[Phản hồi] CẢNH BÁO AE VỀ 1 THÀNH VIÊN TRÊN DiỄN ĐÀN

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi bourbon71, 10/4/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bourbon71

bourbon71 Thành viên Chính thức

Trước hết em xin nói đây chỉ là cảnh báo chứ k hẳn là khẳng định ạ.

Em thì ít khi vào diễn đàn nhưng nay vào thì phát hiện ra 1 điều thế này ạ. Có 1 thành viên dùng rất nhiều nick và mấy sdt trong việc mua bán trao đổi vợt. Khiến em tự đặt nghi vấn nếu đàng hoàng thì sao phải thế. Em phát hiện ra khi người này mua bán với em nhưng vô tình nhắn tin nhầm bằng số điện thoái của các nick khác. Lúc nói là ông anh, lúc thì nói là của ông chú nhưng thực chất đều là 1 người dùng để nhắn tin

Cụ thể là 1 nick đăng bán thì các nick khác vào khen, trong topic bán vợt của người khác thì 1 nick trả giá còn các nick khác vào chê vợt nhằm dìm giá, topic nào cũng nói là vợt đánh ko hợp tay nên bán( với tần suất lập topic bán liên tục) nhưng thực chất vừa mua lại bằng cách ép giá thành viên khác và bán lại với giá cáo hơn kiếm lời.
    Thương gia thì buôn bán tất nhiên phải có lời đúng ko ạ. Nhưng gian dối kiểu này em thấy ko bình thường lắm nên muốn cảnh báo mọi người.
    Có thể kể ra như là profesional, TaufikNo1, Arc10Pre,( e khẳng định là cùng 1 người)....v...v.... mấy sdt thì là quyền riêng tư nên e k nêu

EM XIN KHẲNG ĐỊNH NHƯNG ĐIỀU TRÊN LÀ CHÍNH XÁC NHẮM CẢNH BÁO AE MỚI THAM GIA DIỄN ĐÀN CHỨ K HỀ CÓ MỤC ĐÍNH BÔI NHỌ CÁ NHÂN NÀO CẢ

Chỉnh sửa cuối: 10/4/14
    Ivydaddy, YONEX VN, Sheriff and 2 others like this.
  2. moddungbannickem

moddungbannickem Thành viên Chính thức

Up lên cho mọi ng cùng đọc, k biết sự thể ntn, mình k có ý kiến gì, nhưng thấy chủ thớt rất có tinh thần xây dựng, trách nhiệm với cộng đồng

Ivydaddy thích bài này.
  3. brazil

brazil Thành viên Tích cực

CHính xác là như bạn nói và cây mx jjs mà bác này đang rao đổi là 1 ví dụ. Vừa mua của bác @microlab dưới 2tr và bán ngay lập tức với nick khác. Up lên cho mọi người theo dõi.

Ivydaddy thích bài này.
  4. bourbon71

E thấy bác đấy có vẻ quen rất nhiều người trong diễn đàn nhưng em vẫn nói vì em rất ghét kiểu mua bán mà dối trá k thành thật. Người đàng hoàng thì cứ sdt, địa chỉ, nicks CHUẨN của mình mà dùng. bác thấy đúng k ạ

5. MUcielago

MUcielago Thành viên Chính thức

Toàn nick quen, thường xuyên thấy trên 4rum :D

Ivydaddy thích bài này.
  6. brazil

brazil Thành viên Tích cực

7. bourbon71

Tại htrc e thấy có 1 bác bán vợt mà bác này dùng mấy nicks vào dìm cho k ai dám mua để mình mua đc giá rẻ. E thề là e k buôn bán j nhưng thấy khổ thân mấy bác nạn nhân quá nên quyết vạch trần. Nhất là mấy cu e sinh viên bị bác ấy hành nhìn mà tội

Ivydaddy thích bài này.
  8. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Haizz. Gian thương nhiều lắm và lắm trò lắm. Các bác mua bán cũng nên tham khảo kĩ không lại mua bực vào người :)

Ivydaddy thích bài này.
  9. sezkul

sezkul Thành viên Chính thức

Chịu.mấy admin vô làm việc đi. Để a e phản ánh nhiều không hay.

Ivydaddy thích bài này.
  10. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

ko mua phải hàng fake là may rồi các bác ạ :( chứ trò câu giá nay chắc cũng do kinh tế khó khăn, nên ai cũng muốn kiếm ít lợi nhuận thôi :(

Ivydaddy thích bài này.
  11. moddungbannickem

moddungbannickem Thành viên Chính thức

E cũng nghĩ như bác, k thích cái kiểu của mấy ông dùng nick này vào dìm hàng ng khác xong rồi dùng nick khác mua kiếm chênh lệch, 1 người tung 1 kẻ hứng

Ivydaddy thích bài này.
  12. sezkul

sezkul Thành viên Chính thức

Ex.hi vọng mình không bị một vố trong này. Chiềy nay mới lấy z speed TW của một bạn có nêu tên trong này

13. bourbon71

vợt thì k đểu bạn ạ. Nhưng chính là cái cách buôn bán lươn lẹo gian dối

14. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Lên án hành động mua bán kiểu này.

Chỉnh sửa cuối: 10/4/14
  15. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

Cảm ơn bác, bài viết rất có tinh thần trách nhiệm với cộng đồng!

16. xuanhai107

xuanhai107 Thành viên Chính thức

cam on bac da chi ten nhug dong chi nay

17. meongo

meongo Thành viên Chính thức

toàn nick quen và hình như cũng biết ông này, không tiếp xúc nhiều nhưng không ưng lắm :)

18. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Hành động kiểu này mình cũng từng bị dính rồi. Có những nick vào dìm hàng topic bán vợt của mình, chê lên xuống nhưng ko trả giá. Sau này xem profile mới biết nick ấy đã từng đăng tin tìm mua đúng cây vợt mình rao. chắc chắn là trong số những tin nhắn trả giá mình nhận dc có tin của chàng này. Đời thật thú vị!

19. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

may mà bác để ý dùm k thì ae còn bị nhiều
    cám ơn bác!!!

20. bourbon71

Mà tiện có bác nào am hiểu cho em hỏi sao e k đăng được bài ở các mục khác và e vào hồ sơ cá nhân toàn báo như thế này nhỉ

bourbon71, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

Your user account may not have sufficient privileges to access this page. Are you trying to edit someone else's post, access administrative features or some other privileged system?
    If you are trying to post, the administrator may have disabled your account, or it may be awaiting activation.

2 people like this.
Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.