[Tìm kiếm] Chọn bảo kiếm

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Saobien, 4/7/13.

1. Saobien

Saobien Thành viên Chính thức

Nhờ các anh em có kinh nghiệm tư vấn giúp mình chọn 1 em vợt công, đánh đôi. Vợt hiệu gì cũng được, dễ thuần một chút, vì dù thích smash và smash cũng kha khá nhưng mình đã trung niên rồi, không còn quá sung sức nữa. Về tài chính thì tầm 3 triệu đổ lại.

2. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

3 triệu đổ lại bác cứ làm em yonex nanoray oánh thôi.không cố tí nữa làm em arc saber.mà diễn đàn đang có mấy ông bán arc 10 hơn 2tr thôi đấy.hợp lý quá rồi.mua ngay kẻo hết...
    em hết ý kiến ạ. :D

3. mizun0

mizun0 Thành viên Năng nổ

Thế chắc bác dùng dòng VT704U là hợp lý rồi :)

4. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

MX60 của Victor cũng là lựa chọn hợp lý, vợt khá dẻo, 80 lỗ, sweetspot lớn, hơi nặng đầu.

5. vungochuy110

vungochuy110 Thành viên Xuất Sắc

ko bác thử dòng foza đi amotec 990 or 900 ý 2 cây đấy đánh đôi thì xoay sở ok mà giá tầm 2tr1 thôi bác ah

6. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

kason c7 f9 :)
    yonex vt704u
    victor bs 12, mx70 4u... :)
    rất nhiều cho bác lựa chọn, trong số này f9 + bs 12 là dễ thuần nhất (theo đánh giá của em nthe)
    :v chúc thớt kiếm được vợt đẹp giá tốt :)

7. congtb99

congtb99 Thành viên Tích cực

theo em thi bác xem thử con VT 60 ạ, vợt 4u, công tốt cho người tay vừa, không khỏe lắm, vợt dẻo, hi. em rất khoái mà đang đợi ngày đẹp để đón em nó về. hihi. chúc bác chọn ưng ý

8. Saobien

Mình đang dùng cây Yonex Nanoray20, 3U. Đánh nói chung ok nhưng smash không đã, và đánh ve không ngon. Đã thử Prince Oversize Premier thì đánh ve tốt, phong cầu tốt, đánh trên lưới cũng tốt, nhưng smash cũng không sướng. Chính vì vậy mới quyết định tậu 1 em vợt công.

9. Saobien

Mình đang dùng cây Yonex Nanoray20, 3U. Đánh nói chung ok nhưng smash không đã, và đánh ve không ngon. Đã thử Prince Oversize Premier thì đánh ve tốt, phong cầu tốt, đánh trên lưới cũng tốt, nhưng smash cũng không sướng. Chính vì vậy mới quyết định tậu 1 em vợt công

10. Saobien

Qua tư vấn của các bạn, cuối cùng mình chọn Victor MX70, đã rước về hôm qua. Kiếm đẹp long lanh, design rất tuyệt, lại đúng 3 màu xanh, trắng, đen là những màu mình thích!
    Sáng nay xuất kiếm, smash ngon, đã. Tuy nhiên điều cầu chưa ok lắm, có lẽ mình cần vài ngày để quen với kiếm.

Một lần nữa, cảm ơn các bạn đã nhiệt tình tư vấn!

Đang tải...