[Chia sẻ] Chuyện mua bán vợt

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi Sniper_hd, 16/7/14.

1. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

Chào tất cả các bác,

Mình tên là Việt Anh, tham gia diễn đàn từ những năm đầu thegioicaulong.com chính thức hiện diện. Đều đặn như ăn cơm uống nước, ngày nào mình cũng lướt xem thông tin. Web Tgcl.com như là 1 phần trong niềm đam mê môn cầu lông của mình. :herza:

Ai mê cầu chả mê vợt có đúng ko các bác?! Với em thì điều đó quả đúng:38: Từng mua bán cũng kha khá trên diễn dàn, duy có 1 lần bác @lindan1 (Phùng) hiểu nhần, Sự hiểu nhầm đó cũng xuất phát từ mục đích xây dựng diễn đàn của bác Phùng, sẵn sàng chia sẻ thông tin hiểu biết của bản thân. Về sau nhận ra mình sai bác phùng đã công khai xin lỗi, em cũng thấy mát lòng.

Gần đây em có giao dịch với bác quynga78 cây at900t:
    - Quá trình dao dịch qua điện thoại hay email đều rất thiệt chí với những lời lẽ đảm bảo về uy tín bản thân và về chất lượng cây vợt. Thói quen em căng cước hơi cao, tầm 11kg-12kg nên nhắc rất kỹ bác quynga78 kiểm tra kỹ phần đầu vợt có nứt sụt gì ko. Còn phần 4h & 8h thì bác quynga78 bảo: "đã căng 2 lần cước rồi vợt còn rất đảm bảo ko thấy sụt lún gì". Xong! e chuyển tền. Nhận hàng thì ngoài thất vọng về cây vợt thì em có chút hoài nghi về sự trung thực của người bán. Em kiểm tra lại cái ảnh hôm rao bán và cái ảnh thật khác nhau quá nhiều.
    Tuy nhiên khi gọi điện lại thông báo cho bác ngà, e ko nói về sự thiếu trung thực này mà chỉ báo là vợt này qua quá trình căng cước nhiều đã ko còn tốt nữa, cụ thể là mặt trong của đầu vợt đã nứt. Sau 1 vài lần liên lạc thì người bán chấp nhận nhận lại vợt như thỏa thuận

+ ảnh đăng bán tuy mờ nhưng vẫn nhìn sơ đc là vợt còn đẹp [​IMG]

+ ảnh thực tế thì ko thế, vợt củ hơn nhiều, dây đan chắp nối. (vợt đứt cước mà ko cắt đi chờ đi nối lại thì các bác cũng hình dung là cái khung vợt nó khổ sở như nào)

- E tưởng chuyện xuôi đi, nhưng khi nhận lại cây vợt bác quynga78 kêu lên: "...em làm này giết anh rồi, xem thôi sao lại dùng vật nhọn cào hỏng vợt anh". E bất ngờ về sự vu oan này vì em xem cây vợt chưa đầy 1 phút thì đã rõ về cây vợt, xong thôi cất lại trả, còn ko kịp chụp lại ảnh.
    Tuy nhiên em vẫn bình tĩnh trình bày chân tình thì nhận lại ngay tức khắc cái thái độ khinh thường gạt đi mọi lời nói của em và tỏ ra tức giận, nằng nặc bảo gửi số tk để bác quynga78 gửi lại tiền. Một con người có tự trọng chắc mọi người hiểu là sẽ ko nhận lại tiền để phải ấm ức, mặc dù đó là tiền của mình.
    Em quyết định nhận lại cây vợt với mục đích chứng minh cho bác quynga78 hiểu cây vợt ấy chất lượng thực là "tả" do quá trình sử dụng chứ ko phải do em làm hỏng.

- Vị trí nứt đầu mà bác quynga78 nói em dùng vật nhọn cào hỏng đây. Chính giữa đầu vợt, mọi người xem có đúng như thế ko?!(ai có thể dùng vật nhọn làm đc cái lỗ gen lồi và rộng ra như này đc chứ)

- E cắt cước và chụp chi tiết cây vợt mà em cho là đã "tả" chứ ko phải do em làm hỏng. Mọi người xem

+ mặt trong đỉnh vợt, vị trí mà bác quynga78 nói em dùng vật nhọn làm hỏng vợt bác ấy[​IMG]

+ Mặt ngoài vị trí nứt đầu, vị trí mà bác quynga78 nói em dùng vật nhọn làm hỏng mặt trong vợt bác[​IMG]

+ Chi tiết các vị trí sụt gen mà bác quynga78 bảo đảm là: ."..vợt anh đi căng cước thêm 2 lần rồi vẫn còn rất bảo đảm"

Sau những gì em chứng minh cho bác quynga78 thì bác ấy đáp trả "Tôi chả hiểu cậu nói gì..."

Tóm lại câu chuyện lời bác quynga78 trả lời đây:

Chắc hẵn đọc bài này ai cũng nghĩ em đang tố bác quynga78. Xin các bác đừng hiểu thế, e đăng bài này mục đích chính như là 1 lời nhắc nhưng ai tham gia box mua&bán hãy trung thực, khách quan. Hãy cùng cẩn thận tránh những điều ko vui từ phía người mua cũng như người bán. Còn việc làm tổn thương đến bác quynga78 sẽ ko tránh khỏi khi sự thật nó như thế.

Cảm ơn các bác đã đọc bài.

Chỉnh sửa cuối: 16/7/14
  2. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

sao lắm dddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddd thế :))

3. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Hôm bán con Armotec 900 T này em cũng nghi nghi, có phải cái bác bán con A900 T mã HK hàng tài trợ không?

4. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Anh em mua bán nên đến tận nơi xem vợt, chứ bjo nhiều nhân tố xxx lắm!

5. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Mà nhìn vợt lún khung như thế mà bảo căng 2 lần cước thì...... Chia buồn cùng bác!

6. Mutu0902

Mutu0902 Thành viên Tích cực

Chia buồn cùng bác. hihi hôm trước em cũng đã liên lạc và dự làm em này nhưng thôi

7. duy112468841

duy112468841 Thành viên Tích cực

ồ. nhìn cái avatar. anh ấy là một quân nhân. :13:

8. congtb99

congtb99 Thành viên Tích cực

Đây là diễn đàn mà em cũng hay vào đọc nhất, toàn những người chơi thể thao, nên tinh thần "fec lay" một chút, để xây dựng diễn đàn, ngày xưa thời em là sinh viên, cũng mua vợt của 1 bác, nhưng do ở xa bác ấy chuyển mất tiền phí , em nhận vợt , vui vẻ bắn 50k làm kỉ niệm ^^

9. daikaduc

ôi dã man quá , cái vợt này có khi căng nhiều lần rồi thế mà nó bảo 2 lần , bó tay , nhìn gen lún cả vào , mà ông đầy vợt rồi mua cái loại này làm gì , chán ông quá , ông ở xa sao k gọi cho tôi và Tú đi xem cho

10. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

[MENTION=1432]Sniper_hd[/MENTION]: Thông cảm và chia sẻ với bác.

E cũng như bác, nói vợt đan lưới rùi mà bị sự cố trong quá trình vận chuyển là e hok đồng ý. Bởi vì e cũng hay mua vợt dùm bạn rùi đan lưới sẵn luôn, mới đây e mua dùm bác kia 1 cây VT7 mã TH, đan lưới 10,5kg 4 nút. Vận chuyển ra nghệ An bác ấy ktra vợt tốt mà. Hok thì bọn chuyển phát nhanh nó dẹp tiệm hết rồi.

11. Sniper_hd

căng 2 lần là 2 lần gần đây nhất bác quynga78 tận tay đi căng và dựa vào thực tế đi căng để khẳng định vợt còn rất đảm bảo.

12. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Bác quynga78 này tiết kiệm nhỉ, đánh vợt xịn mà đi đan dây nối, haizz quá:80:

13. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

E sợ nhất dùng dây nối, gặp người có kinh nghiệm hok nói gì, tháo dây ra trên bàn căng của máy đan còn được 6 chấu hay 4 chấu của máy đan giữ lại, còn tháo bằng tay không, chẳng may vợt bị giật khung, tiêu cây vợt. Nản với thợ nghiệp dự :(

14. gacaulonghn

gacaulonghn Thành viên Chính thức

Chia sẽ với a, rất tin tưởng a và cách xử lý cũng rất hợp tình hợp lý

15. Miscella

Miscella Thành viên Chính thức

[MENTION=1432]Sniper_hd[/MENTION] chia sẻ nổi buồn với bạn! Mình cũng rất thích cách suy nghĩ của bạn về sự việc và cách bạn viết về Bác kia, rất lịch sự!

Cây này lúc trước Bác kia cũng gạ đổi với những cây vợt cũ mình thanh lý (AT900 4u), mình xem hình rất kỹ và cũng đã man máng về những chổ lún gen, khi mình hỏi lại thì Bác ấy cũng trả lời rất mập mờ, khi thấy Bác ấy rao bán và đổi 1 thời gian rất lâu sau đó vẫn ko đi thì mình cũng đã lấy làm lạ nhưng ko dám bình luận những điều trên.

Thôi thì cũng là 1 kinh nghiệm mua bán online cho Bác cũng như những ae khác. Cuộc sống đầy bất trắc và rủi ro, mình cẩn thận mấy nhưng cũng có phần hên xui thôi Bác [MENTION=1432]Sniper_hd[/MENTION] ạ. Mình nghe nói ở cửa hàng có bán những cái gen vợt để khắc phục vụ này, Bác hỏi thử xem sao nhé.

16. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

Mong một sự thật khác có hậu với cả hai bác!

17. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

Em thấy thương cho cây vợt! Mong các bác nâng niu cây Vơ...t của mình hơn đừng để như em nó vậy, thương lắm! :(

18. Sniper_hd

Chính là bác này quynga78.

19. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Lúc bác này rao bán cây AT900 này từ những ngày đầu, e đã hơi giật mình vì vợt mới 99% mà bán có 1tr5 sao bao nhiêu tháng ngày ko có ai mua. E cũng nghĩ chắc là có vấn đề gì, hóa ra là ảnh chụp từ lúc mới mua vợt về. AT900 là cây vợt mà a Sniper_hd ưng ý nhất nên chắc a cũng thất vọng vô cùng. A xử sự thế là quá đẹp rồi :)

20. daikaduc

mua vợt cũ cứ đến xem trước và kiểm tra cẩn thận cứ kiểu mua bán online thế này chả biết thế nào cả

Đang tải...