa bác ơi, món nợ thế kia chắc các bác Thái Bình sẽ không trả đâu ạ :))

9. longthabi

Hehe...hôm đó giao lưu vui quá trời,hát hò gì mà đến tận 1h30 xong mới đi ăn đêm.Phải công nhận tửu lượng Sóng ngầm khá tốt đấy.Hẹn các bạn vào ngày gần nhất,CLB mình sẽ lên đó để tham quan sân tập của các bạn nhé:1:

10. longthabi

Chắc chắn phải trả chứ,giao lưu vui thế cư mừ:38:

11. thegioiphang

Bác hiểu sai ý em rồi :D

12. vietanh_32

vietanh_32 Thành viên Tích cực

em biết nhưng có lẽ em đang còn lâng lâng cảm giác hôm đó quá nên lỡ tay viết nhầm. bác đừng bắt ép em thế

13. longthabi

À,giờ mới để ý kỹ,bạn này để ý chính tả tinh thật:63:

14. longthabi

OK.Cám ơn bạn nhiều.Mình sẽ tham khảo thêm.:1:

15. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

thế các bác đánh ở sân nào vậy. em cũng TB đây, nhưng đang ngoài HN
    có hôm nào về quê em qua các bác giao lưu tí :D

16. vohinh

vohinh Thành viên Năng nổ

Em xin xác thực cho CLB Đức long bác thegioiphang ơi, đội đức long gạo cội lắm toàn những tay vợt chém cầu cao thủ mà chém gió chém rượu thì cũng thủ cao, cái món rượu đức long ngâm cả con thì cứ gọi là......... chẹp chẹp

17. longthabi

Hiện tại CLB Đức Long đang hoạt động tại sân Nhà thi đấu Cung văn hoá thiếu nhi TP Thái Bình.Theo mình biết Thái bình có 1 vài tay vợt chơi cũng khá hay hiện đang chơi tại 1 số CLB trên Hà nội,ko biết có là thành viên diễn đàn hay ko,mình sẽ tìm hiểu thêm.Còn bạn nếu có dịp về TB thì qua sân mình giao lưu vài set nhé.

18. longthabi

Hic...ai mà nắm rõ thông tin thế nhỉ?Làm ơn cho biết danh tánh cái nào:43:

19. vohinh

vohinh Thành viên Năng nổ

Em Vũ bên sóng ngầm mà bác, bị rượu đức long vật rồi nên biết rõ cũng phải thôi, hôm nào bác bố trí qua sân em chơi nhé anh em mình song ca lại bài nắng ấm quê hương.hihi

20. longthabi

À...tưởng ai,nhất trí rồi,hôm nọ thằng Dũng nó đưa cho mình cái USB chứa ảnh hôm giao lưu với Sóng ngầm,lắm virus quá.

Đang tải...