Chông chênh!

Thảo luận trong 'Quà tặng cuộc sống/ Tấm lòng từ thiệ' bắt đầu bởi thuybeo, 14/12/10.

1. thuybeo

thuybeo Thành viên Năng nổ

Thỉnh thoảng ko biết tại sao lại muốn 1 mình yên tĩnh trong khi sự thật là đang muốn có 1 ai đó bên cạnh quan tâm

Thỉnh thoảng nói ra những câu mà thật sự ko muốn nói ra nhưng cuối cùng vẫn xù lông nhím, nhắm mắt mà nói mặc dù biết tổn thương ko chỉ ở người nghe

Thỉnh thoảng mệt mỏi lắm đấy nhưng vẫn nhe răng cười vì biết cái cười này ko đơn giản chỉ nói với bản thân ta ơi cố lên mà còn dành cho cả những người đang nhìn vào với đôi mắt lo lắng

Thỉnh thoảng muốn bỏ đi đâu đấy thật xa ko yahoo, ko nghe điện thoại để xem ... có ai đó thật sự quan tâm đến ta ko? Những lúc như thế thật sự chỉ cần 1 bờ vai thôi dựa vào đó thảnh thơi quên hết mỏi mệt nhọc

Thỉnh thoảng muốn nhắm mắt thật sự chìm vào giấc ngủ một giấc ngủ thật sâu để rồi sau đó bỏ lại hết tất cả những gì của ngày hôm qua và sống hết mình cho ngày hôm nay. 1 ngày mới

Thỉnh thoáng muốn bước lại thật gần, thật gần những người ta yêu ... chỉ để nói với họ 1 điều: ta yêu họ nhiều lắm. Nhưng ta ko thể bước qua bản thân mình để đến với họ. Lời yêu khó nói đến thế sao?

Thỉnh thoảng ta thấy thật chông chênh. Tất cả dường như quay lưng lại với ta, rời xa ta. Để rồi chỉ còn ta với 1 góc trời, không bè bạn, không người thân, không 1 lời an ủi khi ta vấp ngã, không 1 lời động viên khen thưởng khi ta cán đích. Là họ rời xa ta hay chính ta đang rời xa họ để thu mình vào vỏ ốc?

Ta thật mâu thuẫn phải ko? Thế nhưng ta vẫn tồn tại bởi đơn giản con người là như vậy. Nhưng thỉnh thoảng vẫn chỉ là thỉnh thoảng thôi. Những phút chông chênh ấy ko quá nhiều mà chỉ xuất hiện đôi lúc để ta tự nhìn lại và cân bằng lại tất cả và ta biết ta ko thể sống thiếu được những người mà ta yêu thương. Cái vỏ ốc kia chẳng là cái gì vì ta biết rằng họ yêu ta với đúng nghĩa của nó.

ST

2. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Bài này cho vô blogs có vẻ hợp hơn! Dù sao cũng cảm ơn thuybeo vì tâm sự này!

Thêm chút ca nhạc cho sinh động nhá!

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW6B8I60||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

3. Duyen hvnh

Duyen hvnh Thành viên Xuất Sắc

Bài hát hay quá!Cảm ơn Bác Thần Gió:48:

Đang tải...