[Trao Giải] Chất lượng căng dây ở Đại hưng Sport HCM

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dragon012, 23/6/12.

1. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Mừa mới mua cây Vt7, căng BG65 TI 10.5 KG. Lúc họ căng mình cũng khá tin tưởng vì nghĩ đây là đại lý của yonex. Hôm đầu đánh xog lấy vợt ra coi thì thấy lưới không căng, có vẻ như bị dùn lưới, cầm vào sợi lưới xê dịch sang 2 bên rất dễ dàng. Nhân tiện mở 1 topic về vụ này cho anh em tham khảo. Tiện thể bàn về những nơi căng lưới tốt ở TP.HCM luôn ^^.

2. writera6qh

writera6qh Thành viên Chính thức

em căng 10,5 kg ở tiệm j gần sát trường TDTT tản đà x nguyễn trãi cũng v, chùng chùng sao ấy... căng như ko căng ~_~... mấy anh cùng sân đánh giá 10 kg ~_~

3. vanoper

vanoper Thành viên Chính thức

Tp HCM thì mình ko bit, nhưng nghe nói shop đh là địa chỉ có uy tín mà bác:tongue:

4. quocmanh

quocmanh Thành viên Chính thức

chắc bạn đan vợt bằng máy cơ quen rồi lên cảm giác nó khác, bạn đan ở dh mấy lần rồi? nếu là lần đầu thì lần sau bạn kêu người ta đan căng lên cho bạn, chứ dh đan bằng máy model mới nhất của yonex chuẩn đến 0,2 kg cơ mà, hơn nữa khi đan vợt xong họ không bao giờ cắt dây trước hết, bạn có thể kêu họ đan lại nếu không thấy vừa ý mà. và 1 điều nữa là do thói quen của mấy bạn đánh 1,2 nhát cầu xong lại cầm tay đẩy lưới giống như vận động viên sẽ làm cho dây bị dạt nhanh hơn. vdv người ta chỉ dùng đầu ngón tay đẩy 1 lực rất rất nhẹ lên dây thôi chứ không có dùng lực hơi hơi mạnh mà đẩy sợi dây đâu nhé.
    ngoài dh bạn có thể tham khảo đan vợt ở Loan sports 3/2, phượng hồng cống quỳnh, mai loan gần trường dh tdtt đây là mấy điểm đan cũng rất đông khách.

Chỉnh sửa cuối: 23/6/12
  5. dragon012

Mình để ý thì ở đó có tới tận 3 máy lận bạn ah. Nhưng máy mình căng là máy điện. Nói chung khà là khó diễn tả cảm giác mặt lưới nó ra sao nhưng mình không nghĩ là lưới của mình 10,5kg. Chắc mai mang ra hỏi lại thử

Chỉnh sửa cuối: 23/6/12
  6. s1102300

s1102300 Thành viên mới

Lý do bạn cảm giác như vậy có thể là do dây đang còn nhiều sáp. Sáp người ta bôi vào dây nhằm tránh ma sát dẫn đến đứt dây khi căng.
    Kinh nghiệm của mình là mình thường hay lau mặt lưới bằng khăn ướt 2 -3 lần sau khi vừa mới đan rùi giũ vợt cho nó khô.
    Hy vọng nó sẽ giúp ích cho bạn.

7. butbi1000

butbi1000 Thành viên Tích cực

mình đã từng căng ở đại hưng 2 lần và đã ra đi ko hề mong trở lại. ĐH tuy có đang bằng máy nhưng lại để cho mấy con nhỏ đan cực kì cẩu thả, khi đan 10,5kg tôi yêu cầu trừ hao tăng lên 10,7kg nhưng chỉ cần đánh khoãng 1-2 ngày là lưới đã chạy và sau 1 tuần cảm giác lưới ko còn đến 10kg. đánh nghe bụp bụp. mình ko phải là người đan lưới nên ko biết kĩ thật nhưng mình biết mấy con nhỏ bên đai hưng đã bỏ qua bước nào đó trong quá trình đan để sau đó lưới bị chùng lại. ngày xưa từng nghe đại hưng chuyên đan lưới cho vận động viên nhưng cái thời oanh liệt đó nay còn đâu.

8. coffee1st

coffee1st Thành viên Chính thức

Bạn ra Mai Loan ở Nguyễn Trãi ấy! ở đấy đan Ok lắm!

9. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

mình cũng từng đan ở Đại Hưng, cũng 4 lần rùi, có 1 lần dc anh ji đó thấp thấp đan đánh sướng wa trời, sau ra dc mí mụ kia đan đánh chán ngắn, hix !!!

10. dragon012

Chuẩn đấy, mấy con mụ căng chán lắm. Có cái anh thấp thấp căng rất tốt, nói thật mình căng 2 lần rồi và ko hề muốn way lại ^^.

11. TangHei

TangHei Thành viên Tích cực

Đan ở Loan Sports là đúng chuẩn nhé! Đưa cho chị Loan đan ấy!

12. cavata

cavata Thành viên Chính thức

Mình thường đan ỡ Loan sport nằm ỡ đường 3/2 ấy. Chỗ ấy đan dây đánh dc lắm vì chũ tiệm là cô dạy đội tuyễn cơ mà :D

13. dragon012

Lần tới căng NBG95 mình sẽ wa Loan căng ^^

14. johnron87

johnron87 Thành viên Chính thức

Mình thấy ở ĐH căng dây cũng ok mà, hay là tùy duyên số ko bít :D

15. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Hôm nay mới xúc VT7 và căng lưới 10kg6 ở ĐH. Sẽ cho ý kiến trong 1-2 ngày nửa :D

16. bluelightning

bluelightning Thành viên mới

Mình cũng đan thường ở Loan sport, đánh rất........thích......K biết diễn tả sao. :)

Đang tải...