Cho nhận xét vợt Yonex Nanoray 80.

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi lindahn1, 5/4/12.

1. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Cần tư vấn về vợt Yonex Nanoray 80. Bác nào đánh rùi cho em ý kiến nhé, em định rước em này em.
    Em thiên về lối đánh tấn công các bác à:D

2. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Mình chưa đánh dòng nanoray nên không có cảm nhận gì!chỉ cầm qua nanoray 700 thấy khung vợt to và dầy nhưng có vẻ không nặng đầu.

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Cây này mới và không hot. Ít người mua và đánh quá. Trong sân có quen một anh có cây 700RP, nhưng năn nỉ cỡ nào cũng không cho mượn, dù là đi vài đường lả lướt thoi :47::juggle:

4. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

ki bo kẹt xỉn nhỉ :))
    Cây này thuộc dòng trung cấp nên không có quá nhiều công nghệ hay là quá chuyên biệt nên khá dễ chơi. cây này nhẹ đầu, thiên về lối chơi tốc độ và phản tạt. Nếu bác thích smash thì có lẽ không thích cây này lắm. Còn nếu muốn mua thì bác chủ thớt đợi thêm 1 thời gian có bản 2012 hãy lấy cây này. Bản 2012 có thêm 1 số công nghệ mới so với 2011

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tính năng thì còn đoán đc qua thông số chứ công nghệ khi sản xuất ra bất kỳ 1 dòng vợt nào là cố định, nếu có cải tiến nó sẽ ra 1 cây vợt hoàn toàn mới, b đọc catalogue thấy Việt hóa nên tưởng thêm công nghệ ah? :D

6. tunghoang

2012 có thêm công nghệ "NANO MESH+Carbon Nanotube", 2011 ko có
    cây Arc 009DX bản 2012 cũng được bổ sung thêm DX Frame và thân được bổ sung Super HMG

7. Tu_Snake

Cái đấy ghi cũng đc hoặc ko ghi cũng đc vì nó là cái cơ bản của Nanoray dòng thấp rồi, năm nay hứng lên ghi thêm vào cho nó có cảm giác nhiều công nghệ nhiều dòng chữ trong catalogue hơn, nếu suy luận theo kiểu này thì tất cả các vợt Yonex đều đc thêm công nghệ chứ ko riêng NR80 :)) cứ so sánh catalogue từ 2009 đến nay xem :) xem các hãng khác cũng thế thôi, 1 số công nghệ đặc trưng của dòng thì nó thik ghi cũng đc hoặc ko ghi cũng ko sao, chả thế mà có bác cứ thắc mắc vụ shockless bên Victor, tài liệu ghi có, tài liệu ghi ko :)) Còn về vợt nói chung không 1 vợt nào sản xuất ra mà lại nâng cấp công nghệ ngay trên chính cây vợt đó, chỉ có thay design mà thôi. Nếu thay công nghệ hoặc cải tiến thì hãng sẽ cho ra 1 loại vợt mới.
    PS: Nói riêng là " ngộ " vợt và công nghệ quá rồi đấy haha trc t cũng đọc mãi chán chê mê mỏi rồi :)) tập cầu lông lên trình cho vui đi, mua đồ đạc đủ rồi còn j ;))

Chỉnh sửa cuối: 5/4/12
  8. Tu_Snake

Nanoray 80 chỉ có 4U và lại là dòng nhẹ đầu nên ko thik hợp cho người ưa tấn công bác ạ. Nếu thích Yonex và đánh tấn công bác có thể chơi dòng Voltric. Và dòng nào của Yonex thì cũng nên cố gắng mua mấy cây đời cao made in Japan bác ạ thì nó rất đáng đồng tiền bát gạo, còn đời trung cấp Yonex đc cái đẹp còn về chất lượng ko vượt trội so với các hãng ở tầm trung tiền cả :)

Chỉnh sửa cuối: 5/4/12
  9. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

thansk các bác đã nhiệt tình, em thì cũng hiểu biết kha khá nhưng nói thật vợt thì nhiều quá, bao giờ mới đánh hết mà biết được :(

10. tunghoang

bác thấy ưng mắt vừa tay thì cứ mua thôi, phân vân mãi thì biết đến bao giờ mới mua được vợt :d

11. tunghoang

à em suggest cho bác cây Arc 009DX nhé, e ưng nhất cây này trong các cây mid-end của Yonex, và cây này hình như cũng là dành cho các bác "hard hitter" nên smash chắc là thích đấy ^^

12. Rukaphuong

Thanks nha.
    Cơ mà cứ thấy mấy cây BS sau của Victor cứ ghi shockless sạch, chẳng riêng em BS12!!
    Đang nghiên cứu em BS10. Bác Tú có nhận xét gì về em này hok. CHo bài review lần nữa kỹ càng đi :musik_eguit:

13. Rukaphuong

Bác Tú giúp mình với nào :8:

14. Tu_Snake

BS 10 em mới cầm chứ chưa đánh trực tiếp như BS 09 11 12. Nhưng thấy có bạn dùng bảo đánh vào mặt vợt cảm giác gần giống BS 11 nhưng BS 10 cứng hơn và đầu hơi nhẹ hơn chút xíu :D

15. Rukaphuong

Ừm, thanks. Chà, suy nghĩ suy nghĩ...
    BS 12 đánh khác BS09 nhiều không nhỉ. Cũng đánh 2 cây này rồi, nhưng muốn xin ý kiến thêm nữa. Cây BS12 đánh cứ sao sao

16. Tu_Snake

Theo quan điểm cá nhân, em từng sở hữu 2 cây BS 09 cả 3U và 4U thì thấy 09 đánh về lâu dài ko ngon như 12 :D chả bik sao em cảm thấy thế :D đánh BS 12 êm hơn :D

17. Rukaphuong

Đánh về lâu về dài là seo nhỉ!! Là sau khi đánh 5 10 sec rồi ấy hả. Hay cầm đánh dài dài

18. hoangthuan94

hoangthuan94 Thành viên mới

e danh con NR 80 nay rui hien tai e dang co mot con, danh cung dk, cong hoi kem chut, la vot 4U nhung cam dam tay lam ngang ngua vs 3U cua victor va fleet, con nay bat cau thi thoi roi luon duong cau bay nhanh va rat sac

19. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

ARC 009DX với ARC009 thì khác nhau chỗ nào vậy các bác. Nãy em search giá con ARC009DX thì thấy con ARC009 nó tận 2tr1 @@

20. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

cảm nhậm of em là nhẹ
    rễ xoay trở
    nói chung là rễ đánh
    hno.e mua của bác trên dd đó nên có cảm nhận luôn hehe

Đang tải...