[Thảo luận] Cho em tham khảo kinh nghiệm về vợt Victor nano 6 ạ :)

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi unknown2k6, 3/5/11.

1. unknown2k6

unknown2k6 Thành viên Chính thức

Cho em tham khảo kinh nghiệm về vợt Victor nano 7 & 8 ạ :)

Chào các bác !

Em đang tính đổi sang vợt mới, yêu cầu là nhẹ 1 chút để những lúc mệt mà muốn phông hay smash thì cũng ko lè lưỡi :p, em mới tập chơi nên lối chơi ko rõ ràng lắm, có điều thích kỹ thuật hơn là cứ nhảy tưng tưng vụt tới tấp ạ :)

Em thảo 1 lúc ở trên mạng thì thấy thích thích cây Nano pro 7 ( hoặc Nano 8 ) này nhưng hiềm nỗi, em mới học chơi nên ko biết j về vợt Victor và model nano pro 7 ( hoặc Nano 8 ) cả. Mong các tiền bối có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em với ạ :) Em xin cảm ơn trước & cảm ơn nhiều lun ý ạ :p

Chỉnh sửa cuối: 4/5/11
  2. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

con này ko nhẹ, lúc mệt mà phông hay smash thì cũng mệt:))

3. unknown2k6

;)) Con này cũng thuộc loại "nặng" hử bác cris ;;) Thía dòng Victor có em nào "nhẹ" hơn hok bác :) Em mới mon men nên chả biết rì :(

4. Nam HMU

Nam HMU Thành viên Chính thức

Cây này khá cứng và hơi khó dùng.Lúc mới mua về, khi đập thì ko hãm nổi vợt, backhand thì ko có lực. Đến hơn 2 tháng làm quen thì thấy đánh rất sướng, smash có cảm giác rất tốt :D. Nói chung là cây này thì tay phải khỏe và phải co thời gian làm quen :D

5. unknown2k6

Ặc, thía là em lại tìm cây khác vậy :) Cảm ơn bác Nam nhiều ạ, mà nghe bác nói như này thì chứng tỏ bác rất có kinh nghiệm chơi vợt Victor :) Zậy, nhân tiện......bác chỉ giùm em nên chọn dòng nào hok ạ :) Em hok nhất thiết phải là Victor, cứ bền & nhẹ, oánh sướng tưng người là đc ạ :p

6. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mấy dòng cao cấp của các hãng vợt đều có cây nhẹ mà oánh sướng đấy.:15:. Như Proace: abs 70, abs 1000 nè

7. Nam HMU

Victor thì đó là cây đầu tiên (thực ra thì trc đây cũng thử 1 cây nhưng là hàng nhái =)) ). Theo minh thì bạn cứ xài Yonex, cũng có mấy dòng vợt khá dẻo, nói chung là dễ dùng hơn con Victor6 này (đã thử Yonex MP 99, dẻo và nhẹ :D). Bạn tham khảo thêm, trên forum có mục riêng chuyên về Yonex đấy.

8. unknown2k6

Yah, nhưng em chỉ tìm vợt tầm tầm 1.2tr thôi, cái Yonex MP99 kia tận 2.670k :( Đắt quá em hok chơi đc ạ :p

--- Cập nhật thêm ---

Giờ ProAce là VN sản xuất, em thấy nhiều người nói chất lượng giảm nhiều so với các dòng khác ( độ bền ý ạ ) nên em đang tìm hiểu các dòng mới mới như Flex pro, Forza, Victor :)

À, mà kinh phí em chỉ khoảng 1.2tr thui ạ :p

9. hmdtda42

hmdtda42 Thành viên Chính thức

bác Nam HMU nói quá chuẩn về con nano6 rồi đấy! em cũng đang sử dụng vợt của victor này. nếu bác unknown thiên về công mà thích victor thì có thể chọn ti95p,con này cũng same same như con nano6 nhưng nhẹ hơn 1 chút.cũng là loại vợt cứng thiên công nhưng k cứng bằng nano6 thôi. giá cả thì hợp với túi tiền của bác đấy! CHúc bác mau mua được vợt!

10. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Nano 7 or Victor Wave 310 giá hợp cả hợp túi tiền của bạn.

11. unknown2k6

Em lang thang tìm được thông tin về em nó đây ạ : http://www.bbeshop.com/victor/victor2006/racket_supernano7.htm
    Chiều rảnh em phải chạy wa 34 Nguyễn Thái Học hoặc 19R Thụy Khuê nghía thử mới đc :)

Em thích & đang hướng cách đánh thiên về kỹ thuật hơn nên lại đang ngó sang em Victor Nano 8 & Explorer 6200, ko biết có hợp lý ko ạ :)

12. unknown2k6

Em có phải là Đức sn 92 học HVKTQS ko nhỉ ;;) Trc học cầu lông cùng Hoang91 ý ;;)

13. hmdtda42

Dạ vâng,đúng rồi đấy. anh nào thế nhỉ? em k nhớ lắm. nhưng em đính chính lại 1 chút, em là Đức anh học ở học viện quân y anh à. =))

14. unknown2k6

Srry, lần thứ 2 anh nhầm ;)) Lần đầu hỏi anh cũng nghĩ ngay ra trường HVKTQS nên mới hỏi có phải ở Hoàng Quốc Việt ko ;))

Anh cùng học lớp của Phong sáng thứ 7, cn với 2 đứa em đây :) Giờ 2 đứa nghỉ làm lớp chả còn cao thủ nào ;))

15. hmdtda42

Dạo này em đang bận ôn thi nên nghỉ tạm thời thôi anh à. anh Hoàng vẫn tập buổi chiều đấy. mà em nhớ lớp buổi sáng có 3 anh, k biết anh tên là gì nhỉ? cho em xin cái tên với 1 chút ít miêu tả hình dáng bên ngoài cái,trí nhớ em k dc tốt lắm! mà anh nhầm ng rồi nhé, em đánh còn thuộc loại quá kém,chẳng qua hơn mọi ng trên lớp mình 1 chút thôi, k thể nói là cao thủ đc. nhưng dù sao cũng thanks anh!

16. unknown2k6

Úi zời, nhầm j mà nhầm, nhìn em với Hoàng tập cùng nhau mà anh đứng nhìn ngưỡng mộ lun :x
    Ơ thế lớp mình có đến tận 3 anh cơ à ?? ;)) Anh nhớ là có 4 thui chứ nhỉ, em với Hoàng, anh với 1 cậu cao vút chuyển từ bóng bàn sang cầu lông, hok lẽ nhớ sót người nào ;)) Anh lùn nhất lớp, dùng vợt kason :)

Thế đợt hè sắp tới bọn em có học tiếp ko ??? Học đi cho anh có mục tiêu mà phấn đấu :)

17. hmdtda42

à vâng. em nhớ anh rồi. hè này em có đi tập anh à. có gì hè này anh em mình gặp nhau. hihi =))

18. unknown2k6

Hê hê, hè là mấy tháng nữa nhỉ ;))

19. Nam HMU

Tùy điều kiện khách quan, thi xong khi nào là hè lúc đó thôi :)

20. unknown2k6

Ơ nhưng em đang hỏi 2 cây Victor Nano 7 & 8 cơ mà ;)) Sao lại chuyển sang bàn luận lúc nào được tính là hè thế nhỉ >:)

Đang tải...