[Cầu lông] Cho em xin chỉ dẫn

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi optimus296, 13/12/11.

1. optimus296

optimus296 Thành viên mới

Em năm nay ms 16 tuổi, học trg lương thế vinh. Em ms tập chơi cầu lông đc 3 tháng và đag dùng cây proace sweetspot 900. Mong các anh các chú chỉ dẫn cho em cách nhận biết vợt thật vợt giả của proace, các thủ thuật đánh cầu và 1 số chỉ dẫn về cay vợt. Thanks các bác lắm ạ.

2. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

e viết chủ đề như thế này thì làm sao mà giúp đc. Với cả thông tin e hỏi là những thông tin gồm nhiều mục nhỏ trong diễn đàn. Nếu đam mê và dành thừi gian tìm hiểu a nghĩ là e có thể tìm đc thông tin. Vợt thì e cứ ra địa điểm bán vợt có uy tín như là đại lý ủy quyền của proace thôi. Mong e tìm hiểu kỹ thêm. a không phải là Mod.

3. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

-Tất cả những cái e hỏi đều có trong box Kĩ thuật/Chiến thuật/Tập luyện
    http://forum.thegioicaulong.com/forumdisplay.php?17-KỸ-THUẬT-CHIẾN-THUẬT-TẬP-LUYỆN
    Còn không nữa thì phóng lên youtube, có những video clip chỉ các kĩ thuật đánh cầu, ví dụ:
    http://www.youtube.com/watch?v=OyII-N4FAIk&feature=related
    -Còn việc phân biệt vợt Proace thật và giả, thì a thường hay lấy dao lam cạo sơn của vợt ra xem bên trong nó màu đen hay trắng, thường thì màu đen là vợt thật còn trắng là đồ nhái. Còn sweetspot 900 là vợt thiên công hơi nặng đầu, nhưng không cứng lắm(hơi cứng), nên khả năng phòng thủ cũng khá :)

Chỉnh sửa cuối: 19/12/11
  4. jackwilshere89

jackwilshere89 Thành viên Chính thức

hôm nay em mới rước về một em Proace Ti8, bác nào cho em lời khuyên dc ko ạ :dance30:

5. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

Ti 8 chơi công tốt thủ cũng khá, là vợt hơi nặng đầu, đập cầu rất sướng bạn ạ, mà cái này cũng bền, mình đã chơi qua đến 3 năm mới gãy.

6. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Riêng em Ti8 thì không phải bàn nữa, quá tuyệt vời ạ :D

Đang tải...