Cho e hỏi cái

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi mr.kakashi, 28/6/10.

1. mr.kakashi

mr.kakashi Thành viên Tích cực

e bây h đánh con AT900p của yonex hqua tự nhiên smash 1 cái thế là chẳng hỉu sao đau cổ tay ....rất đau dán ecosip vào mà chẳng ăn thua mong các bro nào có kinh nghiệm thì share cho e cái ......đau cổ tay ko đi đánh đc cầu chết mất

2. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Chào mr.kakashi!
    Bạn nên đưa thông tin đầy đủ thì anh em mới biết được chứ. Ví dụ: Cổ tay bạn có sưng không, tấy đỏ không hay chỉ đau thôi. Nếu sưng thì có thể là do bong gân còn không sưng có thể do giãn cổ tay. Về vấn đề này như kinh nghiệm của tôi bạn nên dùng rượu mật gấu hoặc rượu gấc. Bạn xoa 1 chút vào chỗ đau và bóp nhẹ nhàng trong vòng 15 phút và liên tục nhiều lần trong ngày. Tháng 11 năm 2009 tôi chuẩn bị tham gia thi đấu giải ngành toàn quốc trong thời gian tập luyện trước 2 tuần tôi bị lật chân tưởng thế là tạm biệt giải, may mà có lọ rượu gấc "bà vãi" cho trong vòng 5 ngày tôi lại nhảy đập bình thường nhưng vẫn hơi ghê chân. Sau 1 tuần tôi khỏi hẳn. Có thể phương pháp này hơi muộn cho mr.kakashi vì chắc tay bạn cũng đã khỏi rồi. Hy vọng rằng một chút kinh nghiệm của tôi có thể giúp cho ai gặp vấn đề như vậy.

3. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Bác mabu0811 nói đúng đấy!

Bạn cho thêm thông tin chi tiết thì anh em tư vấn dễ hơn!

4. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Có thể bạn khởi động chưa kỹ cổ tay nên mới như thế đấy, bạn nên nghĩ vài tuần cho khỏi hẳn hãy đi tập lại khi tập lại nên khởi động cho kỹ cổ tay bằng cây vợt AT 900 của bạn bằng cách quay vòng số 8 cho cổ tay bạn quen với vợt, lúc đó bạn sẽ đánh tốt hơn sẽ ít xảy ra tình trạng đó nữa

Đang tải...