[Thảo luận] Chọn vợt fleet < 1tr5 thay thế FZ9 đã gẫy

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Fleet' bắt đầu bởi toanck39, 27/9/13.

1. toanck39

toanck39 Thành viên Chính thức

Tình hình là chiều hôm kia cây FZ nano force 9 của em đã ra đi. Em đang tính mua một cây Fleet trong tầm tiền nhỏ hơn 1tr5 để thay thế vì em ko muốn dùng fz - kim thủy nữa mà muốn đổi xang 1 hàng chính hãng. Em có cây voltric 7 đánh nhưng không hợp lắm dùng làm công phụ cho cây fz. Hôm nào khỏe nhẩy đập tốt thì rất mạnh, nhưng do vợt cứng phản lực mạnh nên đau bả vai giờ vẫn chưa khỏi. Em chơi cây Fz 9 thì thấy rất hợp, em toàn căng vợt 11kg (chơi 1 time xuống 10kg5 là vừa tay)
    Đặc tính cầu của em là em hay đánh đôi (cầu lông phong trào ít sân toàn đánh đôi là nhiều) em nhỏ người thiên về kỹ thuật, hay bỏ nhỏ và ve trái tốt, thỉnh thoảng cầu non cũng nhảy đập cầu răn đe đối phương khá hiệu quả. Tuy nhiên chơi phong trào nên cổ tay ko tốt lắm đánh voltric 7 tương đối mất sức và đau tay.
    Em có tìm hiều trên thegioicaulong về Fleet thì thấy trong tầm tiền có vài em đang quan tâm:
    1. AHANKEN NANO PULES 555 (mới ra)
    2. LONG SWORD 2000
    3.EXCALIBER 80
    4.NANO PRO 100 II
    Nay nhờ các cao thủ tư vấn hộ em 1 cây fleet đặc tính công thủ toàn diện giống fz 9 trong tầm tiền

2. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Vote 1 phiếu cho nano pules 555. Nếu vol7 ko hợp tay thì chơi e này chuẩn rồi

3. tiffno1

tiffno1 Thành viên Chính thức

bạn chơi LS2000 đi, vừa tiền mà cũng khá dễ đánh đó.

4. toanck39

Lối đánh của em là cầu bỏ nhỏ lắt nhắt, phản tạt nhiều, đập cũng có đập. Em có 2 cây FZ9 và vol 7 đánh thay nhau, cách đây 3 tháng do chủ quan bê cái giường lên tầng quá sức nên bị căng cơ nên giờ đánh vol 7 không nổi.
    Em thì chưa cầm cây Fleet nào nhưng nhìn qua ảnh thì kết em LS 2000 hơn -> màu vàng nổi trội hơn. Các bác cho em hỏi thêm:
    1. 2 cây Ls 2000 và 555 căng được tối đa bao nhiêu cân thì an toàn.
    2. Cây nào rãnh sâu hơn, em chơi sân xi măng nên sợ quệt vành đứt lưới.
    3. Cây nào dẻo hơn? -> có vol 7 thiên công hơi cứng rồi , giờ mua cây nữa dẻo và cân bằng một chút.
    4. Trong 2 cây nói trên cây nào công tốt hơn.

5. jupiterkt

jupiterkt Thành viên Tích cực

Dùng pure 555 đi bác, dẻo hơn vol 7 đấy. Dòng đó mới ra, công nghệ woven hơn hẳn các cây trước bác nêu. Em đang đánh cây này, chắc chắn là hơn hẳn các cây bác nêu ở dưới. Các cây đó là dạng cân bằng, chỉ dễ đánh thôi chứ đánh ko hay bằng pure 555 được. Tuy thông số là thủ nhưng công cũng tốt lắm, em đang căng 11 kg.

6. toanck39

Con này công có hơn fz 9 không bác???

7. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

cây fz9 sao bị gãy vậy, cây đó đánh ngon mà sao không mua tiếp

8. toanck39

Em đang phát cầu tự nhiên gãy ở chỗ cán cầm lên khoảng 3 cm. Em mua năm 2010 rồi lúc đó hot Fz, giờ biết nó là hàng nhái nên không khoái lắm mới chuyển dùng fleet.

9. vimisport

vimisport Gãy vợt

bạn thử dùng ahaken system xem, tầm giá 1,200k

10. toanck39

Không thử được bạn ah! ít xiền nên mua là dùng luôn, ko hợp bán đi bán lại mệt lắm!
    Cho mh hỏi thêm là cây 555 nên mua 3u hay 4u hả các bác 3u đầm tay hơn ko ah??

11. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Mua 3U có 2 lợi thế. độ ổn định cao hơn 4U (đừng tưởng chênh nhau vài g là nhỏ nhé. Cacbon cực nhẹ, chênh mấy g thôi là độ ổn định khác nhiều r) Đánh đầm cầu, khả năng công tốt hơn 4U, chịu lực căng cũng cao hơn. Căng 4U cao mà va chạm khả năng gãy rất lớn bác ah. Em cũng như bác thôi. Ghét bán đi bán lại lắm. Nên bác cứ nghiên cứu cho kỹ, chứ nhiều người cứ không dùng được 1 cái là vội vàng bán thì làm sao mà đánh giỏi hơn lên được. Em cực ghét bán lung tung.

12. toanck39

13. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

làm cây Fleet tank 503 ý bác

14. ThachNguyen

Đánh thế nào thì bác vào chia sẻ để a e biết nhé bác :)

15. toanck39

Em thấy bảo cây này tuyệt chủng rồi mà bác.???
    Ô văn kê! Nhưng em nghĩ chắc nó cũng không hơn fz9 là bao...... Em chán hàng fz kim thủy nên ko mua lại.... Mua tạm cây này sơ cua cùng vol 7, khi nào có tiền làm hẳn cây yonex xịn như arc10, ns9900 cho nó gấu.

16. thanhcao

bác thử săn xem, qua MPhương xem còn ko. E này dễ đánh, công hơi đuối còn thủ thì sướng

17. ThachNguyen

Thì em cũng muốn khuyên bác đánh 3U cho nó khỏe tay hơn thôi. Bác mua 3U đánh căng cước đỡ sợ hơn 4U bác ah. Em hồi xưa yếu, không biết gì cả cứ thấy vợt nhẹ nghĩ nó hay hơn. Nhưng mà toàn cây 4U bị gẫy, sập khung,.. nên e đánh 3U. Trước em có 2 cây pro sw800 3U và 4U luôn. Cây 4U căng 11,5kg bì cầu kinh khủng. Nên muốn yên tâm mà đan lưới thì nên chọn 3U thay thế con FZ của bác. Em trước mua con FZ nano ACE giá cũng 1tr mà đánh nó tốn lực lắm. Cảm giác lực phát ra nó đi đâu ấy bác ạ. Sợ FZ kim thủy rồi. Còn cây FZ 9 em không lạ gì vì em còn đc đánh cả FZ 7,8,9,10 cơ. Cây 9 đánh là hay nhất trong số đó nhưng mà vẫn bị rung nhẹ bác ah :( bằng tầm tiền đó mua T200 có lẽ không phải nghĩ. Em thực sự bị bất ngờ với cây vợt giá hơn 1tr mà đánh đầm và độ nảy cầu tốt đến thế.

18. toanck39

Em đặt gạch bác trung cây longsword 2000 rồi! không săn 503 nữa.

19. thanhcao

LS2000 dánh cũng hay bác ah, phản tạt khá tốt

20. toanck39

Em đang chờ hóng em ấy về đây. Tí đi chuyển tiền cái, sáng mai bác ấy gửi vợt.

Đang tải...