Chấm keo dán sắt lên vết nứt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi akai1608, 1/7/11.

1. akai1608

akai1608 Thành viên Chính thức

Em đang dùng cây Proace Ti120, mới mua đánh đc có 1 tháng nhưng trong 1 lần đọ kiếm e nó đã có 1 vết tróc sơn khá sâu, lộ lớp thép đen bên trong ra. Em soi bằng kính lúp thì thấy có 1 vết nứt nhỏ thôi, nhìn sơ thì k thấy nhưng vẫn có. Em muốn hỏi là nếu em lấy keo 502 chấm lên vết nứt đó 1 tý để vết nứt đó nó ko lan ra nữa có đc ko? Ko biết keo dán sắt có hại gì đến thân vợt k nhỉ? Các bác chỉ giúp. Tks

PS: Công nhận là dạo này vợt Proace giòn dễ nứt thật....:66:

2. writera6qh

writera6qh Thành viên Chính thức

em vừa tậu pro... biết thế này e xài vợt đập muỗi đi tập cho r :((... khung vợt bị méo :((

3. akai1608

kô kịp gia cố nữa rùi bác àh, hôm qua e nó đã hy sinh........

Tiện đây e nhờ các bác tư vấn giúp e 1 cây khác tương đương với cây Pro Ti120 này (vì hiện e đánh e này rất ưng ý). E đánh cả đôi lẫn đơn, thiên công tý nhưng e vẫn thích đánh vợt balance thôi chứ k chơi vợt chuyên công. Giá tầm 2tr thôi.
    Dạo 1 vòng mấy chục topic e thấy các bác cao thủ recommned rất nhiều về em Victor BS 09 ( và 10,11) và em Force 9. Ko biết 2 em này đánh so với Ti120 thì sao ạh? Có bác nào đánh cả 2 chưa? Em hơi thiên về BS 09 tý vì TM đang sử dụng.....hehe
    Tks các bác tư vấn giúp

PS: Victor chắc bền hơn Pro các bác nhỉ? nhưng cũng sx ở VN fai ko?

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Victor dòng BS chưa chắc bền hơn Pro. Mình cũng có 1 cây BS09 đánh cũng được, độ control cao, tuy công mất sức. Nhưng thấy bên vietnambadminton lập hẳn 1 topic về dòng BS này thì mình thấy trùng tay liền: Dòng BS rất dễ gãy... nên thôi -> bán
    Mình nghĩ mấy hãng vợt khác sẽ không có được cây nào tương đương hay na ná cây Ti120 đâu. Vợt của hãng khác thì chắc chắc sẽ phải làm quen lại.
    Fz Force 9 vừa tầm tiền của bạn. Vợt công tốt, nhưng là cân bằng nha
    Còn các dòng BS của Victor thì đều trên 2 triệu. Nhưng mìh nghĩ nếu mua victor thì mua lun MX80. Nói chuyên công nhưng 4U đánh cảm giác balance, thủ tốt; còn 3U nặng hơn, sẽ công tốt hơn. Giá cây này là 2tr650 (mới lên 50k)

Chỉnh sửa cuối: 5/7/11
  5. akai1608

MX80 mà có 2tr50k hả bác, e tưởng cây này phải tầm 2tr6 lận mà, còn BS 09 cũng phải 2tr3 (e có nhầm các bác ném đá nhẹ nhẹ nha)
    Fz e chưa chơi bao giờ, nhưng thấy cây Force 9 là 4U k bik có nhẹ k nhỉ? vì e đang dùng 1 cây Apac cũng 4U, đập cầu chả sướng bằng cây Ti120 3U gì cả, chỉ thủ là tốt.
    Mà bác Rukuphuong bảo Victor cũng k bền như Pro àh??? Thế Fz có bền ko? Tại e mới mua cây Ti120 đc 3 tuần đã gãy, nợ còn chưa trả hết nên sợ lắm :(

6. Rukaphuong

Mình đánh nhầm đấy. 2tr650k. BS09 giá 2tr1 mà ta. mới lên sao??
    VIctor chỉ dòng BS là hơi hơi nghe nói dễ hỏng thôi. Các dòng khác đều tốt.
    Bạn cũng giống mình, mình cũng mua dòng ABS, là abs 70, đánh đúng 20 ngày là gãy... Giã từ Proace ln. Có ai bán vợt cũ thì mua chứ hok bao giờ mua vợt Proace mới nữa.
    Fz thì bền ròi. Mấy cây vợt của mình oánh kiếm dữ lắm mà hok bị gì hết.
    Bạn nên mượn đánh thử để coi hợp tay kô, rồi mua . Cây Force 9 này nhiều người đánh lắm, nên mình nghĩ chắc dễ mượn. Mà theo mình nhớ là 3U mà ta. đâu có 4U

7. akai1608

Sak, sao trên đây http://minhsport.com/chitietsanpham.php?idcate=15&id=358 ghi là Force 9 là 4UG2 mà. Mình vẫn thix đánh cây Pro Ti120 lắm nhưng do tính k cẩn thận nên thôi bb Pro. Nếu dư tiền thì mua lại em ý đánh đơn thôi.
    Mình đang đi học ở Sing mà bên đây k quen nhiều nên chả mượn đc vợt để test đâu, mua lụi k àh :D. Nghe thiên hạ đồn đại cây Force 9 này nhiều quá nên cũng muốn thử (cả BS09 nữa nhưng cây này hơi đắt). Ngoài Force 9 ra còn cây nào ngon nữa k bạn. Tks

PS: ở Xì Gòn mua vợt Forza thì mua ở đâu đảm bảo nhỉ các bác?

--- Cập nhật thêm ---

Bác cho mình xin cái link topic về BS09 bên vietnambadminton đc k, search k thấy đâu cả. tks

8. akai1608

E ở Q5, mò lên chỗ bác hơi xa, nhưng sẽ cố gắng. Thế bác đính chính xem cây Force 9 kia là 3U hay 4U thế? Trên web để 4U nhưng bác Ruka lại bảo là 3U???

9. Rukaphuong

Vẫn nhớ là 3U. Mấy cây Fz mình đánh 3U kô. Còn có 4U hok thì hok bít, cũng hok để ý. Với vợt mua về quấn cán cái là che mất ròi nên hok dòm ln :43:

10. akai1608

Thế cây F9 này có 3U ko bác? Em đánh 4U thấy hơi nhẹ, đập cầu k có lực lắm

11. VietCrazy

VietCrazy Thành viên Chính thức

victor bs11 no.1

12. akai1608

chán nhỉ....e k thích đáh 4U lắm, nhưng thôi kệ nao lên xem thử, thấy thiên hạ đồn đại cây F9 này ghê quá. Cũng thích BS09 mà k đủ đạn :(

--- Cập nhật thêm ---

Trong tầm tiền 1tr5 còn cây nào ngon ko các cao thủ ơi, tư vấn giúp e với.
    tks

13. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

victor supper nano 6 bác ạ

14. Rukaphuong

Thế thì Fz Force 10. Đập mạnh hơn Force 9. Tuy nhiên nặng đầu hơn (dĩ nhiên), cứng hơn, và thủ khó hơn FOrce 9.

15. akai1608

cây này chuyên công àh bác? Hay vẫn balance?

16. Rukaphuong

FOrce 10 là chuyên công (mình có nói nặng đầu hơn mà)
    THật ra Force 9 và Force10 đều là chuyên công. FOrce 10 là nâng cấp từ FOrce 9 lên. Tuy nhiên, nó lại ít được ưu chuộng hơn vì nặng đầu hơn và khó xoay trở hơn Force 9.
    Người đánh thấy Force 9 nhẹ, công chưa thấy ưu lực, chưa cảm nhận được cảm giác đập cầu thì có thể thử FOrce 10.
    Cái nào cũng có cái bất lợi của nó bạn ơi. Đã cân bằng thì làm sao mà công mạnh nhất. Đã công, nặng đầu ròi thì làm sao mà thủ tốt nhất được

17. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Victor Super waves 3250

18. akai1608

Hic, bác tư vấn thì cho e xin ít thông tin về vợt cũng như cảm nhận khi sử dụng như thế nào đi, chứ đưa mỗi cái tên vợt thế này thì chịu rồi.
    tks bác

19. akai1608

có bác nào bik ở đâu bán Force 9 mà 3U ko ạh ????
    tks

20. akai1608

k bác nào bik àh ???

Đang tải...