[Chia sẻ] Chiến Thuật Đánh Đôi Nam - Nữ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi kythuatcaulong, 2/2/13.

1. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

http://www.mediafire.com/view/?i3o5bxub5tvu5w2
    Tình cờ kiếm được cuốn sách, đọc thấy hay hay, post lên cho anh em tham khảo

Đánh đôi nam - nữ là trò chơi tấn công rất tinh tế. Cả hai bên đều cố duy trì thế tấn công trước và sau: người phía trước sẵn sàng đánh cầu xuống để chiến thắng hoặc bắt đối phương phải nâng cầu lên, người phía sau sẵn sàng yểm hộ những quả đánh của đối phương ở giữa và cuối sân. Cả 2 người phải có hoạt động như là người thiết kế và người đánh. Họ hầu như không chơi tấn công toàn sân. Thường người nữ chịu trách nhiệm phần lưới còn người nam chịu trách nhiệm vùng giữa sân và cuối sân. Người nữ phải cố gắng tạo ra tình huống để người nam đánh xuống giành chiến thắng, và cũng tương tự như vậy, người nữ đánh xuống bất cứ khi nào có thể ở tình huống mà người nam tạo ra cho cô ấy. Đây là một trò chơi rất mang tính đồng đội. Điều này rất rõ ràng khi mà họ đánh với nhau không như một đôi. Thực tế chúng tôi đã nhìn thấy nhiều tình huống xảy ra trong trận đôi nam nữ. Nếu bạn đã đọc cái này bạn sẽ quen thuộc với những tình huống đó và có một số ý tưởng về các vị trí bạn có thể đảm nhiệm và kèm theo cú đánh bạn có thể tạo ra. Điều quan trọng là phải hiểu mục đích của cặp đôi nam-nữ từ đó bạn sẽ đánh giá đúng cách chơi của họ. Họ dự định duy trì thế tấn công xuyên suốt.

[còn nữa]

Chỉnh sửa cuối: 16/3/13
    1 person likes this.
  2. Bon7291

Bon7291 Thành viên Chính thức

Mọi ng đâu và đây chém gió đi nào

1 person likes this.
  3. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

đánh dấu ngồi hóng......

4. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Đánh cầu lông đôi nam nữ thú vị phết,nhất là đánh cùng các bạn nữ trẻ khoẻ thì còn gì vui bằng,hôm nào chiến đấu cùng các nữ tướng thì cũng oải lắm mới thắng được,các cô ý điều cầu khó chịu kinh :)

5. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

hay quá ,thánks bác chia sẻ nhé ;) .

6. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Đúng nội dung yêu quý của em. Bác [MENTION=21822]kythuatcaulong[/MENTION] nhớ dịch đầy đủ đấy nhé. Không được bỏ chợ đâu đấy :D

7. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Chú cứ từ từ để anh truyền đạt dần dần cho em nó...........

8. kythuatcaulong

cảm ơn các bác đã ủng hộ. Trước sau thì e cũng dịch hết thôi. Em thấy dịch theo kiểu như mấy truyện kiếm hiệp của Kim Dung, theo dõi từng hồi, thấy rất hay. Sr các bác sau tết Nguyên Đán em sẽ trở lại, nhiều việc quá, vắt chân lên cổ vẫn ko kịp..

Chỉnh sửa cuối: 5/2/13
  9. CaiYun

CaiYun Thành viên Chính thức

chủ đề hay! nhưng em thấy bản dịch có vẻ ko ổn lắm.

10. kythuatcaulong

Hoan nghênh ý kiến của bác, chỗ nào không ổn vậy bác? Diễn đàn mở mà bác, đăng lên đây chủ yếu là mong đc góp ý kiến.

11. CaiYun

CaiYun Thành viên Chính thức

có thể là em hiểu hơi it về cầu lông, nhưng quả thực đọc đoạn này ko hiểu người viết nói về vấn đề gì:

"Đây là một trò chơi rất mang tính đồng đội. Điều này rất rõ ràng khi mà họ đánh với nhau không như một đôi. Thực tế chúng tôi đã nhìn thấy nhiều tình huống xảy ra trong trận đôi nam nữ. Nếu bạn đã đọc cái này bạn sẽ quen thuộc với những tình huống đó và có một số ý tưởng về các vị trí bạn có thể đảm nhiệm và kèm theo cú đánh bạn có thể tạo ra."

12. kythuatcaulong

Sách dài mấy chục trang mà bác, đây mới là một đoạn

13. se7enlove

se7enlove Thành viên Chính thức

Hay quá, thanks bạn nhiều nhé

14. ddung777

ddung777 Thành viên Chính thức

up cho chiến thuật hay

Đang tải...