[Chia sẻ] Chuyện vui khi đánh Voltric 80 PG

Thảo luận trong 'Tự truyện cầu lông' bắt đầu bởi inetvnn, 13/8/13.

1. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Chả là em đang đánh cây Voltric 80 Peter Gade, như các bác đã biết, khi đánh cầu lông thì hay ra mồ hôi tay, mà cây này lại màu trắng, tính em cũng yêu màu trắng, cho nên em quấn cán trắng cho có đẹp -> đánh 1 buổi là cái cuốn nó vàng khè. Thế là em rút kinh nghiệm, cứ mỗi khi lên đến sân là ra vòi nước rửa tay rồi mới cầm vợt, đánh xong ra nghỉ trước khi đánh tiếp lại rửa tay -> vợt ko bao giờ dơ cái cuốn cán :D
    Trên đây là chia sẻ vui vui của e khi đi đánh vợt, ace ai có gì vui thì kể luôn với :teeth:

1 person likes this.
  2. Himari

Himari Thành viên Tích cực

Nó sẽ chỉ chậm bẩn hơn thôi bác, vì xác suất là trong 1 set khi chơi tay bác vẫn ra mồ hôi (dù ít hay nhiều) và dần dần cũng sẽ bẩn, em không thích cuốn màu trắng là vì như thế :D

3. smilevnpt

smilevnpt Thành viên Chính thức

Theo e bác lên bọc thêm 1 lớp giấy ni lông ở bên ngoài nữa hoặc bác có thể đeo thêm đôi găng tay khi đánh cầu cho nó phũ =))

4. thangmt88

thangmt88 Thành viên Tích cực

vợt đẹp ;)) .

5. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

bác giống ông ở sân em....vui lắm.ông ấy cuốn trắng xong mỗi hôm ra đánh mang theo 3 tờ giấy A4 màu trắng luôn,ông ấy lấy 1 tờ kê gế ngồi,1 tờ cuốn vào vợt cầm đánh 1 2 trận gì đấy xong bỏ đi.nghồi nghỉ xong cầm 1 tờ kia cuốn nốt vào đánh tiếp rồi gỡ bỏ cầm về....bác biết sao không ?
    hôm em hỏi đùa ông ấy: ơ thế a làm thế này không bị mồ hôi mà tiện nhỉ ? có khi mấy tháng mới phải thay cuốn cán 1 lần ấy anh nhỉ ?
    ông ấy cười tươi lắm.trả lời câu làm em giật như điện luôn:
    à tiện lắm chú ạ.anh cả năm mới phải thay 1 lần vì cuốn cán nó mục thôi em ạ...
    đó em có câu chuyện kể các bác nghe.ai ở HD cứ ra sân viện sản là gặp ông ấy....hài vê lờ.à quên hài vui lắm ạ.

6. inetvnn

Chú đó thì quả là bá đạo, mình thì tầm 7~10 ngày thì thay cuốn rồi

7. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

không bao giờ dùng quấn cán màu trắng vì chỉ 1 set thôi là nó sẽ thành màu khác :D

8. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

vâng mà hỏi đểu ông ấy trả lời thật xong cười ra vẻ hớn hở lắm ấy...còn cuốn trắng thì em chịu...chỉ vàng và đỏ thôi.trắng thì có đánh giải may ra dùng 1 lần...hì hì

9. inetvnn

Đánh vợt trắng nó khổ vậy đó bác, hôm nào hết trắng thì em chuyển qua màu cam :D

Không có tựa của inetvnn, trên Flickr

10. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

Vợt bác đẹp nhỉ :)) cây vol 7 cũng long lanh

11. tunghoang

tay e ra nhiều mồ hôi nên nếu dùng quấn cao su thì e dùng mỗi màu đen, nhìn đỡ bẩn.

12. Apollo17

em giống bác này, với cơ bản nó cũng rẻ :)) mà bác thử quấn vải bh chưa, cũng đc đấy

13. Apollo17

1 cái quấn yo này bao nhiêu vậy bác . em chưa được dùng hàng chính hãng bao giờ cả :)) chỉ quấn cao su 10k 1 cái tuần 1 lần là 0k :))

14. inetvnn

Chụp hình nhìn vậy thôi bác ơi, đấu kiếm mấy chục lần rồi mà hên quá chưa bị gì, chỉ tróc sơn thôi :D

15. Apollo17

Có khi học ông mà bác này kể, tiết kiệm kinh tế được cả năm. Mua 1 bịch A4 hải tiến có hơn 50k dùng phải 1 quý ấy nhỉ =)))

16. tunghoang

hiện tại thì e chỉ quấn vải thôi, thời e dùng quấn cao su cách đây gần 2 năm rồi :D lúc đó quấn vải xịn chưa nhiều mà e lại ko thích dùng khăn mặt vì nhìn xấu quá nên chấp nhận dùng quấn cao su :))

17. inetvnn

Post trùng, mod xóa giùm nhé. Thanks!

18. inetvnn

1 vỉ như vậy là 3 cái, mình mua 90k, xài 1 tháng 1 vỉ

19. Apollo17

nhìn cây vol 80 PG của bác thèm thế =p~ mà nghe đồn nó búa tạ lắm hả bác. Em đang chơi vol 7 thấy cầm ngon lành chuyển qua em ý có phải tập tạ mấy năm không :samui:

20. Apollo17

quấn vải bác có địa chỉ nào ngon bổ rẻ không bác, bán theo mét ý. Trước em có dùng đc 2 lần ké của thằng bạn nó mua 2 mét :)) mà mỗi tội phải bóc code em thấy xót xót :)) lỡ đâu còn bán chác lại cũng dở :3