[Thảo luận] cho e hỏi về chất lượng vợt pro

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi tuandung158, 22/2/13.

1. tuandung158

tuandung158 Thành viên Chính thức

e mới hỏng 1 cái fleet mà giờ hết tiền mua vợt ịn rồi,e thấy nhiều người bảo dòng pro đánh hay bị nứt lắm , k biết đúng k,e định lấy con pro 800,mà các bác cho e hỏi vợt mà hàn giờ đánh có ok đc k ạ,e sợ đánh k ra gì mắt tiền hàn tiền căng cước,mọi người tư vấn gấp e nhé

2. tuandung158

tư vấn e cái nào các bác

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Khuyên bạn: Nếu đánh lâu dài và đam mê thì hãy mua vợt chính hãng, còn tốt. Đừng mua fake và hàn. Đánh hỏng tay. Vợt Proace ngày trước thì phải nói là qúa trâu bò, có lẽ giờ vì hiệu quả kinh doanh nên nó bớt trâu bò xuống nên bị phê phán. Chứ căng đúng kg và không va chạm thì để nứt gãy hơi khó. Còn nêú va chạm thì kể cả Yonex hi end cũng vẫn hi sinh bình thường. Nhưng theo quan sát của em thì hiện tại vợt Fleet tầm trung và cao qủa là trâu bò thật va chạm tôm tốp mà cứ trơ ra, mấy con đời thấp hay bị sụt vành, không biết có đúng không.

4. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

pro là sự lựa chọn tốt với giá từ 1tr<. cây 900 800 đánh đều tốt. vợt bền. nói chung là ko vấn đề gì:hi:

5. tuandung158

fleet e mua đc 3 tháng đi luôn buồn quá,giờ k có vợt đánh ngứa hết cả tay,tiền thì k có :(

6. chippen

chippen Thành viên Chính thức

Hi, chào các bạn.

Mềnh cũng mới tham gia diễn đàn.

Vừa mua cây Fleet Tour 100. Cầm chắc chắn phết, Phông và đập khá tốt, thủ thì hơi cứng tay. Độ bền thì chưa biết thế nào ^^

7. makemoney94

hàng ahanken thì chày cối thôi rồi:wink:

8. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Proace hàng bèo thì cứ Stroke 318, powerace 99 mà mần. Thích công, nặng đầu thì Stroke 333. Dòng này rẻ tiền, dễ đánh, dễ chơi. Ông lão, thanh niên, trai gái thì mần cũng đc hết.
    Hàng sx 2012 trở về đã có tem chính hãng, check tại web luôn ròi. Cơ bản hình như đã có bền hơn chút đỉnh.
    Mình có cây abs1000 va chạm 1 lần, nhìn lại chỉ sút sơn, kô hề hấn gì :D (cũng thấy hên :p).

9. dancivil

dancivil Thành viên Chính thức

Pro dễ đánh,chất lượng tuỳ tay,bác có điều kiênh thì ABS1000 hàng tài trợ cũng rẻ đó!

10. jupiterkt

jupiterkt Thành viên Tích cực

Pro bây h kém rồi, khuyên bác không nên dùng. Chuyển qua Fleet, Yonex hay Victor dùng cho lành.

11. KIMBAOHONG1976

KIMBAOHONG1976 Thành viên Chính thức

Ôi!! proace ABS 1000!!!

12. cummicorny

cummicorny Thành viên Chính thức

Xin chia sẻ kn xương máu

Lúc em mới chơi e làm cây Stroke 333.
    chơi đc 3 tháng : tức là vừa hết thời hạn bảo hành. thì bỗng vào 1 ngày đẹp trời, 1 trận cầu rất ư bth. e nhảy lên xì mát thì tự nhiên e thấy quá mát luôn (chém gió thần công)

Ôi thôi nhìn lại em stroke gãy bà cái thân, gãy cụp luôn chứ ko fai rạn rạn gì. E ko nghĩ là lực tay e có thể đánh gãy vợt. mặc dù e có chơi bóng chuyền 6 năm

thế là xong. từ đó e cạch Proace luôn rồi

Hix...

Qua 3 tháng đánh Proace stroke 333 thì có thể nói cái vành nó trâu, đánh va chạm lóc cóc leng keng miết mà chỉ bị tróc sơn nhẹ thôi
    còn cái thân thì e ko dám phán

13. makemoney94

vợt gãy rồi thì ko nên hàn đánh tiếp, mua kiếm khác. tuy pro giờ chất lượng kém so với trước nhưng hoàn toàn chấp nhận đc với mức giá đó bác à, bác cứ xúc pro 800 đi. em nó nhìn mỏng manh mà đọ kiếm vô tư, bác khỏi lo

14. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

bác nào cũng khuyên dùng Proace nhỉ ? :D . dùng hàng khác đê

15. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Cái chỗ bôi đỏ có thể là lý do đấy bác ạ. Tất cả các va chạm có thể làm rạn vợt chỗ này hay chỗ khác rất khó xác định. Nói chung đánh mà bị va chạm nhiều thì việc vợt gãy nứt là rất bình thường. Kể cả các vợt trâu nhất và cao cấp nhất. Những tổn thương bên trong vợt mắt thường không thể nhìn thấy được. Có thể bác đã từng va vợt vào đùi hay đầu gối chỉ bằng quán tính của vợt cũng làm cho tím chân thì lực va chạm nó mạnh ntn rồi. Hi. Không phải mình bênh vực gì vợt Proace đâu nhé. Giờ có rất nhiều dòng vợt mới và có rất nhiều lựa chọn. Nhưng mình thấy vợt Proace vẫn là 1 dòng vợt hợp túi tiền, dễ chơi và bền đấy. Nhiều người sân mình vẫn chơi Proace, mình thấy những con đời cao như ABS 70, 120ti, 1000 vẫn rất trâu, nước sơn tốt lắm. Tất nhiên chất lượng mọi thứ trong nền kinh tế thị trường ở VN đều xuống vì chạy theo lợi nhuận, giờ cái vợt 1tr, 6 7 năm trước cũng 1tr trong khi hàng trăm cái lên giá. Ngẫm dùng vợt mà như mấy con Proace ngày xưa mình chơi đến 10 năm chả gẫy thì nhà sản xuất nó khóc mếu. Cứ bảo Proace chất lượng kém chứ mình đọc thấy có nhiều bài vợt Yonex hi-end gãy hơn ấy chứ :)). Nói chung là giờ có quá nhiều vợt để lựa chọn, nhưng vợt Proace vẫn là 1 thương hiệu còn rất nhiều uy tín và được tin dùng mà không phải hãng nào cũng có được.

Chỉnh sửa cuối: 6/3/13
  16. cummicorny

cummicorny Thành viên Chính thức

Chắc là e xui nên đành chịu vậy thôi.hihi
    Nên giờ thử đổi hãng xem có hợp duyên ko
    hehe

Đang tải...