[Thảo luận] Chất lượng căng 4 nút và 2 nút của Danco Sport 69 Nguyễn Đăng Ninh

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi InazumaVoltric, 24/11/13.

1. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Em đang định đi căng lưới và có rất nhiều người đã nói đây là những chỗ căng vợt tốt:
    Thắng Kumpoo
    14 Lê Trực
    20 Nguyễn Đình Chiểu
    69 Nguyễn/Trần Đăng Ninh
    Minh Phương
    100 Trúc khê
    19 ngõ 36 Hoàng Quốc Việt...
    Không biết ơ trên thì so về chất lượng căng 4 nút Danco thì Danco xếp thứ mấy?

2. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Cá nhân em thấy...căng tốt hay không là do người căng, chứ không phải do nơi căng. Nên các bác có đến đúng nơi mà là người "khác" căng thì cũng rứa.

Em từng lăn tăn giống bác, tìm hiểu rất nhiều, hỏi 10 người thì 11 ý. Chưa kể sự hên/xui khi căng vợt, chục người căng tốt nhưng 1 người vô tình căng bị méo/tròn vợt/ trùng dây. Tiếp nữa, họ nhìn người mà căng, nhiều người đến đòi căng cao, họ nhận nhưng chưa chắc họ đã căng đúng, nhất là khi vợt / dây không phải của họ bán ra.

Và hình như, mấy vợt high end mỗi vợt đều có cách đan riêng, nhưng vào quán thì đan như nhau hết thì phải ạ.

3. InazumaVoltric

Các bác có biết chất lượng của căng 4 nút ở 99 Hàng Gai ntn không? Thầy em bảo ở đó căng cũng tốt

4. Chí Phèo

Chí Phèo Thành viên Chính thức

Hn nhiều chỗ căng chất lượng quá ko như Hải Phòng tìm mỏi mắt !

5. InazumaVoltric

Lê Thắng với 99 Hàng Gai thì chất lượng thê nào ạ ?

6. tung2189x

tung2189x Thành viên Tích cực

Thấy bảo mấy Vđv tuyển Ciputra trước khi thi đấu hay ra DancoSport 69 Trần Đăng Ninh căng vợt lắm, bác [MENTION=315]Tu_Snake[/MENTION] vào xác nhận hộ cái!

7. InazumaVoltric

Danco căng 4 nút có tốt không bác?

8. tung2189x

Em cũng chưa căng cước ở đây bao giờ bác ạ. Thông tin trên là em hóng được thôi!

9. InazumaVoltric

A Hùng Hero và 14 Lê Trực căng 4 nút có tốt không bác?

10. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cái này đúng b nhé, mình có chơi với vài người trong tuyển thấy nói như vậy, trong đó có Phong, Hà Anh. Ở đó được cái là bảo căng bao nhiêu họ căng bấy nhiêu, nếu căng có vẻ quá sức vợt họ sẽ bảo, mình chịu trách nhiệm thì họ căng thật tay luôn, không e dè, chả biết giờ ở đó có thay người chưa nữa vì mình cũng ít ra đó

11. tung2189x

Bình thường Tú hay căng ở đâu thế? Thấy Mạnh Lâm quảng cáo căng ở 14A Lê Trực là tốt nhất ở Hà Nội phỏng?

12. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bác chủ topic thấy hỏi đi hỏi lại mãi mà chưa tìm được nơi căng nhỉ, khổ sở quá vậy. Còn Danco Sport chuyển ra Hoàng Quốc Việt rồi, ở Trần Đăng Ninh giờ là cửa hàng khác.

13. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Thực ra căng ở đâu độ ưng ý cũng phụ thuộc tâm lý khách nữa mà, có cảm tình với hàng nào thì cứ quen ra đó và thấy thế là ưng, đó là nói chung vậy. Còn 14A Lê Trực có 2 máy điện tử xịn, máy móc đc bảo dưỡng đều nên chất lượng ok và mình cũng hay căng ở đây, ở khu vực Đống Đa có Minh Phương Sport, nhưng nên để đích thân cô chủ căng sẽ ngon hơn nhân viên :), máy ở đây cũng mới được đầu tư nên rất ngon

14. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Nhiều khi bác cứ diễn đàn hỏi đi hỏi lại.AE 4rum mỗi người căng 1 nơi thành ra mỗi người 1 ý.Bác căng ở đâu quen cứ ra đó mà căng

15. InazumaVoltric

Danco giờ chuyển qua bao nhiêu Hoàng Quốc Việt vậy bác, có căng 4 nút không?
    P/s: Em muốn tìm cửa hàng gần nhà mà căng tốt nên mới hỏi nhiều như vậy. :D

16. InazumaVoltric

Anh Hùng Hero căng 4 nút có tốt không bác?

17. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

E ko căn ở Danco bao giờ nên ko rõ, chỉ là đi qua thì thấy thôi. Còn vấn đề căng vợt, sao e thấy bác quan trọng hoá quá vậy, căng quen ở đâu mà thấy ổn thì cứ căng thôi, hỏi forum thì 9 người 10 ý, người thế này người thế kia. Như có những chỗ quảng cáo là tốt ở gần chỗ e như Herosport hay Danco mà e chẳng căng bao giờ, toàn đi tít ra TTT căng ở MP. Rồi nhiều người đâu có lên 4rum, đâu có biết chỗ nào tốt chỗ nào kém mà hỏi, người ta cứ mang ra hàng người ta quen, mà cũng đâu có sao. Nên muốn có cảm nhận chính xác thì tốt nhất bác tự mang đến đấy căng. Thấy bác lập 4-5 topic chỉ để hỏi về chỗ căng vợt nhìn thấy mà khổ sở.

18. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bác chủ này kĩ tính quá rồi. Chỗ nào thợ lâu năm, kỹ thuật tốt, đan cẩn thận máy móc bảo trì thường xuyên, căng quen thì ra căng thôi. Tạo mấy cái topic kiểu này làm gì. Nói chung anh em cũng ko thích phán xét các cửa hàng, mất đoàn kết.

19. vietanh148

vietanh148 Thành viên Chính thức

E thấy 14 lê trực căng cx dc :)

Đang tải...