[Video] Chia sẻ một chút kinh nghiệm tập luyện cá nhân ^^

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi Ma Tốc Độ, 19/2/14.

1. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

Chào các bạn, tham gia ở thegioicaulong cũng lâu, mà chưa thấy mình đóng góp đc cái gì hay ho cả. Hôm nay xin mạo mụi chia sẻ cùng các bạn một chút kinh nghiệm tập luyện cá nhân, hy vọng mọi người ko chê. Video mình đã upload ở facebook ^^
    https://www.youtube.com/watch?v=A0VXFiQOukw&feature=youtu.be

Chỉnh sửa cuối: 4/7/14
  2. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm, em đuối tập có mỗi kiểu cho vợt vào bao rồi vụt, với nhảy dây, tập tạ thôi. Mà công nhận là bác nhiều đồ chơi để tập nhỉ, em toàn đi xin mỗi người một thứ về tập, có mỗi dây là phải đi mua :D

3. tathanhtung89

tathanhtung89 Thành viên Chính thức

Cảm ơn bác, có nhiều bài tập có thể áp dụng :)

4. Ma Tốc Độ

Tập tạ thì bạn chỉ nên tập bài cơ vai trên như mình chỉ thôi nhé, đừng nên tập toàn bộ cánh tay bằng tạ ko nên :)

1 person likes this.
  5. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác là người trong video hướng dẫn đó hả? Nhìn đô con thật, bác có địa chỉ ở đâu để có dịp thì em qua học hỏi phát :)

6. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Cảm ơn bác nhiều, em cũng rất thích tập đánh vào tường ở nhà nhưng tiếc nhà em chật chội nên mọi diện tích đều được tận dụng hết, không có cái tường nào cả.

Nhìn người bác chắc nịch :D

7. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

em nghĩ bác nên hạn chế tập lại, em đoán bác là dân đam mê võ + chơi gym, nhưng bác có vẻ đang cứng quá, nên di chuyển chậm chạp lắm. Ko nên lạm dụng các bài tập sức mạnh quá bác ạ, nên chơi theo kiểu sức bền thì tốt hơn, chưa chắc tay khoẻ đã ve cầu mạnh, đập cầu cắm đâu :)
    Thanks bác vì video khá bổ ích :)

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

EM cũng đồng quan điểm với bác này ạ, bác thớt tập bổ trợ là rất tốt rồi nhưng phần quan trọng nhất chính là kĩ thuật cầu lông và tập trong sân bằng các bài tập, bác tập thêm ở sân cầu với các bài bổ trợ vốn có của bác thì quá ngon rồi :)

9. Binthoi

Binthoi Thành viên Chính thức

thanks bác chia sẻ các bài tập bổ trợ

10. huynhvbsp

huynhvbsp Thành viên Chính thức

Bài viết rất hay nhưng bác đánh chưa được tốt ạ

11. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Bác lý thuyết thì cũng tạm ổn, nhưng thực hành còn kém lắm, chắc mới tập chơi a?

12. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Di chuyển chậm chạp và cưng, không có sự mềm mại. Cách cầm vợt thì quá cao và nắm quá chặt, nên bác đánh kiểu nào cũng thấy cầm vợt 1 tư thế không thấy sự uyển chuyển trong cách cầm vợt, như thế kai đánh cầu nhanh thì sao bác chịu được...

13. Suso512

Suso512 Thành viên Chính thức

Cám ơn bác đã chia sẻ nhé, rất hữu ích đấy :)

14. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

tiện cho em hỏi hiện có bóng cao su nhẹ, nhỏ để đánh vào tường luyện phản xạ ko, dùng cầu nhựa ồn quá, em toàn tập thêm lúc tối muộn nên hơi bất tiện.

15. badmintontayto

badmintontayto Thành viên Tích cực

bác được cái lý thuyết tốt, còn thực hành chắc chưa gặp cao thủ nên chưa đánh, nhưng bài tập khá hữu ích

16. Ma Tốc Độ

Thank các pro đã góp ý. Clip mình đánh đôi, chỉ là tập luyện đôi nam nữ vs đôi nam cho vui thôi, ko có ăn thua gì ^^, người nữ bên mình rất yếu, 2 người nam bên kia đều tay, mình đang tập luyện với người nữ cách phối hợp và ko bắt đứng trên để bao sân. Mình ở Buôn Ma Thuột. Ừm, có lẽ kĩ thuật của mình còn gà và chưa gặp cao thủ bao giờ. Rất vui nếu có dịp đc giao lưu cùng các bạn.

1 person likes this.
  17. Ma Tốc Độ

Ồ! Mình ko chơi gym. Clip là tổng hợp chia sẻ tất cả các bài tập bổ trợ. Ko liên quan đến các kĩ thuật cơ bản :)

18. Ma Tốc Độ

Có lẽ mình nên làm một clip nữa nói về các kĩ thuật của mình ^^

19. Ma Tốc Độ

Bạn nên tập với cầu nhựa là dễ nhất rồi đến cầu bình thường. Chúc thành công :)

Thank đã góp ý. Hai bạn này có lẽ là những cao thủ. Mình chưa bao giờ đc gặp cao thủ. Ko biết 2 bạn ở đâu, thật là vui nếu đc giao lưu cùng 2 bạn ^^

20. kid2111

kid2111 Thành viên Tích cực

bác quay tay hình số 8 như đạp ruồi ấy chả ra hình số 8 tý nào, không biết bên ngoài thế nào nhưng nhìn bác cầm cái vợt kèm bao quay tay thì em thấy cổ tay còn cứng quá.

Đang tải...