[Cầu lông] Cầu lông - đa cảm xúc :3

Thảo luận trong 'Tự truyện cầu lông' bắt đầu bởi Apollo17, 7/12/13.

1. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

Tháng 8 đến với diễn đàn cũng là lúc tôi chân ướt chân ráo về Linh Đàm sinh sống và làm việc. Quãng thời gian thật sự là rất khó khăn vì tình hình kinh tế chung và anh em non trẻ lệch lạc phương hướng kinh doanh. Đến nay sau 4 tháng định cư, tôi lại 1 lần nữa dứt áo ra đi về lại ngôi nhà xưa nơi có " bố ", có anh em hảo hữu. Lần này là sinh sống và tiếp tục học tập sau quãng đường dang dở bỏ lại hơn 1 năm về trước.
    Rời xa nơi này sẽ đồng nghĩa với việc chôn sâu 1 kỉ niệm đẹp về 1 gia đình mà ở đó tôi luôn thấy mình được tung cánh tự do, không sầu lo, không những toan tính cuộc sống mưu sinh. Nơi tình anh em, tình bạn là đẹp đẽ vô bến bờ. Cảm giác hụt hẫng, mất mát đã xâm chiếm tâm lí tôi từ khoảng 1 tuần trở lại đây. Ấy là lúc chính bản thân tôi phải quyết định phương hướng khác :( Để lại gì sau những khó khăn vất vả của hôm qua, sẽ mang theo được bao nhiêu tình yêu thương ấm áp của anh em, bè bạn đồng hành cùng tương lai sắp tới. Một chút chia sẻ, một chút thả lòng nơi cafe quán thể thao :D
    Anh : người anh cả đáng quý, đáng nể, đáng học tập về phương hướng sống, về đối nhân xử thế tình người với người.
    Gặp anh trong 1 buổi chiều oi bức cuối tháng 8 ở clb cũ, nhìn anh trẻ và phong độ. Anh chào tôi bằng anh trong 1 trận đấu mở màn giao lưu chiến thắng nhẹ nhàng :D Sau này tôi thường tự hỏi, đấy có phải là cái cơ duyên gắn kết tình cảm anh em nơi biển người rộng lớn ? Có chăng người cùng cặp hôm ấy không là tôi, thì hôm nay anh em có thật sự thân thiết thế này hay không. Buổi đầu tiếp xúc với anh, cũng chưa có gì là ấn tượng mạnh bởi lúc ấy tôi vẫn vô tư chưa để ý tới điều gì. Rồi buổi 1 buổi 2, qua những lần xã giao, qua những câu chuyện phiếm anh em mới xông vào " chém " nhau nhiệt tình hơn, ấy cũng là lúc thật sự tôi có ấn tượng bởi những gì anh nói, sau đó là cách anh thể hiện với mọi người :p Một con người thân thiện, hòa đồng, một khuôn mặt ngây thơ vô số tội che dấu ở cái tuổi không hề nhỏ :)) Sau 1 tháng chơi cùng nhau bên clb cũ tôi xin nghỉ vì những bất đồng cá nhân :D Anh nói : mày không chơi, anh chơi với ai ;)) Nghe rất trẻ con mà cũng đáng để nghĩ :p :p Tiếp theo sau là cuộc đầu quân nơi xứ sở với anh là không được gần cho lắm. Tôi đi ăn mảnh và định khi tối nói chuyện với anh sẽ bô bô về clb mới đâm đơn, nào ngờ vừa dứt đơn sau chừng gần 1h đồng hồ, anh gọi điện báo vụ test ;)) giật hết cả mình vì tôi không nghĩ anh theo dõi 4r nó trùng giờ thế :)) ( lại ngẫu nhiên :)) ) Vậy là 2ae lại chung 1 sân chơi mới. Những ngày rong ruổi đi chơi cầu xa lắc, những hôm chém gió đêm khuya tôi như hiểu được về anh nhiều hơn về phong thái sống, về đối nhân xử thế ra sao. Nể anh, quý trọng những tình cảm chân thành anh dành cho nhưng lúc bấy giờ tôi vẫn tự làm cho mình 1 rào cản, không biết anh có nhận ra không nhưng tôi nghĩ anh thừa hiểu :teeth: Nhiều lúc tôi rất khó nghĩ, khó nghĩ về những gì thuộc về cá nhân mà anh làm cho, cũng không ít lần tôi ngu ngốc lo sợ :teeth:
    Rồi sau khoảng thời gian nghỉ, anh em chung tay thành lập 1 tổ đội mới. Không nhờ có anh, có lẽ tôi nản chí sau những khó khăn ban đầu. Bởi thật sự tôi lúc ấy vẫn chưa thoát khỏi vỏ bọc của 1 sinh viên về nhiều mặt. Có anh đỡ gần như tất :D Chỉ sau 1 tháng, clb mới full mem :90: Lúc ấy tôi thật sự vui, niềm vui quá lớn. Những lần gặp gỡ giao lưu, những khi anh nói chuyện xã giao không biết ra sao nhưng tôi vui thấy lạ khi có 4 chữ " đây là em anh ( em) ", nghe quá đỗi gần gũi, thân thuộc. Cứ vậy đấy, ngày một lớn, chúng tôi như thể em anh :teeth:

Chẳng biết nói gì hơn nữa, kể gì nữa, luẩn quẩn quá :D Tôi chỉ muốn nói : " cám ơn anh, cám ơn vì tất cả những gì anh đã giúp đỡ. Cám ơn vì tình cảm chân thành mà anh dành cho, cám ơn vì tôi đã có một anh trai nữa. Vui - buồn pha trộn, lẫn lộn cảm xúc đan xen. " Em sẽ luôn là em anh nhé sư huynh . Tuy có xa xôi chút, nhưng bên này lại như bên kia thôi anh. Em sẽ vẫn luôn nhớ mọi người, sẽ luôn nhớ anh và ngôi nhà mới :p
    Chúc anh sức khỏe vượng, công tác thuận, tình dạt dào ;)) Chúc anh em clb ngày 1 đoàn kết, gắn bó hơn nữa vì 1 nhịp đập chung. Em yêu mọi người " :5::5::5::5:

P/s : Chỉ là những lúc ngẫu hứng, các bác đừng chê em điên ^_^

Chỉnh sửa cuối: 7/12/13
    1 person likes this.
  2. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Đọc ngay trước khi bác ấy xóa bài :)). Các mod có lưu thì lưu nhanh nha không bác ý lại xóa như mấy hôm nọ =)))

1 person likes this.
  3. ThachNguyen

Vâng :)) ngọt ngào cảm động quá...cứ như là lời kể của 1 thiếu nữ ấy :"> Nghe bồi hồi, " xúc động đậy " ghê .

4. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Rút kinh nghiệm lần trước em chụp ảnh lại rồi bác ạ :). Phải công nhận bác có người anh độ lượng, sân cầu lông đa số rã đám là anh em hay chấp nhặt nhau. Giá mà In-Out nhà em có bác và anh ý :)

1 person likes this.
  5. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

thi thoảng cảm xúc dâng trào ...nhưng thật tâm !!:adm:

1 person likes this.
  6. Apollo17

No cmt :))

7. Apollo17

Bác lại thừa động tác tách tách rồi ;)) Em k ảnh ọt, k mention luôn bác ạh :teeth: cái này kín ;))

8. Sân Nhà

Sân Nhà Thành viên Tích cực

Tư vấn cho bác chủ thớt nên chèn bài "Đồng đội" vào vừa nghe vừa đọc cho nó cảm xúc , hay video phim kiếm hiệp nào đó cũng được. Vì chỉ có 2 thứ này mới có được tình huynh đệ lý tưởng. Chứ giờ kiếm được bạn thân khó hơn lên giời.

1 person likes this.
  9. Apollo17

Mộc bác ạh ;))

10. Apollo17

híc, bác [MENTION=4]thegioiphang[/MENTION] đưa em ra Fb à :(( xấu hổ lắm, em xóa nhá :((

1 person likes this.
  11. Apollo17

bác bóc tem đc 2 bài của e rồi hêy :teeth:

12. Apollo17

Vâng, em tập làm người lớn thôi. Cảm ơn bác ạ :p :p :p [MENTION=4]thegioiphang[/MENTION]

13. ThachNguyen

Thấy chưa :)) bác [MENTION=4]thegioiphang[/MENTION] phải lưu lại ngay không bị xóa mất thì tiếc.

1 person likes this.
  14. ThachNguyen

Thật tình cờ và thật bất ngờ bác nhờ :happy69:

15. Sân Nhà

Sân Nhà Thành viên Tích cực

Bác này đa cảm nhưng lại thiếu sự tự tin. Luyện cầu lông nó cũng khắc nhiệt như luyện võ vậy. Chính là luyện sự nhanh nhẹn khỏe mạnh về thể chất, luyện sự tự tin và chắc chắn trong tinh thần. Em tránh dùng từ "bản lĩnh" vì nghe từ đó bác lại hình dung ra xã hội đen.

1 person likes this.
  16. thegioiphang

Lần trước mất một bài hay cho diễn đàn nên lần này phải photo ngay lập tức, thớt có xoá cũng như không vì em chỉ cần up lại cái ảnh là xong :)

1 person likes this.
  17. Apollo17

Em còn bé lắm bác ới :"> :"> =))

1 person likes this.
  18. thegioiphang

Hơn 11h PM mà sân này có tới 9 VĐV và 7 khán giả, bác Apollo17 hot thật :)

19. Apollo17

Em nói thật với bác là, cao trào em viết, xong em đọc lại thấy ngu ngu sao ấy em lại muốn xóa :"> Văn em chuối rõ :49: Em còn thiếu sự tự tin lắm, đứng trc đám đông mấy lần là em tịt ngòi nổ mấy lần rồi. Ê chề nhất là cái năm đi hát cơ :))

1 person likes this.
  20. thegioiphang

Thôi thì trước đám đông là vậy, sau bàn phím chắc chia sẻ cũng dễ dàng hơn :). Hôm nào bác kể cho anh em cái vụ đi hát nhé ! Em hóng đấy :)

Đang tải...