[Cầu lông] Cầu lông "Thành Công" thay đổi mẫu mã mới

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi quangviet, 12/7/12.

1. quangviet

quangviet Thành viên Chính thức

Kính mong các Bác ở Ban quản trị diễn đàn: Thế giới cầu lông cho phép em được đăng topic này để thông báo cho anh em chơi cầu biết mẫu mã, mầu sắc của cầu lông Thành Công. Xin chân thành cảm ơn
    Sắp tới cầu lông Thành Công sẽ thay đổi mẫu mã, chất lượng. Các Bác tham khảo qua 1 số mẫu mã mới của cầu lông Thành Công.
    Sắp đưa ra thị trường.
    [[​IMG]

Cầu Thành Công hiện nay đang sản xuất 2 dòng sản phẩm chính:
    1. Cầu đế xốp: (hộp 10 quả) có 2 loại: Đánh trong nhà (TCB0) và đánh ngoài trời (TCB01). thông số này được dán bằng tem màu vàng trên nắp hộp cầu.
    Các sản phẩm cầu đế xốp thường được dùng để luyện tập và đánh phong trào.
    2. Cầu đế gô li-e bọc vải (hộp 12 quả)
    Các sản phẩm cầu đế gỗ li-e (bọc vải) thường được dùng để tập luyện và thi đấu.
    + về mẫu mã:
    Mẫu này vẫn đang dùng
    Cầu xanh này cũng có 2 loại:
    49: Sử dụng để đánh trong nhà.
    50: Sử dụng để đánh ngoài trời.
    (tem ghi số hiệu 49 và 50 màu vàng dán trên nắp ống cầu).
    Các sản phẩm mẫu mã mới ra
    Với 4 màu sắc như đã thông báo thì số hiệu 77 là đánh trong nhà; 78 là đánh ngoài trời.
    Về chất lượng thì mỗi loại sẽ có 1 đặc trưng riêng để phù hợp với khí hậu, thời tiết của từng vùng miền. Công ty mình đã nghiên cứu nhiệt độ, thời tiết, khí hậu của từng vùng để đưa sản phẩm đến với người tiêu dùng sử dụng hiệu quả nhất, bền nhất và kinh tế nhất. Chính vì thế mà có thể ở miền Nam các bạn chỉ có thể gặp cầu Thành Công - Blue; ở Miền Bắc thì bạn sẽ gặp cầu Thành Công - Green.....
    Và có loại thì sẽ xuất khẩu sang thị trường các nước trên Thế Giới.
    Có loại thì sẽ sử dụng trong các dịp thi đấu đỉnh cao trong nước và quốc tế...
    Tuy nhiên, bài viết này chưa đủ hết tất cả.
    Sau này mình sẽ sửa lại trên trang web của công ty: www.thanhcongvn.com.
    Rất mong các bạn vào trang chủ của Thành Công để xem thông tin chi tiết nhé.
    Xin chân thành cám ơn!

Chỉnh sửa cuối: 16/7/12
    1 person likes this.
  2. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

bác ơi màu nào giống mẫu 49 đang đánh bây giờ bác nhỉ ???

3. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Không biết cầu thành công thay đổi thì giá có thay đổi không bác nhỉ

4. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Nhìn màu sắc đa dạng, sặc sỡ cũng thấy khá đẹp nhưng em cứ được đánh thử mới biết chính xác được, mẫu mã và màu sắc khó nói lắm ạ

5. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

e thì em mong giá giảm bớt...vì xăng mới giảm mấy nghìn cơ mà =))

6. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Cái màu xanh xanh kia đang quá quen thuộc mất rồi, không biết mẫu mới này chất lượng có còn như mẫu cũ không nữa? Năm nay giải Cầu lông toàn hệ thông Agribank cũng đã chọn cầu Thành công để thi đấu, mọi năm toàn thi đấu cầu Hải Yến. Mãi mới thay đổi tư duy, xin chúc mừng Cầu Thành công nhé !

7. kn0ckout

kn0ckout Thành viên Năng nổ

đổi mới khả năng lại tăng theo giá xăng đây. Chắc tại ngta tưới lông vịt = xăng :))

8. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

giá xăng đang giảm---> giá vận chuyển giảm---> giá cầu giảm chứ ...hí hí
    hope soon =))

9. quangviet

Chân thành cảm ơn ý kiến đóng góp của các anh chị em.
    Tạm thời trong thời gian mới ra thị trường, cầu Thành Công sẽ giữ nguyên giá để anh chị em cảm nhận chất lượng và mẫu mã mới của cầu Thành Công. Chắc chắn là cầu Thành Công sẽ có sự thay đổi đáng kể về chất lượng.
    Qua thời gian vừa rồi, mẫu mã này xuất khẩu đã đem được thị trường các nước chấp thuận và ủng hộ rất cao, mang lại mầu sắc, diện mạo mới cho cầu lông Thành Công tại một số quốc gia.
    Để đáp ứng tình hình xuất khẩu của cầu lông Thành Công và đảm bảo thị trường trong nước có được sự bắt nhịp với các loại cầu xuất khẩu của Thành Công, nên cầu lông Thành Công sẽ triển khai chương trình mẫu mã mới
    Hy vọng các bác sẽ ủng hộ!
    Chân thành cảm ơn

10. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

nghe nói thành công đỏ đánh tốt hơn Thành Công xanh, vì thấy các VĐV Bắc Giang tranning đánh họ toàn thích Cầu TC đỏ hơn, ko biết có phải vậy ko ạ?

11. quangviet

Cầu Thành Công đỏ của mình ở ngoài thị trường hiện nay chỉ là cầu đế xốp (hộp 10 quả) thôi.
    Còn Thành Công xanh là đế gỗ li-e bọc vải (hộp 12 quả).
    Còn Thành Công đỏ xuất khẩu thì Công ty mình ít tung ra thị trường lắm.
    Sắp tới công ty mình mới tung nhiều mẫu mã ra thị trường.
    Còn tuỳ thuộc vào bạn quen sử dụng cầu loại nào để phát huy hết khả năng của bạn thì cầu đấy mới là tốt nhất.
    Chúc bạn luôn có những trận cầu Thành công.
    Cám ơn bạn đã quan tâm.

1 person likes this.
  12. quangviet

Cám ơn ngành ngân hàng của bạn đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm của công ty mình để thi đấu. Chúc bạn giành được chiến thắng và giải cao nhé. Nếu có huy chương thì alô để anh em chúc mừng nhé.

13. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác cho em hỏi cái loại TC xanh 12 quả hiện nay thì tương đương loại nào ở hình thức mới ạ?

14. cptu176

cptu176 Thành viên Chính thức

Năm nay NH Nhà nước bọn mình giải toàn quốc vào đầu tháng 8/2012 cũng quy định đánh cầu TC rồi, giải các khu vực đợt vừa rồi cũng đánh TC, các giải lần trước toàn đánh Hải Yến.

15. cptu176

Tú ơi, mấy hôm rồi định hẹn hò cafe mà anh bận quá, đưa con gái đi thi mà mệt quá, về KS toàn nằm lăn ra. Chết dở, anh đánh cái MX60 bây giờ cứ biêng biêng vì nhẹ đầu quá =), tại vì vừa rồi anh lôi con Fleet Ti8 ra đánh (cái vợt Fleet này nặng đầu mà), đánh quen tay đâm ra khi lôi MX60 ra đánh cứ thấy biêng biêng.

16. Tu_Snake

Hay có khi a sang Yonex cho nặng a ơi ;)) hoặc mua thêm chính cây Fleet T8 hoặc T6 nữa ;))

17. quangviet

Loại TC xanh 12 quả hiện nay sẽ tương đương với loại này

1 person likes this.
  18. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Thay đổi màu sắc và nhãn mác thì có gì quan trọng đâu, cái quan trọng nhất là chất lượng quả cầu mà, gần đây cầu TC chất lượng cũng không được tốt và đồng đều, ví dụ cùng 1 thùng cầu TC thì có ống tốt có ống lại không được tốt, hay cùng 1 ống thì có quả tốt có quả lại không tốt ( keo dán không chuẩn, đế méo, lông vũ không đều.....nên cầu bay không chính sác) vì vậy theo mình thì việc nâng cao chất lượng quả cầu là quan trọng hơn trong việc giữ gìn uy tín cho thương hiệu và như vậy mới mang được lợi ích cốt lõi nhất đến với khách hàng.

19. Tu_Snake

Em đồng ý vs anh songoku và bổ sung thêm 1 lỗi của cầu TC đó là có những ống làm thiếu, chỉ có 11 quả, em đã 3 lần mua fai ống có 11 quả và khá bực mình vì 1 quả cầu giờ có giá ~11k 12k, cứ mỗi ống thiếu như vậy là lãi = 1 ống mới tinh rồi. Hy vọng ở đợt hàng mới, mẫu mã mới TC sẽ tốt lên :D em vẫn dùng cầu TC thôi :)

20. cptu176

Anh đang tính có khi phải vậy thật, Tú tư vấn hộ anh yonex có cây nào độ cứng tương đương với MX60 or MX70 nhưng hơi nặng đầu hơn ko?

Tiện thể thì hỏi ở đây =)), chứ nói chuyện này ở đây hóa ra sai chủ đề của quangviet mất...

Chỉnh sửa cuối: 13/7/12
Đang tải...