Chọn lựa kiếm thích hợp

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi tieu giao nhi tien, 23/8/13.

1. tieu giao nhi tien

tieu giao nhi tien Thành viên Chính thức

Chào các bạn trong diễn đàn,mình lập chủ đề này mong muốn các bạn góp ý về việc chọn vợt để đánh cho vừa sức. Mình đánh cầu cũng được 8 năm,cổ tay cũng không phải yếu. Hiện nay mình không đánh chuyên cây nào cả,lúc thì đánh vợt phôi,lúc thì đánh Mmoa,Fleet....Giờ thấy có cây Nanoray 700,800 nhìn đẹp mắt,cũng thích lắm, thông số ghi là vợt cứng. Mình băn khoăn chẳng biết có đánh nổi không mà mua. Có mấy thằng bạn tay to hơn mình mà cầm vào Yonex voltric,hoặc Fleet Diamond 90 đều lắc đầu nữa là mình hic hic

2. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Vãi! Bạn của bác tay to hơn nhiều mà vẫn chưa đánh nổi voltric. Mà bác nói đã chơi 8 năm mà chưa chọn đc vợt hợp tay. Thế thì ai tư vấn đc, bác cho thông tin cụ thể hơn xem.
    tieu giao nhi tien,

3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

hehe, chơi 8 năm rồi, em không đủ trình tư vấn cho bác luôn ^^

4. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Thế thì bác cứ làm em Voltric 70 là hợp lý :D

5. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

UHm . Voltric có nhiều loại mà bác . Ngày xưa trước khi fang voltric em hay fang ABS 1000 . Bác thử em BS 09 xem .

6. anhhadeptrai

anhhadeptrai VĐV năng khiếu<br><font color=green>Trọng T

Voltric 9 LTD thì có ổn không mọi người, đang thèm mua em này cũ mà chả ai bán. Hot quá hay sao ý

7. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Bác không đánh nổi nanoray 700,800 đâu :D cây đó cũng dành cho người thực sự linh hoạt và đẳng cấp cao đó. Theo em bác làm cây Voltric 3 màu đỏ khá đẹp và dễ đánh. Nếu muốn chạm đến dòng Voltric thì trc tiên phải chạm vào Vol 3 đã :D, em thì ZF 3U e cũng đánh rồi, mà chưa đủ lúa để xúc thui. Còn bác muốn đánh toàn diện và nhiều lúa khuyên bác dùng arc10 đỏ hoặc arc11. Đánh kiểu gì cũng ngon! Nếu mắc quá thì bác đánh apacs tantrum 200,300 ấy cảm giác cũng tương tự arc10,11 có điều nhìn nó hơi xí thui :">

8. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Đánh thử Apacs Tantrum 200 nhé bác. Victor thì có con Artery Tec 920 đánh cũng hay lắm. Chọn vợt gian nan, cứ từ từ mà buôn bán ^^

9. tieu giao nhi tien

tieu giao nhi tien Thành viên Chính thức

Cám ơn các bác,em mang tiếng đánh 8 năm nhưng chủ yếu đánh ngoài trời,ki thuật chưa đâu vào đâu hihi. Đợt nào trời gió thì nghỉ dài dài,em trao đổi nhiều người khuyên trình độ em thì chỉ đánh vợt tầm trung thôi,chứ vợt cao cấp không thuần được đâu. Bác ThachNguyen nói vây thì chỉ ngắm mấy em vợt đỉnh thôi,cưới về ko chiến đấu được hic

10. doichut83

doichut83 Thành viên Chính thức

như bạn thì cứ vợt cân bằng mà dùng. arc 10 hoặc 11 đều ok

11. doichut83

doichut83 Thành viên Chính thức

nếu muốn dùng vợt rẻ hơn thì voltric 70 hoăc bs 09

12. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Em nói là bác không nên xúc ngay chứ k phải là không được xúc đấy na. Khi bác có kĩ thuật cao và thể lực tốt thì hãng mua những cây cao cấp, vì khi đó đánh cảm giác rất khác. Bác cứ mua vợt apacs ấy đánh hay mà giá cũng chỉ bằng 1/3 Yonex thôi. Tiết kiệm được tiền làm việc khác ^^. Chứ mua về k đánh đc đâm ra chán vợt và bán lại thì phí tiền lắm. hihi

13. lebabe

lebabe Thành viên Tích cực

ko ngại tốn lúa thì ab 10 , linh hoạt dễ dùng đó bác

Đang tải...