Cầu Yonex Mavis 300 (350, 370, 500, 2000)

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi kieuqtoan, 15/8/13.

1. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

Mod xóa dùm ạ!

Mod xóa dùm ạ! Mod xóa dùm ạ!

Chỉnh sửa cuối: 12/1/14
  2. mark123

mark123 Thành viên Chính thức

cầu này bên minhphuongsport có bán mà bạn
    được cái bền chứ đánh không được như cầu làm bằng lông :(

3. binhnguyen123

binhnguyen123 Thành viên Tích cực

bền thì đúng là bền rồi, nhựa cơ mà. mình đánh thấy ổn, quỹ đạo ổn định cái này thì hơn cầu thành công, (cầu thành công cùng 1 quả nhưng đập vài phát là bay thiếu ổn định ngay) còn cầu nhựa các bác cứ phang vô tư, chẳng qua là chưa quen thôi, với lại tiếng đập nó xịt xịt,

quan điểm là 2 bên công bằng là đc. ông nào ko thích nghi đc thì thua cứ đổ tại cầu thôi. em thấy cầu này là hợp lý đấy. chuyển hết sang cầu này cho bên thành công ép giá xuống anh em lại chơi tiếp.

4. kieuqtoan

Bên chị Phương hay nhập loại mavis 10 thôi bác ạ
    loại này là loại dành để luyện tập, đánh qua lại bình thường thôi, còn đánh thi đấu thật thì phải dùng loại mavis 300, 370, 500, 2000 bác ạ
    bác đánh thử chưa ạ, em thấy chất lượng, quỹ đạo rất tốt, trừ trường hợp đánh vào cánh cầu.

5. kieuqtoan

Em thích đánh cầu này lắm, kinh tế mà không thua kém gì cầu Thành Công
    đánh chán là loại mavis 7 và mavis 10 thôi (vì đế nó làm bằng nhựa đúc, giống loại basao 45-50k ý - nhưng bền hơn)
    mấy loại trên em nêu thì đều làm đế y như cầu thi đấu, đánh nổ lắm bác ạ, em đánh giá còn nổ hơn cả cầu Thành Công ấy chứ
    không biết bác đánh loại mavis nào?
    có điều là chị Phương toàn nhập loại mavis 10, đánh chán hơn hẳn so với mavis 300

Mavis 300: kinh tế nhất
    Mavis 500: bền nhất
    Mavis 2000: giống cầu lông ngỗng nhất

6. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

bác chơi cầu này không"

sao 350 của bác khác của mềnh thế nhỉ?

7. kieuqtoan

có thể đây là loại cũ hoặc loại xuất riêng cho thị trường khác bác ạ
    bác còn đánh cầu nay không?
    bác ở nước ngoài hay ở VN thế ạ

8. mark123

mark123 Thành viên Chính thức

hồi trước đánh thử mavis10thấy chán hẳn nên hơi có ác cảm với cầu nhựa :(
    bác biết ở hn đâu bán mavis 500 với 2000 không

9. ngocduc1

ngocduc1 Thành viên Chính thức

ở VN k có bán đâu
    Ở nước ngoài ng ta dùng cầu nhựa vì cầu cầu lông vịt ngỗng rất đắt, đánh vài trái 1 séc. Lúc e học bên Pháp lố yonex 12 quả là gần cả triệu. Còn cầu nhựa Mavis 2000 thì 4-500k mà đánh rất lâu và y như cầu thật
    Các trường trung học, đại học, các clb lúc họ đánh tập với nhau đều dùng cầu nhựa, vì cầu nhựa k bị tưa lông nên các bác chặt chém sẽ có cảm giác hơn, còn cầu lông thật chém 5 phát là gãy cánh rồi phải đổi cầu mới vì nếu k sẽ k có cảm giác. K tin các bác search các clip tập của tụi châu âu mà xem, đa phần tập cầu nhựa. Chỉ khi nào thi đấu tụi nó mới mua cầu lông cho kinh tế

10. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

cả hai ý bác nêu đều là có thể ;)). Hai ống cầu này mềnh mua ở Hàn Quốc cách đây đúng 10 năm rồi. Đánh chưa hết mang về, đem ra đánh không được đón nhận nên vẫn còn mấy quả ấy mà.

Cầu này mình thấy đánh hay mà, dân Hàn đa số thấy chơi loại này.

11. kieuqtoan

ở chỗ chị Minh Phương vẫn bán mà bác, nhưng là loại Mavis 10, em có nói chị nhập thử loại Mavis 300 về đánh thử, đánh thích lắm nhưng dạo này không biết là hết hàng hay là ít người chơi mà chị nhập một lô toàn Mavis 10 thôi, híc, em có nhờ chị ấy nhập về loại mavis 300 rồi nhưng chưa thấy báo lại

12. kieuqtoan

bác không đánh bán lại cho em đi :)
    bọn em đánh ở đây sân KTX mặt sân xấu đập xuống đất nhanh hỏng quá
    Không ngờ 10 năm trước đã phổ biến loại này rồi
    không biết về mặt công nghệ có gì thay đổi không nhỉ

13. kieuqtoan

chỉ có đặt thôi bác ạ, em đặt bên TQ thông qua trung gian nhưng lần này em thử cầu nhựa của Victor xem chất lượng thế nào
    cầu Mavis 300 đánh cũng được bác ạ, bác có thể qua chỗ chị Minh Phương Sport hỏi xem, em cũng đặt chỗ chị ấy loại Mavis 300 đó
    Mavis 10 thì đánh chán lắm, mavis 300 trở lên thì đế nó làm giống cầu thi đấu nên đánh rất nổ, em đảm bảo nổ hơn cầu Thành Công

14. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Mavis 10 mình cũng còn 2 quả, công nhận là đánh chán òm ^^ Nghe bác chủ topic giới thiệu mấy loại cầu này mà ham quá, có khi phải đặt hàng chị MP để đánh thử xem sao :)

15. kieuqtoan

về tốc độ nếu đánh Mavis 10 rồi thì chắc bác cũng biết là tốc độ rơi của cầu nó hơi hơi chậm phải không ạ, tiếng thì bẹp bẹp
    còn đánh mavis 300 em đảm bảo bác sẽ kết quả nổ của em nó :D tốc độ phản cầu cũng nhanh nhưng xong bị hãm lại chút chậm chậm
    tóm lại đánh 1-2 trận sẽ quen thôi, cuối tháng có lương em phải làm phát rực rỡ đặt thử cầu mavis 2000 xem thế nào
    quảng cáo giống thật nhất mà
    một trận nếu đánh căng thì chắc cũng phải thay 2 quả Thành Công (nếu đánh không hụt, đập không chuẩn)
    còn Mavis 300 bác cứ xác định là 10 trận :v = 20 quả Thành Công trong khi giá thì 40k/quả ở MP

16. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Cầu mavis 2000 tầm nhiêu tiền 1 ống hả bác ( nếu 400-500k thì ok) :D Bác làm chuột trc đi xong em xin theo ^^

17. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Mình còn mấy quả như trong ảnh thôi mà, hôm rồi mới đem ra cho ace trong club đánh thử nên cũng hết zin rồi :D
    còn nó ra đời lâu rồi chứ không chỉ 10 năm trước đâu, có lẽ ở VN thì giá/quả đắt quá mà không xét hiệu quả kinh tế. Nhớ là hồi đó mình mua 15$/hộp 6 quả đó.

18. wabot9x

wabot9x Thành viên Chính thức

chẳng nhẽ mấy anh em gom nhau lại đặt 1 đơn hàng test thử chơi nhỉ ????????

19. kieuqtoan

Ý kiến hay đấy bác, em nhờ bác Chika đặt mà chắc đặt có hộp nên chẳng ai mặn mà nhập :(
    đành phải tự nhập.

Hồi đó mắc quá bác nhỉ, giờ rẻ hơn nhiềubác ạ, Mavis 300 chỉ tầm 200k, Mavis 370 cũng tầm 230k thôi
    Nếu bác đánh rồi thì thôi :p
    giờ có khi phải lập "Hội cầu lông nhựa" :D
    Mavis 2000 thì khoảng 350k thôi bác ơi :) Mavis 300 cũng 240k thôi mà,
    Có khi phải lập topic tìm kiếm ai mua cùng, chứ đặt lẻ thế này mấy bác bên khu mua bán kia không nhập :(

20. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Có giá tức đã có doanh nghiệp nhập về rồi, bác xem ở đâu bán mà mua.
    Nếu không thì có khó gì đâu, đặt hàng với MP hoặc Tuấn Hạnh là được. Hàng của MP cũng từ lấy TH mà.

Chỉnh sửa cuối: 17/8/13
Đang tải...