[Bình chọn] Cây vợt nào đánh đơn tốt nhất trên thị trường hiện nay?????

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi cupidhung, 10/4/13.

1. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

Hiện nay cầu lông đáng phát triển khá là xôm :D :)) nhưng trên thị trường có quá nhiều dòng vợt và tính năng lại khác nhau. nhà sản xuất hình như cũng không khuyến cáo phân loại rõ ràng dòng nào là phù hợp với lối chơi nào.

Theo các bác cây vợt nào là cây vợt đánh đơn tốt nhất hiện nay?

Voltric ZF, ARC10, ARC ZS, dòng MX và BS của Victor, N90 N80 của Lining hay..........?

2. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

voite 1 phiếu cho vtzf, vì mình đang đánh cây này!

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nên đặt tên topic là những cây vợt nào đánh đơn tốt chứ hỏi cây tốt nhất thì chắc chắn chả bao giờ có câu trả lời duy nhất vì 9 ng 10 ý. Hơn nữa các hãng đều phân rất rõ ràng tính năng và đối tượng dùng vợt sao bác lại bảo ko rõ ràng? Và điều quan trọng cuối cùng là vợt tốt nhất là vợt hợp người đánh nên câu hỏi đầu topic của bác trở nên vô nghĩa. Ví dụ N90 tốt nhất với Lin Dan nhưng ko tốt nhất với mình và ngay cả trong giới Vđv dù dùng cùng 1 hãng thì các vợt họ chọn đánh đơn cũng khác nhau rồi. Bác nên đổi tên topic và thảo luận chủ đề thực tế hơn

4. cupidhung

hô, em hóng thấy bảo bác định bán ZF mà? bác có bán không? :)) he he

5. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Chính xác là như vây. Vợt phù hợp với lối đánh của mình chính là vợt tốt nhất thôi.

6. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Thì đang muốn gom hết tất cả vợt lại bán đi! Chỉ dùng 1 loại duy nhất đây! Nhưng đang phân vân giữa vtzf và arczs ko biết đẩy em nào đi và mua thêm em nào đây!

7. cupidhung

dạ em cũng không cố ý hỏi như bác nói ạ, em sẽ tiếp thu và rút kinh nghiệm lần sau nhưng em thấy cũng không nhất thiết là phải soi từng chữ như vậy chứ bác? em cũng chỉ lập topic ra mang ý tham khảo cảm nhận của các bác đã có cơ hội đánh những cây vợt khủng rồi để tiện đường lên kế hoạch cho sau này. bác nào đã có cảm nhận rồi thì vote thôi chứ em không có ý gây cuộc đua tranh j ở đây ạ. như bác phungviethoa đánh ZF rồi thì bác ấy có cảm nhận thế nào thì bác ấy chia sẻ thôi. mà chưa chắc cây N90 đã tốt nhất với LinD đâu ạ, có thể cây nào đó của Yonex hay victor mới hợp nhất thì sao? :))

8. cupidhung

oạch, bác quả là bá đạo, nếu bác bán em nào thì inbox em trước nhá :))

9. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Bác cứ đùa. N90 là vợt được Lining làm riêng theo yêu cầu của Lin Dan mà. Ngoài ra Lin Dan còn 1 sở thích khác đó là dán băng dính lên đầu vợt để tăng độ nặng. Lining đã hỏi Lin Dan xem có muốn vợt nặng hơn không, Lin Dan đã trả lời N90 rất tốt rồi, tự tay dán băng dính như vậy để tăng feeling của mình với vợt thôi. Thân!

10. Tu_Snake

Thì ý em có j căng đâu, đóng góp cho topic bác hay hơn thôi vì nếu đặt tên như hiện tại thì đâu có giống mục đích bác bảo là tham khảo mọi người đâu ^^ tên nó rõ ràng là tìm ra cây vợt đơn tốt nhất nhưng chính bác cũng hiểu là ko cây nào đáp ứng đc yêu cầu tất cả mọi người mà. Còn Lin Dan em chả biết cây nào hợp nhất chỉ biết anh dùng N90 dành hết danh hiệu này danh hiệu khác và trung thành 4 năm nên đoán nó phải hợp nhất thì ng ta mới dùng vì như VĐV đc tài trợ tội j họ ko dùng hẳn 10-20 loại nhưng họ chỉ dùng 1 loại thì chắc chắn đó phải là kiếm họ ưng ý nhất. :)

11. thangmt88

thangmt88 Thành viên Tích cực

:)) với mình thì là Victor BS12. Còn các bạn thì chịu

12. thangmt88

thangmt88 Thành viên Tích cực

Tiện thể bác Tú rắn chuyên Victor ở đây cho mình hỏi một chút nhé. Con Victor của mình mã TWL là như thế nào nhỉ? phải hàng sách tay bên Đài Loan về không?

13. cupidhung

ố, nghe nói bác là chuyên victor ak? bác có cây victor nào đánh đơn tốt không ạ?

14. loveazure

loveazure Thành viên Tích cực

Chẳng có con nào là tốt nhất cả :)) .

15. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Cây nào thấy RẺ nhất và HỢP TAY nhất thì là TỐT nhất với E :))

16. Tu_Snake

Vâng mã TW là Đài Loan bác ạ còn L là lô hàng/ đợt hàng. Cũng giống như VNA...VNF ở VN vậy :)

17. Tu_Snake

Em ko chuyên gì bác a nhưng hãng nào cũng cố trải nghiệm nhiều nhất có thể dù mua hay mượn. Hiện tại thì e nắm về Yonex, Victor cũng nhàng nhàng thôi. Victor e từng có BS09, MX70-80 và chơi thử các model đời cao khác thì hợp tay nhất BS09

18. cupidhung

vậy ạ. ở chỗ em em không thấy ai chơi BS09 nên cũng chưa có cơ hội thử, mọi ng toàn chơi MX với BS12, LYD thôi

19. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

bác lại muỗn tiễn cả 2 em c7 hả. thể để em luôn nhé :D

20. cupidhung

oác, bác máu thế :)) em có cơ hội lấy thêm bác ạ, giờ không còn là 2 cây nữa mà có thể lên đến vài cây. nhưng chắc cũng chỉ có giới hạn thôi vì hàng sắp xuất đi rồi ạ

Đang tải...