Cho em tham khảo ý kiến của các bác kinh nghiệm chọn vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Devilbringger, 13/12/11.

1. Devilbringger

Devilbringger Thành viên mới

Em ở HCM, lúc trước em có mua 1 cây Li-ning N90 Woods nhưng là hàng clone hay sao ý, có 900k thôi, đánh phải nói là rất hợp tay, trọng lượng nặng vừa, rất nặng đầu, độ dẻo rất cao (như Z-Slash của Yonex ấy)
    nhưng chơi dc gần 1 năm thì nó bị sụp lún ở khu vực những nút phía trên đầu vợt, có ra Đại Hưng hỏi thì mấy chị ấy bảo là hàng dỏm, sửa lại cũng ko đan lưới căng dc (em chơi cỡ 10-10.5 kg)
    Nên khi đó mới mua lại 1 cây mới là AT700 (new version) 3U-G4
    đánh cũng khá thích, cầu bay chuẩn, lực đập cũng tạm ổn
    nhưng em thấy lại ko hợp bằng so với con N90 clone cũ, con AT700 3U này làm cho em có cảm giác "hơi cồng kềnh", xoay trở phòng thủ khá chậm
    em định qua tết sắm 1 em vợt mới với những tiêu chí sau
    - độ dẻo (cỡ 7/10) (với thang điểm 1 là siêu dẻo - 10 là siêu cứng), nếu dẻo dc như Z-Slash hay BS09 càng tốt.
    - Nặng đầu : độ nặng đầu phải cảm nhận được rõ ràng, chứ ko phải "có vẻ nặng đầu"
    - Trọng lượng : không quá nặng, nhưng hơn mức trung bình 1 chút
    - Khung vợt : wide body frame (dày tương đối 1 tí), em có ác cảm với những cây khung mỏng - slim body frame như Z-slash hay Voltric 70
    (giá cả ko thành vấn đề)
    hôm qua em có ra shop Mai Loan ở Nguyễn Trãi hỏi y như vậy thì chú bán hàng mới giới thiệu cho 2 cây : cây thứ nhất là Victor MX70 (cầm cũng khá thích tay), cây thứ 2 là 1 cây Li-ning lạ hoắc màu xám xám, nặng đầu rất khủng khiếp, nhưng hơi cứng chứ ko dẻo, khung cũng còn mỏng.
    có đứa bạn lại tư vấn cho em nên chơi thử 1 trong những cây: MX70 , Voltric80 4U, Lining Woods N90 (hàng thật), Victor BS11, AT700 4U.

Các bác, anh, chị cho em xin tí ý kiến dùm nhé ;) ;) cám ơn trước

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vợt nhẹ thì cứ lấy 4U là được. Vợt 3U cầm chắc tay, nhưng đánh lâu không quen sẽ thấy rất mỏi, thủ càng lúc càng chậm chạp (đối với người thích vợt nhẹ)
    MX80 cứng hơn MX70 nhưng thua Vol 80 đấy nhé.
    Trong mấy cây trên thì mình thấy cây BS11 chắc nặng đầu rõ nhất.
    Cây khó đánh nhất theo mình là Vol80. Mình đã đánh qua Lining N90, MX80 70, AT700. Đều đánh được, không quá khó nhai.
    Hiện đang dùng chính, là MX80.

3. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

voltric 80 đi bác.

4. Iamlay

Iamlay Thành viên Chính thức

Từ trước tới nay mình toàn dùng Pro, mới chuyển sang Yonex. Bạn thử dùng Voltric 80 xem

Đang tải...