[Chia sẻ] Cho em hỏi kinh nghiệm thành lập câu lạc bộ CL

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi phungniem, 21/12/11.

1. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

Hiện tại em không còn học ở HN và đã về nhà.
    Ở dưới quê bọn em có khoảng 15 anh em đánh rất khá nhưng chơi ở nhiều sân khác nhau, nay em muốn tổ chức và thành lập một câu lạc bộ để anh em có chỗ thường xuyên tập luyện , chia sẻ và cũng là nơi giao lưu cho các anh em gần xa.
    Vậy em xin các bác tiền bối chia sẻ cho em những kinh nghiệp để thành lập 1 câu lạc bộ và kinh nghiệm để CLB phát triển.
    Thanks các bác nhiều !

2. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Từ sáng đến giờ mà chẳng có bác nào vào cho ý kiến nhỉ? :D :D :D
    Em thì cũng chẳng có kinh nghiệm gì nhiều nhưng xin có một chút góp ý nho nhỏ!
    - Đầu tiên tất nhiên là phải có địa điểm thuê sân bãi rồi, càng nằm trong vùng trung tâm (của mọi người tham gia) càng tốt, còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như ánh sáng, giá thành v..v...
    - Khi có sân bãi rồi thì đến thành viên tham gia, bác phải ước lượng gần chính xác số người sẽ tham gia ban đầu (Để tính tiền chi phí mọi người cần đóng góp). Về khoản tiền nong cũng là vấn đề nhạy cảm, tốt nhất là bác nên thu quá so với dự tính một chút không thì cuối tháng dễ phải bỏ xiền túi ra bù lắm! :teeth::teeth::teeth: Dù sao sau vài tháng cũng sẽ ổn định thôi bác ạ
    - Khi đã có người tham gia rồi, bác nên vạch ra một số quy định, nguyên tắc làm tôn chỉ hoạt động. Ngầm định kế hoạch giao lưu, tổ chức giải nội bộ, tuyển thêm thành viên mới...

Dù gì thì bác cứ phải bắt tay vào làm rồi sẽ có kinh nghiệm hết bác ạ, còn chẳng làm thì chẳng có câu lạc bộ mới nào được thành lập đâu. Bác đã đi làm thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn! Chúc bác sớm tập hợp mọi người và club mình phát triển mạnh trong tương lai! :dance30::dance30::dance30:

3. biendvt

biendvt Thành viên Tích cực

em bổ xung thêm là thời gian sinh hoạt sao cho phù hợp vs người đi làm cũng như đi học.

4. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Em xin chia sẻ 1 chút kinh nghiệm với bác.

Thành lập 1 CLB thì không khó khi bác đã có đến 15 người tham gia như vậy. Có mấy yếu tố em chia sẻ với bác như sau:

1. Thành viên phải tham gia thường xuyên tối thiểu 8 đến 10 người
    2. Phải có nội quy của CLB
    3. Hoạt động OFFLINE diễn ra thường xuyên tối thiểu 1 quý 2 lần.
    4. Phối hợp tìm CLB bạn giao lưu 1 năm ít nhất 2 lần.

Note: Riêng với điều thứ 2 em xin chia sẻ riêng tư 1 chút: Với mọi thành viên tham gia CLB không chấp hành nội quy của CLB sẽ nhắc nhở tối đa 2 lần, lần thứ 3 em đuổi thẳng cổ không cần biết là trình độ VĐV không biết cầm vợt cho đến kiện tướng. Phần lệ phí không thể không có khi thành lập CLB. Ưu tiên những thành viên là học sinh sinh viên có thể giảm 50% lệ phí. Nếu CLB có nhiều đại gia thì có thể miễn phí hoàn toàn tiền quỹ cho các thành viên đó.

Đây là 1 số kinh nghiệm để duy trì CLB. Có gì bác có thể hỏi thêm em biết em sẽ comment cho bác. Chúc bác sớm có 1 mái nhà riêng :D

5. phungniem

thanks các bác, khi nào em có CLB em mong các bác sẽ góp ý kiển nhiều nhiều, với lại chăm cái khoản giao lưu nữa !
    :)

6. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Chúc bác sớm ra mắt CLB để anh em gần xa đến giao lưu.

7. phungniem

hỳ, cảm ơn bác, em sẽ nhớ đên bác khi bọn em có CLB :))

8. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Hôm nay mới biết là Phungniem đã về quê BG,bỏ lại cái topic AI LÀ NGƯỜI BẮC GIANG THÌ VÀO ĐÂY to đùng ở box địa điểm sân bãi.mình mới biết topic ấy và hiện đang ghi danh tất cả anh em BG với hi vọng năm mới 2012 sẽ thành lập CLB BG-HN.vậy là phải gạch tên Văn Phùng khỏi danh sách đi thôi.

Chỉnh sửa cuối: 30/12/11
  9. meo110490

meo110490 Thành viên Chính thức

Bác có niềm tin như vậy em chúc bác sớm có 1 mái nhà chung cho mọi người cùng chung niềm đam mê ^^

10. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Thành lập một CLB thì chả có gì khó khăn.
    Quan trọng nhất là duy trì, ổn định và phát triển CLB.

Đang tải...