[Thảo luận] Cho em hỏi về kỹ thuật ve cầu trái tay!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi richpro00, 25/7/13.

1. richpro00

richpro00 Thành viên Chính thức

Vốn là e thường bị ép trái tay mà cứ dùng sức ve lại thì chỉ đi được hơn nữa sân thôi.. vậy có bác nào biết cách làm sao ve bổng và cao tới cuối sân hướng dẫn e với ạ
    Thanks các bác ^^

2. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

thường khi bị ép trái thì nên cố gắng xoay thẳng người ra mà phông ép trái họ lại bạn ah .. đánh đôi cố gắng đừng quay lưng ra để ve .. còn tình huống bị ép ve sâu quá thì chi có thể ve sát lưới thôi , cái này thì cần tập kỹ thuật . còn ve bổng là do cầu vẫn chưa đi qua người và góc ve đẹp đó bạn :) tự tạo góc ve đẹp thì bạn nên vào youtube tìm . thân !

3. binhdt35

binhdt35 Thành viên Chính thức

Phải cố tập ve thôi. Cứ nhảy chéo rồi phông mất sức lắm. Bộ clip của Zhao Jianhua & Xiao Jie hay lắm, ve viếc gì cũng có hết.

4. richpro00

Các bác cho e xin cái link về kỹ thuật ve cầu cao sâu zìa phía sau được ko ạ ^^
    Thanks

5. binhdt35

6. richpro00

Thanks bác nhiều... sẵn bác cho e xin clip dạy Kĩ thuật đập cầu thuận tay luôn được ko ạ ^^

7. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Cầu cao thi2minh2 đánh trái tay cũng ok, nhưng mà cầu lưng trừng tầm vai thì đánh thế nào nhỉ mọi người?

8. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Bác bị lỗi di chuyển rồi. Thời điểm cầu chạm vợt, thì cơ thể phải cách xa cầu 1 cánh tay. Như thế tay mới có chỗ mà phát lực. Cầu cao thì đương nhiên cầu nó cách 1 cánh tay rồi, nên dàng phát lực. Còn cầu tầm vai trở xuống, mà không để ý, để cầu nó sát lại gần người thì lấy đâu ra khoảng không để tay phát lực(nếu cố phát lực thì cũng sẽ yếu).
    Mà tiền đánh cầu cũng gần bằng tiền đi học lớp cơ bản rồi. Sao các bác không đi học 1 lớp cơ bản nhỉ.

9. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Già rồi ^_^, mà cũng đâu có nhiều thời gian, đi làm theo ca, tuần sáng tuần chiều, bận rộn về quê này nọ nữa rồi tháng đánh ko được 5 ngày. Giờ năn nỉ ỉ ôi dữ lắm mới được 2-4-6 hàng tuần, đánh phong trào thôi, mấy người đánh cùng mình vẫn thế, thôi đành kiềm Video xem rồi tâp từ từ z ^_^.

10. binhdt35

11. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

http://www.youtube.com/watch?v=2F8dZWNPm4g
    Trái tay nè bác, Đúng là phải luyện di chuyển, chân chuẩn thì bác mới tập tay chạm cầu chuẩn được. Chân sai thì tay chân khóa nhau rồi còn phát lực gì nữa, lại còn ngã và chấn thương. Phải luyện di chuyển đã.
    Di chuyển bác có thể tập như Yonex hướng dẫn đây này:
    http://www.youtube.com/watch?v=fQBCEkTU25U

12. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

https://www.youtube.com/watch?v=E19JGO3Opy0 có nhiều clip thi đấu rất hay bác nên tham khảo a. :) để HD xem cho bổ mắt :)) bác đừng để ý cầu mà hãy để ý cách đánh cách di chuyển của người ta :) thân !

13. Vuxd1983

Vuxd1983 Thành viên Chính thức

Ve trái tốt thì cách cầm vượt, với bước di chuyển đúng cách bạn sẽ thấy hiệu quả liền, tốt nhất bác xem mấy clip dạy ve trái, cao trái, tập dần sẽ quen thhôi

14. lananhanhtu

lananhanhtu Thành viên Chính thức

em cũng có học ve trái rùi.nhưng phát sau đồng đội trên lưới đều phải lấy vơt che mặt thui.:21:

15. Vuxd1983

Vuxd1983 Thành viên Chính thức

hihi mới đầu thế , bạn cứ xem clip rùi tập dần sẽ quen

16. lananhanhtu

lananhanhtu Thành viên Chính thức

em cũng đang cố gắng học mà.nhưng khi cầu vẫn bổng thì em thường cố gắng là vặn sườn bỏ nhỏ chéo lưới hoặc đập mạnh dọc sân.nói chung đối thủ của em đều cảm thấy khó chịu với những đường cầu này.phần lớn em ăn điểm trực tiếp luôn.hjj

17. tttoan

tttoan Thành viên Chính thức

Bạn nào có mục lục của bộ video này không?
    Tức là bài số mấy nói về kỹ thuật nào...
    Thanks.

18. linhdanc2

linhdanc2 Thành viên Chính thức

ngon. save lại để tiện xem

19. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Em có thể ve cầu tới cuối sân nếu bị ép. Vấn đề là di chuyển của bác hợp lý, thứ 2 bác phải đoán đc ý và tay ng ta để không bị động. Em thấy họ có ý ép ve là em đã chuẩn bị sẵn phương án rồi. Với lại để ve cao sâu thì phải qua đào tạo bài bản vì đó là 1 trong những động tác khó! Nếu bạn ở SG thì mình tập cho bạn toàn mọi kỹ thuật :))

20. taolataocuong

taolataocuong Thành viên Tích cực

bạn tập đúng động tác khi không có cầu rồi hả tập với cầu nếu muốn tốt hơn hãy kêu người ở ngoài giám sát bạn khi bạn thực hiện những quả trái tay . chúc bạn sử dụng trái tay như Taufix :D

Đang tải...