[Thảo luận] Chất lượng vợt Yonex (mid-end) mã HK vs SP,TW,TH.

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi sangdangit, 3/6/13.

1. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Có ACE nào biết chất lượng vợt Yonex (mid-end) mã HK như thế nào so với mã SP, TW,TH ko? Nhờ ACE cho mình xin ý kiến. Thanks.
    Đây là 1 số hình ảnh của em nó, mời các bác xem qua dùm e :

Chỉnh sửa cuối: 4/6/13
  2. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

như nhau bác nhé :)) vì cùng 1 lò mà ra ạ

3. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Như nhau hết bác à..hi..hi, đều Made in Taiwan cả.

4. sangdangit

Vậy là an tâm rùi, thanks 2 bác. E mới mua cây arc 009dx mã HK, để tối nay đánh thử xem thế nào.

5. hailin92

e đang đánh cây 009DX đây,e khuyên bác nên cố gắng kiên trì bỏ thời gian để thuần em nó nhé,e ban đầu cũng định bỏ xó mà bh thuần được đánh thích phết

6. sangdangit

Vâng, e cám ơn bác, trước khi e mua e cũng đã tìm hiểu qua, biết cây nay siêu cứng, khó thuần, nhưng e vẫn quyết mua, vì e quyết sẽ thuần em nó :D

7. Aerial

Aerial Thành viên Chính thức

Cẩn thận đau tay kinh niên :D

8. sangdangit

Để tối nay e thử lửa xem thế nào :D

9. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

cẩn thận luôn cả vụ đập cầu nhé bác :p

10. izallazi

izallazi Thành viên Chính thức

mình dùng con 008dx, cũng là siêu cứng giống 009dx. Mãi mới quen với độ cứng, cứ một ngày chơi nhiều nhất một lần thì không sao, vụt thoải mái, chỉ có hết sức thôi chứ không bị đau tay nữa, nhưng hôm nọ tự nhiên có thời gian chơi hai lần một ngày, về ko bị đau nhưng mà lại bị mỏi tay mất 2 hôm. Chúc chủ topic thuần vợt thuận lợi nhé. Vợt cứng mình thấy nếu quen được đánh sướng hơn là dẻo. Đập, tạt... cũng thấy sướng hơn.

11. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Tưởng bác lấy 008dx mà lại quay ra 009dx à :)

12. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

chất lượng thì đấu kiếm cũng vẫn đi :) quan mua vợt quan trọng là chính hãng, k fake và vừa tay là được. còn thực ra chất lượng khó mà nói trc được lắm, vì của bền tại người mà @@

13. sangdangit

Hôm nay định thử vợt mà mưa to quá, đi ko được bác ạ. Cái nào cũng phải cẩn thận hết ko khéo lại hết đánh mất :p

14. sangdangit

Bác khỏe quá, 1 ngày đánh 2 buổi, e chỉ đánh 1 buổi/ ngày thui. Bác mất bao lâu để thuần được 008dx thế?

15. sangdangit

Chắc ý trời muốn e lấy 009dx theo lời bác tư vấn. Vì ở Đại Hưng hết hàng 008dx, thêm vào đó 009dx đang khuyến mãi giảm giá 10%, nên xúc luôn :D

16. sangdangit

Cám ơn bác, hàng ở Đại Hưng cũng an tâm ko sợ fake. Vì e thấy mã HK ít có ae sữ dụng, sợ ko tốt, nên muốn hỏi thử chất lượng nó như thế nào so với các mã kia :D

17. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bác căng lên dây gì rồi. 009dx không khó đánh như vậy đâu. So với mấy cây như Zfore hay Vol80, Vol9 ... thì nó dễ hơn nhiều. Nếu đã đánh mức stiff của Yonex thì không vấn đề gì đâu.

18. izallazi

izallazi Thành viên Chính thức

:D không khỏe đâu. Bình thường mình cũng chỉ đánh tầm 3, 4 buổi/tuần là nhiều. Môt ngày thì max 1 lần thôi. Hôm nọ đột nhiên chơi hai lần mới thấy vẫn bị mỏi tay khi chơi siêu cứng. Thuần con này thì mình mất gần một tháng. Ban đầu chơi đau tay lắm, đến nỗi đánh phông cũng thấy đau luôn. Suýt nữa bán nó đi, nhưng may mà chẳng ma nào mua, giờ lại chơi nó là vợt chính. Hy vọng tay bác khỏe hơn, không bi đau như mình hoặc có đau thì cũng đừng nản mà bỏ cuộc vội, con 009dx thấy đánh giá cũng tốt lắm, đáng công để thuần đấy. Có thể căn bản mình nhảy từ vợt flex lên extra stiff luôn nên mới đau nhiều thế. Chơi xong lần đầu bác cho cảm nhận hay review ngắn đi nhé, cho mọi người biết kinh nghiệm.

19. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Ở đấy còn dòng nào cũng đang khuyến mãi giảm giá nữa ko bác? Mà sao mua ở Đại Hưng mà lại có mã HK nhỉ? Bác cho em hỏi cây của bác có tem Sunrise hình vuông hoặc chữ nhật trên cán vợt ko vậy?

20. hailin92

mất khoảng 4 tuần ,nhanh thì 3 tuần đánh là thuần được em nó nhé,tại e lười chơi con 009DX nên mất 2 tháng chơi song song vs con Flexpro mới thuần được e nó

Đang tải...