[Trao Giải] Cho e hỏi ngu phát về ''lõi" iVT70 SP vs TW

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi TaufikNo1, 22/3/14.

1. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

Hum qua có lên chỗ ông anh ở tôn thất tùng căng lưới con vt70 SP
    vợt e bị hỏng 2 phát gen và cần thay, tính e nó hý hoáy rút gen ra thường nhìn vào bên trong lỗ gen xem vợt nó dày hay mỏng, con VT70 nó đặc sệt sệt các bác ak.. theo e biết thì các vợt SX tại Nhật đều có lõi cảm giác đặc,,,,, nhưng con NS 9900 hay arc10 trước e xem thì k đặc xệt như con vt70 này :))
    Nhưng lạ 1 cái là có 1 ông cũng căng con 80 vs vt70 đều TW cùng tò mò thấy e bỏ gen ra zem thì cũng làm theo thì thấy con ZF đặc còn con vt70 thì rỗng bên trong :V:V
    sao lại có sự khác lạ này các bác nhể, chả lẽ 2 e SX tại JP mà nso lại cho 2 KQua khác nhau nhỉ
    và e lên Mp thấy Vt70 SP căng thoải mái còn mã TW chị ấy khuyến cáo căng có 10.5kg
    chả lẽ chất TW lại kém hơn SP ạ =.=''

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chỉ 1 số dòng mới gần đây mới có lõi cảm giác đặc, NS9900 vốn rỗng và được lót các cái đệm mút chất liệu j đó của Yonex ko rõ, vợt càng nhẹ đầu thì càng rỗng hơn là đương nhiên, với cả qua lỗ gen thì ko thể biết bên trong nó chính xác thế nào, gãy ra và nhìn mặt cắt ngang mới rõ được toàn bộ, còn người căng cước khuyên thế nào là họ muốn an toàn mà thôi, dù sao mã SP bảo hành gần cũng đỡ ghê tay hơn, mềnh kéo 11,5 cho khách đầy rồi chả sao cả, ko có việc 2 loại cùng model khác lõi được, cứ gãy và chụp ảnh là rõ liền thôi :) nó mà khác nhau hẳn thế liệu có còn giữ đc tính năng vợt và sức chịu căng cước, ví dụ luôn con 9900 này nhé, nếu ko gãy ra nhìn qua gen b thấy được lõi nó như này ko hay chỉ thấy đen xì màu carbon :)

Chỉnh sửa cuối: 22/3/14
  3. victorbslyd

victorbslyd Thành viên Chính thức

ko lẽ con vt 70 tw của mình cũng nên căng 10,5 thôi à, định căng 11 nghe bạn nói hơi run @@

4. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

vợt còn bh các bác cứ kéo đủ số kg khuyến cáo mà chơi cho thích, tội gì :p

5. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Bác mà tìm dc chỗ căng tốt vợt fake họ cũng kéo dc lên 12 kg

6. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

thì chị Phương bảo e thế mà :)
    e bảo kéo lên thử 11,5kg (hơn có 0,5KG so vs 3u là 11kg) mà chị ấy k dám =.=''
    vs lại 25lbs cũng gần 11.5 kgs rồi mà :)

Đang tải...