[Cầu lông] Cho mình hỏi về yonex VT80

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi Tuấn Trắng, 17/8/14.

1. Tuấn Trắng

Tuấn Trắng Thành viên Chính thức

Như tiêu đề ! vì mình không chuyên về dòng Yonex nên thế phân biệt được vợt thật hay giả nên muốn hỏi các Pro về dòng Yonex VT80 rằng :VT 80 có Fake ko ? Ai trải nghiệm cây này rồi thì cho xin ý kiến về em nó với :)

Chỉnh sửa cuối: 19/8/14
  2. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Nếu ko nhầm thì đây là cây Yonex Voltric 80 Peter Gade( cây này hình như cũng có hàng fake thì phải).

3. badboybadminton

badboybadminton Thành viên Chính thức

Voltric 80 có 3 phiên bản: VT 80 bản thường, như bác nói: trắng, hoa văn nâu đỏ, vàng ánh kim - (sơn bóng)
    VT 80 bản giới hạn ltd 2011: đỏ, hoa văn xám bạc, vàng ánh kim - (sơn bóng)
    VT 80 bản giới hạn ltd của Peter Gade: trắng, hoa văn xám bạc, vàng ánh kim - (sơn nhám)

Vợt giả thì bây giờ nhiều lắm, cây nào hầu như cũng có thể làm giả. Muốn phân biệt hàng thật hay giả cần phải xét nhiều chi tiết: Tem chính hãng Yonex, tem nhà phân phối, code vợt cho biết ngày sx có đùng thời điểm ra mắt của vợt trên thị trường hay ko? đặc biệt dưới đuôi vợt của các dòng high end được sản xuất bên Nhật, logo của Yonex có 2 vết khuyết ở dưới cùng [​IMG]

4. vuducanhvn

vuducanhvn Thành viên Tích cực

hàng chính hãng SP Tuấn hạnh hầu như ko có khuyết ở mông đâu bác ơi :D

5. badboybadminton

badboybadminton Thành viên Chính thức

Bác nói mình mới nhớ bữa cầm xem 2 cây đều là Yonex chính hãng, có phiếu bảo hành luôn mà 1 cây có vết khuyết rõ còn cây còn lại thì ko. Dạo này ko biết Yonex có để ý đến cái dấu khuyết ở đuôi vợt nữa hay ko

6. gacongtu

gacongtu Thành viên Chính thức

Thời buổi bây h con người còn làm giả được. huống gì cái vợt. E cũng đang có 1 con voltric 80. Đang muốn bán, e tậu của Bác ManhLam sport nên bác có thể yên tâm. Bác có nhu cầu thì pm e nha. có tí thông tin gọi là gửi bác :
    https://www.facebook.com/phon.c.tu/posts/612583328858905

Đang tải...