[Video] CBSL 2011 MD Koo Kean Keat/Zhang Nan vs Zhang Guodong/ Wei Hong

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi tieuhao, 20/2/11.

1. tieuhao

tieuhao Thành viên Tích cực

Chỉnh sửa cuối: 20/2/11
  2. Lin_Dan

Lin_Dan Thành viên Tích cực

cả nhà cho em hỏi cái giải này là giải gì mà Zang nan lại cắp vs koo kien keat vậy

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

CBSl >> China badminton super league. Nó cũng tương tự như kiểu " đá league" bên bóng đá đó bạn ah, các đội ở TQ sẽ đấu với nhau theo dạng lượt đi lượt về và đc mướn ngoại binh, giải này thì chỉ đánh 4 nội dung ( bỏ nội dung đôi nam nữ) :). Ông Li Yong Bo HLV đội tuyển TQ cũng rất lo ngại khi các tuyển thủ QG phải cày ở giải này ( kéo dài trong mấy tháng mình ko nhớ rõ). Các VĐV TQ theo mình biết cũng ko ủng hộ việc thành lập giải này nên nhiều trận đấu họ cố tình đánh dở :) điển hình như LD BCL hay đánh cho có. Bạn tham khảo thêm trên badmintoncentral sẽ hiểu hơn!

Chỉnh sửa cuối: 20/2/11
  4. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

bác am hiểu nhiều thật.nhưng mục đích giải này để làm j ak bác.cá vđv ko ủng hộ,đánh cho có thì có ích j

5. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Cái này thì mình thực sự không hiểu, nhưng theo suy đoán thì có lẽ do cơ chế của Trung Quốc, vđv phải đánh giải này, đạt thành tích cao thì mới được đầu tư cho đi đánh giải quốc tế, thế nên dù các vđv top của TQ ko muốn thi đấu vẫn phải thi đấu và cố mà giành lấy thành tích cao, nếu ko thì ko đc nhà nước đầu tư cho.

6. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

thế chẳng khác j jai vô địch quốc gja ak bác.thế thì đâu có j là lạ đâu hjhj,đấy là quy luật rồi mà hjhj

7. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Last edited by a moderator: 7/12/15
Đang tải...