[Chia sẻ] Chất lượng vợt yonex các mã Sp,Tw,Jp...

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi hoangmy, 3/8/13.

1. hoangmy

hoangmy Thành viên Tích cực

Không biết chất lượng các loại mã này có khác nhau.hay là Jp mắc nhất thì tốt nhất..sp tốt hơn tw..bác nào bik rõ thì chỉ giúp e với

2. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

Như này nhé. Xếp từ cao xuống thấp.

JP -> EU (GR, UK, FR..) -> AU, US, CA -> SP, TH, IP... -> TW, CH.

Theo đánh giá của mình thôi nhé ^^

3. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Báo cáo với các bác là hôm trước có một ông a ở sân e nhập về mấy e fleet mã JP. Giá 300k cả lưới. Có tem
    ahanken, tem chống hàng giả bộ công an. Nước sơn bóng, phản quang như vợt xịn. Các bác cẩn thận loại hàng như này.

4. hoangmy

hoangmy Thành viên Tích cực

Hehe...hèn gì bác toàn vợt jp

5. nguyenthanhvu

nguyenthanhvu Thành viên Chính thức

Mình đánh nhiều dòng từ JP đến TW lẫn SP của cùng 1 cây (VTZF) nhưng không thấy khác nhau lắm :(..
    Không biết sao nhưng một anh đánh trong đội tuyển nói là nếu có khác thì có nước sơn thôi, còn khung vợt và chất lượng bên trong là hoàn toàn giống nhau theo cam kết của NSX.Cụ thể thường thì vợt TW hay SP có lỗi rất nhỏ ở phần sơn khi mua. Còn mã JP thì tuyệt đối không có do mã JP có chế độ kiểm duyệt rất khắt khe
    Còn chênh lệch giá là do thuế+chế độ kiểm tra sản phẩm là chính..
    Mong các bác chỉ giáo thêm

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em cũng thấy mấy cái tranh luận mã mủng này toàn ý kiến cá nhân và độ sính riêng từng người, nhà sx họ cũng chả có thông báo chính thức j về chất lượng các mã cả, chứ nếu có thì đã chả fai tranh luận từ diễn đàn CL TG đến VN, đại khái bác nào có tiền và muốn tâm lý Nhật thì phang mã JP còn vẫn muốn hàng chất và kinh phí hạn hẹp hơn thì TW, SP, TH :3 đánh nó cũng rưa rứa thôi và mấy cái này em cm mãi cũng chán rồi :3
    PS: À mã JP cũng có lỗi sơn bt bác nhé :3 xác suất thôi nhưng theo em có lẽ mã JP xác suất lỗi sơn ít hơn các mã kia, em từng thấy cây Arc10 mới nguyên bị lem sơn rồi :3. Có ảnh review luôn ạ :3 ảnh cuối các bác nhé

7. nguyenthanhvu

Đồng ý với bác Tú. Mình nghĩ do tâm lý là chính thôi. Nếu có khác biệt quá lớn hẳn ngta đã phàn nàn về Yonex rồi.
    PS: mã JP hiếm bị lắm chắc do bác bị xui tí rồi :(
    Mà sơn đẹp đánh hoài cũng hết đẹp mà :D

8. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Em chưa thử nhưng mà đoán là nó chất lượng chả hơn gì nhau

9. nguyenthanhvu

Đúng là nó như nhau bác ơi....
    Nhưng mà JP nó pro hơn :))
    Quấn cán cao mất cái code không đi khoe được :)

10. Ngumap

Lần trước sân em có thằng khoe cây ns9900 mã JP nó bảo mua gần 6 củ , bị ngay 1 pro tát vào mặt 1 câu : ngu đánh vợt gì cũng thế thôi :roflmao:

11. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Nếu nói với e câu đấy thì mời ăn "Bánh vả" lun:)),đỡ tội coi thg ng khác :))

12. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Sao sân bác lại cho 1 thằng vô văn hóa thế này gia nhập nhỉ?

13. Ngumap

Sân huyện nên nó cũng nhiều thành phần ^^

14. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Vợt mã nào cũng như nhau thôi, chủ yếu phân mã ra để dễ phân phối đó mà. Vợt code EU (GR, US, FR...) thì chủ yếu là 3UG3 hay G4 vì họ tay to, còn các mã châu Á như SP, TW thì G5 là nhìu. Mã JP nó mắc tại vì ở Nhật thì cái j nó cũng mắc chứ chưa chắc là hàng tốt hơn đâu, đa phần do các bác sính ngoại thổi phồng lên thui. Kiểm định chất lượng khắc khe hơn là có thật nhưng hơn kiểm định chỗ khác cũng ko bnhiu đâu. Vợt hợp tay mới là vợt hay nhất chứ ko phải cái code làm nên tỉ số đâu ^^

15. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

bác lại phán bừa rồi. thế thì bác chưa biết con người Nhật Bản rồi. Ở VN mình thì cái gì tốt nó xuất ra ngoài. Còn ở Nhật, cái gì nó tốt nó đều giữ lại cho người dân nó dùng trước đã.
    [MENTION=46639]Ngumap[/MENTION] bạn bác cũng chém quá cơ. 6tr cây ns9900 :)) em bán còn chưa đến giá 5tr ^^ bị mua đắt chăng.

16. promete

promete Thành viên Chính thức

Nếu có thể bác chụp hhình hộ em máy cái tem đó đc ko? thank bác trước nhé. :biggrin:

17. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

Hàng nội địa Nhật được đánh giá là có chất lượng tốt nhất thế giới đấy bác ạ, ở mọi mặt hàng. Nước Nhật cái gì tốt nhất thì giữ lại hết cho dân dùng, cái nào chất lượng kém hơn mới xuất đi nước ngoài :D

18. Ngumap

Em làm gì biết được làm sao có điều kiện sờ vào ns9900 đâu , :((

19. hoanghoai

hoanghoai Thành viên Chính thức

cây NS 9900 lúc Yên lên 260x2m4 ( chưa giảm 20%) cũng gần 6tr rồi đấy bác Trần Trung,hjhj,e nói vui vậy thôi .,nhưng chât lượng hàng JP nhiều người nói giống các mã khác đa số chưa sang Nhật,chưa biết đất nước con người Nhật Bản,chưa hiểu rõ văn hóa,lối sông con người Nhật Bản,em bên đó cũng gần 10 năm cungx chỉ hiểu sơ sơ qua thôi.Cũng giống như người ai chẳng giống ai,cũng đều chui qua 1 lỗ,2 tay 2 chân,....nhưng sao có người khôn kẻ dại.....Chỉ nên nói những điều mình biết chứ đừng nên nói những điều mình chưa biết.

20. trantrung

trantrung Thành viên Chính thức

thì em cũng đâu tranh luận về chất lượng. nói về cái giá. đúng là lúc yên 255 260 và tương ứng với cái giá ko hề có sale của vợt Yonex Nhật thì đúng là thật kinh hoàng :))

Đang tải...