[Trao Giải] Chuyển dòng vợt !!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi linhlucci, 8/10/12.

1. linhlucci

linhlucci Thành viên Chính thức

Như tít ạ !!! Hiện tại e đang xài 2 cây Proace 950+Proace Stroke 333 và đang muốn lên đời một cây khác giá 2tr đổ xuống :D !!! Sở trường của e là đập cầu,lên lưới và bỏ nhỏ tốt, còn phông, phòng thủ, ve cầu cuối sân rất yếu :-s !!! Các bác cao thủ chỉ điểm giúp e nên chuyển sang dòng vợt nào thích hợp để e có thể tăng cường ưu điểm và khắc phục nhược điểm của mình ^^ !!! E xin cảm ơn ạk :"> !!!
    P/s: Có bác trong sân chỗ e khuyên mua cây Fleet Ahanken Advance 100 !!! Info của e nó theo nhà Sx là "Khung vợt có cấu trúc đặc biệt, công thủ tốt. Dành cho những người ưa thích khám phá những đường cầu mới lạ" !!! Nghe kết quá ( vì e ưa mấy trò ngoáy vợt và điều cầu lừa đối thủ nên cần tốc độ và tính chuẩn xác cao :)) ) ! Nhờ các bác trong forum mình đã check qua cho em xin chút ý kiến ạk, vợt này có thích hợp vs lối đánh của e k !?? Thanks các bác nhìu ạk ^^ !!!

2. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bác ở đâu thế, 2 cây kia có thanh lý không ^^

3. linhlucci

Hì, e đang học ở HN, mà 2 cây kia tã lắm r bác ợ, e tính là lên đời xong giữ cây 950 lại còn 333 để cho mấy đứa trẻ con ở nhà đánh chơi :)) !!!

4. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

vợt có cấu tạo thế nào mà tạo ra đường cầu khác dc nhỉ? mình nghĩ là phụ thuộc vào tay người thôi chứ nhỉ

5. linhlucci

Khác nhiều đấy bác ợ !!! Fleet Ahanken Advance 100 có cấu tạo khung vợt khác hẳn bt, vành vợt thiết kế hình chữ V khí động học nên vợt ít cản gió (e nghe giải thích thế :">) giúp tốc độ đưa vợt nhanh hơn, ít tốn lực, điều cầu dễ dàng, đập cầu trên lưới nhanh :D !!! Dưới đây là ảnh e nó cop nhặt trên mạng, bác để ý kỹ vành vợt nhé, khác ở chỗ nó nhọn ra ngoài, vợt bt thì tròn or tù :) !!!

6. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

thế thì giống công nghệ sword trên loại vợt bs của victor mà :D mình đang dùng đây :D
    vợt này giá bn hả bạn?

7. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Theo như mô tả của bác chủ thớt thì vợt có:
    .................... BP từ 290 mm(căng bằng, hơi nặng chút xíu) đến 295mm (nặng đầu)
    .................... Thân vợt có độ cứng Stiff (4/5) or Extra Stiff (5/5)
    .................... Vành vợt mỏng theo dạng Nanoray của Yonex or N-Forze của Forza, or các dòng vợt có Aero Dynamic của FZ, Brave Sword của Victor, etc.
    --> Về FZ Denmark, bác có thể tham khảo các cây:
    .................... Kevlar X-Power 10000, BP =295, Stiff 4/5, AeroDynamic
    .................... N-Forze I-Power 10000, BP =290, Stiff 4/5
    .................... Ti-9000 VS, BP =290, Stiff 5/5, AeroDynamic

Nếu có hứng thú thì pm em, Toàn --- 0938.125.174 or xem link dưới chử ký nhé. Thank bác.

8. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

Với cây AHAKEN 100 này bạn có thể chơi tốt với sở trường của mình, nhưng với sở đoản là phòng thủ yếu thì khó khắc phục đươc với cây này, theo mình bạn nên chọn cây BS11 hay BS12 cũng được.

Đang tải...