[Thảo luận] Chiến thuật đánh với người già, cao tuổi ?!?!?!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi khanhmtak45, 25/4/12.

1. khanhmtak45

khanhmtak45 Thành viên Tích cực

Chắc bác nào đọc tiêu đề cũng thấy lạ! Nhưng đây là vấn đề em đang mắc phải.
    Khi được các cô, các chú, các bác mời đánh cùng em đánh không thật sự thoải mái, không hết mình đôi lúc gọi là bị làm sao á!
    Nếu đánh thật sức như đánh với thanh niên thì các cô, các chú, các bác không thể thắng nổi, nhưng cá nhân em nghĩ đánh đánh thì cũng để người ta đánh với đâm ra giữ ý tứ. Sợ nhất là khoảng smash, lỡ smash trúng các cô, các chú, các bác thì ngại lắm, mỗi lần smash phải nhìn vị trí các cô, các chú, các bác để né, tạt ngang cũng sợ trúng,...abc...xyz...
    Đôi lúc mình thấy rất bí, không biết đánh thế nào cho phải, hơn nữa đánh cứ đưa đưa kiểu gì mình cũng thua thì tỉ lệ mắc lỗi của mình lớn hơn (gài câu không chuẩn, vào lưới, ra ngoài, cao quá , ....) các cô, các chú, các bác đánh kiểu đưa đưa gài cầu rất tốt, đánh điểm rơi thôi rồi, hơn nữa lại kiểu quái quái không theo kĩ thuật nên rất khó đoán,.....
    Tấn công thì bí, đánh kiêu đưa đưa thì không lại nên em toàn đánh thua thôi :(:(:(:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
    Bác nào có cách chỉ em cái.

2. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

vẫn đánh nhiệt tình nhưng cầm chừng. Không cần cố gắng quá.

3. kingtong

kingtong Thành viên mới

không ngờ cũng có cả chiến thuật đánh với người già nữa ah :))....mình toàn đánh với người gìa theo kiểu cò cưa...muốn thắng thì cứ ép ve bắt bài :D các cụ ve yếu mà...mà bác đánh cầm chừng như thế thì thiếu j cách...cứ khiêm tốn ...chúc vừa lòng các cụ

4. boncandy

boncandy Thành viên Tích cực

Có gì phải suy nghĩ, cứ treo cầu cao sâu vào.

5. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Cơ hội để bác rèn luyện ý chí kiên cường, tính kiên trì, tập các kỹ thuật, chặt, chém, kéo lưới, bỏ nhỏ , phông cầu ... (ngoại trừ smash ra nhé) trong cầu lông còn gì?

6. C@nC@y

C@nC@y Thành viên Chính thức

Đồng ý 2 tay với chiến thuật này. Bonus thêm nè: treo sâu chéo sân khi các bác í đang sung sức và treo thẳng khi các bác í đã đuối sức.

7. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

E toàn phông cầu cao sâu vào ve các bác ấy rồi lên ốp lưới or chặt chém 2 biên thui bác à :d hịu quả k kém. oánh đc C thì các bác ấy cũng ướt đẫm mồ hôi :d

8. HoaNgocAnh

HoaNgocAnh Thành viên Chính thức

trong sân đông thì rình rình xếp đôi cân cân 1 tí. Nếu bên kia lưới là người già thì mình ko smash mà chỉ phông và bỏ nhỏ. Còn đánh cùng là người già thì mình bao dưới.

9. mrback

mrback Thành viên Tích cực

Vụ này mình bị rồi, đánh không dc thoải mái.
    Vô đánh mà cứ đơ đơ sao ấy! :))
    2 thằng thanh niên mà đánh giống như bị liệt vậy. chả đám đập mà cũng chả dám bỏ nhỏ!
    Hic, sơ luôn!

10. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Em với em trai em học Đại học TDTT hẳn hoi luôn
    mà đánh với mấy cụ già cả chiều ko thắng được C nào cơ
    Ức chế lắm

11. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Trước hết theo bạn thì từ bao nhiêu tuổi trở nên thì được gọi là "cao tuổi" đã chớ...

12. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
    chỉ dựa vào sức thanh niên đập khỏe làm sao mà thắng được. ai cho cầu đập mà phát huy sở trường, các cụ ép phải chơi theo lối chơi của các cụ, he he...

Chỉnh sửa cuối: 25/4/12
  13. churongcon8

churongcon8 Thành viên Năng nổ

e thì cứ bung cầu ra 2 góc chữ a cho mấy bác chạy, đánh với người lớn tuổi cũng cần khiêm tốn xíu, trong sân e có nhiều bác đánh với người già mà cười nói lung tung, thế là đánh xog bị mấy cụ giảng cho 1 bài :72:

14. oliuoliu

oliuoliu Thành viên Chính thức

mình cũng ở trường hợp này r.đánh với thanh niên k nói làm gì.đánh với ng cao tuổi mình toàn phòng thủ thôi.ng ta tấn công thì mình trả cầu lại sao cho người ta thuận lợi mà tấn công tiếp :))~đợi ng ta lỗi thì mình ăn điểm thôi.chứ mình mà tấn công thì ng ta k đỡ nổi 1 quả.

15. khanhmtak45

khanhmtak45 Thành viên Tích cực

Dạ em xin thưa là U40 với U50, mình treo cầu thì họ vẫn theo được, ep ve thì họ cắt trên lưới cho dù có bắt bài cũng không đánh chết ngay được vì sát lưới :fighting23:
    Đúng là gừng càng già càng cay

16. jackwilshere89

jackwilshere89 Thành viên Chính thức

với em thì một khi đã ra sân là hết mình, chơi với ông U4-5 thì cũng thế cả, đập nhiệt tình, đập hết mình, đập tan nát, có điều đập né body mấy ông ấy ra

thế là lần sau không được mấy ông ấy rủ vào chơi cùng nữa, nản ghê :second:

17. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

sao lại treo được cầu à, trên sân có dây nào để treo đâu nhỉ? Mà treo cầu lên dây để tập đập à?

18. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

bác chủ thớt rũ cụ này ra oánh này, smash thoải mái đi :)

19. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

hehe, rất may là mềnh ko đc xếp vào loại hạng "cao tuổi" của chủ thớt nên cho sờ mát thoải...
    có 2 U được xếp hạng mà mềnh mới U60

Chỉnh sửa cuối: 25/4/12
  20. official

official Thành viên Năng nổ

Chiến thuật của bác Oliu chuẩn không cần chỉnh với em. Cứ cố hết sức chạy theo cầu. Rồi điều cầu về đúng tầm tay của họ. Cho họ phát huy khả năng điều cầu. Rồi mình lại tiếp tục chạy :). Cứ gọi là khỏe người :)

Đang tải...