Chấn thương cổ chân khi đánh cầu !!

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi trananh, 11/9/10.

1. trananh

trananh Thành viên mới

2-3 tháng trước trong 1 trận thư hùng cho 1 chầu nước tui đã bị té khi di chuyển ngang phần sân cuối qua hướng bên phải, kết quả là chân phải bị sưng to phần mắt cá chân đến nay thì đi bình thường nhưng chạy nhanh thì đau và thốn khó chịu quá, anh em có kinh nghiệm về chấn thương chỉ dẩn cho tui 1 tí cho hết đau để đánh cầu lại được bình thường nghen !! Thank !!

2. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

2-3 tháng là hơi muộn rồi bạn ạ! Theo Kinh nghiệm của tôi, bạn nghỉ hẳn đánh cầu tối thiểu 3 tuần nếu có thể, sử dụng băng chun cuốn quanh cổ chân băng quanh cổ chân chấn thương (băng chun có thể mua ở hiệu thuốc: 10-15 k gì đó). Băng liên tục và chỉ tháo ra khi tắm giặt, nghỉ ngơi...

Sau 3 tuần nghỉ bạn bắt đầu chơi lại với cường độ nhẹ và tăng dần theo thời gian, có như vậy mới hy vọng bình phục hoàn toàn!

Ngoài ra không cần sử dụng một loại thuốc nào, chỉ cần tăng cường dinh dưỡng cho cơ! Bạn có thể tham khảo tại Chuyên mục SỨC KHỎE THỂ THAO!

3. vietanhbk

vietanhbk Thành viên Tích cực

Sao bạn ko vào bệnh viện à hỏi bác sĩ??hì

4. trananh

trananh Thành viên mới

Bạn ơi chỉ cần băng thui hả bạn, có cần đắp thuốc hay phụ liệu nào kèm theo không, khoảng 2 tuần nữa có tuyển Cần Thơ lên giao hữu tui rất nôn nóng cho chấn thương của mình bởi vì từ khi chấn thương tới nay, phong độ của tui tuột thê thảm phải xuống đánh với lão tướng mà còn thua lên thua xuống buồn vô cùng. Di chuyển nhanh là đau lắm và không thể chạy lên cứu cầu trên lưới được nữa hjc hjc.

5. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

2 tuần nữa phải nghỉ hẳn đấy! Chỉ cần băng thôi!

6. trananh

trananh Thành viên mới

Thank bạn rất nhiều bắt đầu từ hôm nay tui sẽ gác vợt tạm thời trong vòng 2 tuần sau khi giao hữu tôi sẽ gác vợt tiếp cho đến khi bình phục. Pải chi diễn đàn này ở miền nam nhỉ thấy anh chị em đánh giải mà ham ghê ^^

7. minhngoc05

minhngoc05 Thành viên Chính thức

Ở Miền Nam hay Miền Bắc, Miền Trung thì có khác gì nhau đâu hả bạn? Chúng ta vẫn chia sẻ niềm đam mê cho nhau được mà.Mình nghĩ phong trào cầu lông ở miền nam còn mạnh hơn ở miền bắc ấy chứ bác trananh ?

8. trananh

trananh Thành viên mới

Đúng là Bắc Trung Nam không khác nhau vì mình là người Việt Nam mà, nhưng ý của tui là muốn gặp gỡ anh em để chia sẽ và giao lưu với nhau, nhưng vì khoảng cách và thời gian không cho phép nên tui chỉ ngồi đây và ước gì ..... Theo quan điểm của tui thì khi đã biết đánh cầu thì gặp tay lạ và mạnh hơn thì mình đánh rất sung và lên tay nhanh hơn pác có đồng ý với tui không nè !!

9. saochoicoi0910

saochoicoi0910 Thành viên Năng nổ

Tôi cũng đã từng bị không chỉ một bên mà tận cả 2 bên chân trái phải.
    Nguyên nhân thì cũng có nhiều chắc ai ở đây cũng biết rồi.
    Với những lần như vậy nếu làm một số mẹo nhỏ ngay từ đầu như chườm đá thì chắc sẽ ổn.
    Còn thấy bạn chủ topic ham hố quá mà chơi lại thì thật sự là một điều ko nên.
    Mình chỉ biết khuyên bạn nên tạm nghỉ nếu đỡ thì cũng nơi chơi nhẹ nhàng gọi là nếu không rất ảnh hưởng về sau.
    Đôi lời ^^

Đang tải...