[Tìm kiếm] Cho e hỏi muốn vẽ logo Lining lên mặt vợi thì tìn khuông ở đâu đây ạ ?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Li-ning' bắt đầu bởi trung95, 18/2/13.

1. trung95

trung95 Thành viên mới

không thi em ở HN thì cák bák có biết chỗ nào vẽ ko ạ ? :D:D

2. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

theo mình bạn lên mạng vào google.com tra chữ logo li-ning nó ra 1 đống ấy xong tải 1 hình về rồi lấy 1 tấm bìa cứng vẽ hình logo lên tấm bìa sau đó cắt bỏ cái lõi đi giữ lại khuôn rồi bạn đặt khuôn lên mặt vợt và dùng bút vẽ theo hình thôi.cái này đơn giản ấy mà.mình chuyên dùng cách này không phải đi ra tiệm vẽ mà hình cũng đẹp chẳng khác gì dùng khuôn cả.
    không phải vẽ lên vợt đánh bì đâu mà có khi do bạn dùng mực vẽ không chuẩn nên cảm thấy thế đó ban hungit1994 ạ.

3. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Sơn vào nó làm cho các sợi cước có mực nó dính lại thôi.Bác cứ dùng sức công phá thì chẳng mấy mà nó bay hết lớp sơn :)

4. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

có bác trong topic bán phụ kiện có bán bút vẽ của Victor đó bác, 180k thì phải, bác vẽ thoải mái vì em cũng xin dc 1 cây của thằng bạn :D logo hãng lining thì ra cửa hàng bán vợt thiếu j đâu, cả rổ luôn, bác khéo thì xin ng ta, k thì mua 1 cái 20k. :D

nhưng e thấy vẽ vào bì thì k bì nhưng sơn k cẩn thận làm xước dây cước, mực nó ngấm vào làm đứt dây nhanh lắm bác, nghe cứ gọi là giòn tan :))

5. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Mực thì k thiếu.Quan trọng là khuôn thôi bác ạ ^^.Lên mạng in ra rồi tự chế như bác li dan, vừa nói xong

6. trung95

trung95 Thành viên mới

Cảm ơn mọi người. Em tìm được chỗ bán rồi ^^. Cái lọ mực của Wilson dùng cho cả vẽ logo tennis lẫn cầu lông. Dùng được phết, mực khô siêu nhanh. Nhưng mỗi tội lần đầu tiên em vẽ nên nhìn nó khá là lem luốn. Nhưng cái logo Lining vẫn ra hình và khá nổi ^^.

7. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

trước khi vẽ e fải vẽ ra tờ bìa trước cho nó ra mực đều đã,và khi vẽ đừng tô đi tô lại nhiều. Nếu lem thì lấy bông xốp thấm nhẹ là nó đỡ ngay hà......

8. trung95

trung95 Thành viên mới

Ah anh ơi, thế mình muốn tẩy đi vẽ lại thì dùng cồn có làm sao không ạ :D

9. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

thì bạn nên lập 1 topic mới hỏi về cách tẩy logo trên mặt vợt :71:

10. trung95

trung95 Thành viên mới

Vấn đề khá mới nhỉ :))

11. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Tốt nhất là không vẽ, không hiểu sau khi vẽ xong lưới hay bị xô mà không về được như cũ. hay bị dính nữa.

12. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

à,tẩy thì tẩy đc nhưng nó tẩy từ đỏ sang hồng đấy :))

13. vuthien86

vuthien86 Thành viên Tích cực

amới mưa con lining, trong cái túi vợt thấy co cái khuôn logo. e thích qua anh cho em về mà vẽ

14. boyqman

boyqman Thành viên Chính thức

Sơn vào nhanh phai màu lắm. Đánh xong đế cầu toàn màu sơn.

15. boyqman

boyqman Thành viên Chính thức

Không biết các vận động viên chuyên nghiệp in logo vào vợt ntn để nó không phai nhỉ.

16. minhways0ck

minhways0ck Thành viên Tích cực

Sơn hãng! ^^ !!!!!!!!!!!!!!!

17. victor110

victor110 Thành viên Tích cực

Tất cả đều phai nhé bác, nếu bác để ý thì các logo của vdv khi thi đấu đến set2 hoặc 3 đều phai đi nhiều, nhất là yonex vì biểu tượng nó lớn... Mình đã in wa nhiều loại sơn và nhiều logo khác nhau thì rút ra dc kinh nghiệm là: sơn của các hãng cầu lông thì loại mắc chỉ khác loại rẻ ở chỗ giúp lưới đỡ bị chai hơn thôi, sơn rẻ thì sơn lên lưới sẽ bị chai và đánh mau đứt, chứ độ phai là như nhau... Logo càng to thì diện tích phần chai càng lớn nên càng mau đứt lưới. Muốn in mà lâu phai thì bác nên sử dụng bút lông dầu loại tốt tô lên... Bây h mình vẫn thường in logo lining(diện tích nhỏ) bằng bút lông dầu... Vừa xài dc lâu mà vừa đỡ tốn kém hơn các loại sơn kia...

18. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

chia sẻ với bác là chỗ e có ông già rồi nhưng vẫn thích làm trẩu tre - dùng cái bút ghi đĩa CD tô vẽ một hồi - kết cục là hôm ấy nguyên 1 ống cầu của team e bị xanh đ*t, từ hôm ấy e đuổi thẳng ra khỏi sân :p

19. gvtgtkB

gvtgtkB Thành viên mới

Mình ít khi lướt web, càng ít khi đọc bài trong forum. Nhưng bài viết này của bạn thật hay quá. Thông tin mình đang cần đây. Cảm ơn đã chia sẻ nhé.

I rarely surf the web, the less when reading the forum. But this article is so good. Here is the information I need. Thanks for sharing okay.

20. boylubu

boylubu Thành viên Chính thức

các bạn nào ở TP HCM thì đến shopvnb.com vẽ nhá. hình như vẽ miễn phí ấy