[Thảo luận] Chiến thuật đánh đôi với U50

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi atnas123, 1/10/13.

1. atnas123

atnas123 Thành viên Chính thức

Các bác ai đã từng đánh cầu lông với các cụ U50 cho e hỏi nên đánh thế nào khi gặp đối thủ như thế?

2. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bác cứ điều cầu 2 góc sân các bác ấy chạy 1 lúc là mệt tự đánh hỏng thôi mà :D

3. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Chiến thuật là phải đánh nhẹ nhàng,tình cảm và hơi chút điệu đà kỹ thuật :"> chứ đập ghê quá là lần sau chả bác nào giám đánh cùng nữa :D hehe

4. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Ku này trông hiền thế mà ác :p

5. tunghoang

đánh mạnh thì các bác ý lại bảo ép quá :D nhưng chiến thuật này thì ko áp dụng với chú được ạ :))

Chỉnh sửa cuối: 1/10/13
  6. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

ra thế. té ra là có chiến thuật riêng cho U >50 chứ giề

7. hoangphonghp

hoangphonghp Thành viên Chính thức

Có chủ quan quá không tunghoang ?
    Đôi thanh niên các chú hôm nào thử điều 2 góc với đôi U 50 bọn anh không ? Các chú dùng hết sức, hết công lực hộ anh cái...
    Có thể bên anh thua nhưng các chú nhỡ chẳng may thua thì đừng tức quá mà bẻ vợt nhé...vợt bây giờ đắt đấy !

8. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Phông cao sâu với mấy bác có tuổi thì đôi thanh niên cũng phải cân tay và thủ tốt. Thủ thì vẫn phải cài khó bắt chạy để phá sức. Chứ các bác lão luyện điều cầu quái thỉnh thoảng bòm cho cái hoặc cứ đánh vào đũa lệch bên mình thì cũng ngáo ngơ. Không đùa dc :))

9. tiffno1

tiffno1 Thành viên Chính thức

A Hùng sao hôm trước k đi tập thế? :)) mà e tưởng a k khoái đánh cả u50 cơ mà

10. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Hôm trước mình đánh cặp với một ông U70 mà vẫn dẻo dai hết cỡ, đối phương đập, bỏ các kiểu vẫn chiến tất, đứng lưới thì đối phương cứ bỏ thấp là bác lại nhảy đập ầm ầm như thanh niên, đứng phía sau bao thì vẫn bao 2 góc ngon lành, nói chung là U70 mà làm thanh niên bở hơi tai quả là bái phục :62:

11. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Các bác ấy công không tốt lắm có điều dẻo như kẹo kéo, phòng thủ rất tốt. Cách đánh duy nhất là đánh thật nhanh để bắt các bác ấy đua thể lực. Với lại đồng đội cũng phải khá 1 chút không các bác ấy cứ nhằm đũa lệch thì có thánh cũng không cứu được :)) Em thỉnh thoảng đánh vẫn đứng rét hết cả người vì không có cầu đánh. Mà bên mình mà kém còn giao trứng cho ác, lúc đó thì em toàn bị ăn đập =))

12. tunghoang

E nói với đa số U50 mà bác, vì ở độ tuổi này tuy công không tốt nhưng thủ rất hay, đánh dẻo và rất khéo cầu, cách đánh nhanh, đánh vào thể lực e thấy là hợp lý nhất. Các trường hợp U50 U60 đánh như thanh niên thì e ko nói :D

13. atnas123

có mỗi mình e thanh niên..vừa phải cân đôi kia vừa phải bao bên này..họ chỉ đánh vào đũa lệch r làm.nhát bên e...
    a đang về nhà làm hồ sơ nên đánh tạm để đỡ bị lạc tay thôi

14. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Nhìu bác U50 đánh tốt lắm bạn ơi nên cùng tùy ng mà đánh thế nào thui ah :wink:

15. tiffno1

tiffno1 Thành viên Chính thức

buồn thế, thế có lúc nào a lên tập lại k?

16. atnas123

a chưa biết..phải xem cv đã..

17. Vuxd1983

Vuxd1983 Thành viên Chính thức

nếu thanh niên thủ tốt, thì cứ đứng ngang ra mà phông, thỉnh thoảng lại chem 1 cái cho các bác u50, được lúc là các bác ý, bỏ hoặc chán đánh ảu liền đấy mà, nhưng cách này hơi dã man. nhìn các bác ý toàn chống vướt xuống sàn thôi.

18. junerro

junerro Thành viên Chính thức

Bác ấy hỏi tức là bị mấy bác U50 cho chạy chết bỏ r. Đánh phông như bạn nói là ng trên cơ, nếu thế thì thớt đã không hỏi. Bạn nên đập để bác ý lùi xuống rùi bỏ nhỏ là bác ấy tạch thôi. Hay đánh hùng hổ khí thế vào. đánh cầu nhanh hết sức có thể rồi kết thúc bằng mấy pha bỏ nhỏ.
    Mình chưa đánh với mấy bác 50 nhưng cũng đánh với những người ít chạy. chặt nhỏ hay điều cầu vào chỗ trống là họ chết ngay. Chưa kể mấy bác U50 còn không đập được, vậy khi đỡ cầu bạn đứng xích lên lưới tí bắt mấy pha chặt nhỏ của họ, ép họ lại nhé.

19. proabs70

proabs70 Thành viên Chính thức

Toi rồi, cuối tuần e phải bao một ông tủ lệch đánh giải, chọn chiến thuận gì đây các bác. Hic.

20. junerro

junerro Thành viên Chính thức

Tránh bị gãy vợt :dance3:

Đang tải...