Căng vợt ở đâu chuẩn?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi IG_VAST, 1/10/10.

1. IG_VAST

IG_VAST Thành viên Chính thức

Con ss950 của em vừa tạch cước rồi. Lần trước căng ở sport 1 ko được chuẩn lắm, 11kg mà trùng quá. Lần này bác nào biết chỗ căng vợt tốt chỉ em với. Nên căng cước nào để nó nổ hơn nữa, em thik đập lắm.:67:

2. tuandkh

tuandkh Thành viên Chính thức

bạn căng 11kg mà vẫn thấy trùng chứng tỏ đập ghê lắm đây:sk:
    bạn cho biết bạn ở đâu để mọi người còn giới thiệu chứ. lỡ bạn ở HCM mà lại giới thiệu ở HN thì vất vả quá:hp::D

3. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

hix!!! nhỡ căng quá tay không đủ khỏe đập ko nổ thì sao???

4. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Tôi thì có ý kiến thế này. Mình nói là của hàng căng cho mình 11kg nhưng tôi khẳng định chắc chắn 1 điều rằng là không bao giờ được 11kg. Trước tôi căng 11kg ở 1 của hàng về đánh thì ôi thôi bèn bẹt ấy. Nếu của hàng kiểm tra vợt của bạn mà nói là căng được 11kg thì bạn có thế đứng đó đợi cũng được. Còn để nó nổ hơn thì có thể bạn căng dây 66 nhưng nói trước căng dây 66 chưa chắc đã nổ đâu nhé :21: vì còn phụ thuộc vào bạn đánh thế nào.

5. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Tại sao cửa hàng lại ko căng 11kg cho mình khi mà mình chấp nhận nếu lên 11 vợt sập tự mình chịu ?

6. tuandkh

tuandkh Thành viên Chính thức

một người căng vợt có kinh nghiệm trong nghề sẽ ko để chuyện này xảy ra đâu.
    đi căng vợt vài lần mình biết.họ sẽ hỏi mình muốn căng bao nhiêu,xong rồi hỏi xem trình độ thế nào,muốn căng vợt để đập tốt hơn hay bỏ nhỏ tốt hơn.
    họ củng sẽ kiểm tra chất lượng vợt nữa,và cuối cùng sẽ đưa ra mức căng hợp lý cho mình lựa chọn.

7. IG_VAST

IG_VAST Thành viên Chính thức

chất lượng thì chắc ko vấn đề vì con ss950 chịu được 11,5kg lại vợt mới mua nữa, dây căng xong đánh mấy hôm gạt được nó sang 2 bên như căng hơn 9kg ý. lưới 66 thì hơi chát, hi hi. Em ở Hà nội thôi.

8. TangHei

TangHei Thành viên Tích cực

Đã có 1 topic bàn về chủ đề này, bạn nên reply tại topic đó, đừng nên lập 1 topic mới như thế diễn đàn sẽ loãng mất, mong rằng lần sau bạn sẽ để ý hơn. Mình sẽ move bài của bạn qua topic ấy, lần sau để ý nhé bạn! Thân, BQT!

9. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Về căng vợt chuẩn, mình xin có ý kiến về số kg.
    Mình đã được xem người ta căng ở 2 tỉnh khác nhau (kinh nghiệm của mình là thế, tất cả các cửa hàng căng vợt ở Cần thơ đều căng chuẩn 11kg giống nhau. Ở thành phố lớn như HN, HCM thì chắc chỉ khác nhau ở cửa hàng). Đó là có sự lệch về số kg.
    Ta thử lấy một cây vợt, đem căng ở Cần Thơ 11kg: là số kg mình đánh được. Thì đem cây vợt này qua Vĩnh Long, người căng kg sẽ phán là vợt bạn căng 10kg (lưu ý là bên Vĩnh Long máy này được hiệu chỉnh theo hãng do thợ bán máy của chíh hãng nha)
    Đó là việc chênh lệch theo kinh nghiệm của mình. Cũng là căng máy (máy điện tử đàng hoàng) nhưng lại có việc lệch như thế.
    Nên trên diễn đàn mới có người đánh 10kg là oke; người lại chê 10kg quá trùng, đánh kô được. Điển hình còn có người căng 12kg nữa chứ @_@
    Còn theo mìh nghĩ chỗ nào căng 10kg như trên thì máy đó mới là chuẩn. Vì ta lấy hãng vợt Yonex, một hãng lâu đời nổi tiếng, thì thấy mấy dòng vợt dưới 2tr không bao giờ cho căng quá 10kg cả, phần nhiều chỉ có 9kg5 thôi. Mà ở Cần Thơ thì cứ căng 11kg là đánh tuốt.
    Do đó, các bạn cũng lưu ý khi đi căng vợt nha. Ai quen căng 11kg mà xách cây vợt đi chỗ khác căng cũng 11kg là coi chừng: hok gãy vợt thì cũng đánh hok được đấy (căng 11kg thì tương đương trên 12kg theo máy căng cũ)

Chỉnh sửa cuối: 5/7/11
  10. OKLEY78

OKLEY78 Thành viên Tích cực

E ở HN thì ra đâu căng vợt là chuẩn nhất ạ?Cao thủ nào cho xin ý kiến với.................

11. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Anh ra số 7 Hoàng Hoa Thám
    cửa hàng Kumpoo
    Em thấy khác ok,em căng dây BG65 ti ở đó,đánh mãi chưa đứt.
    Vợt khá chắc,đập cầu nổ to.

12. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Có rất nhiều chỗ căng chuẩn bác ạ. Nếu bác ở gần Chùa Bộc, Tôn Thất Tùng thì bác qua chỗ chị Phương ở số 26 Tôn Thất Tùng nhé. Căng chuẩn luôn, nhìn tay chị ý căng vợt bác cũng mê luôn đó :)

13. Rukaphuong

Mình mà đan 10kg5 ở Vĩnh Long thì đánh như tấm ván ấy. Còn đan 11kg thì thôi, đem về ngắm rồi cắt lưới đan lại

14. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Vợt xịn nào vậy bác? Em chưa được biết vợt này. Chắc nó phải to lắm bác nhờ :D

15. Rukaphuong

Lần đầu mình mới biết có cây nào căng được tới 14kg đó.

16. OKLEY78

OKLEY78 Thành viên Tích cực

Thanks bạn nhé từ nhà mình ra đây cũng gần.................

17. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Vợt sắt thái Bình chắc căng được 14kg đấy bác nhỉ ;))

18. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Chẳng cần phải chuyên nghiệp, đánh chơi phong trào như chúng tớ đứt lưới cũng phải lấy kéo cắt đi ngay. Ở đâu cũng vậy thôi. Còn việc căng lưới 14kg ở VN tớ chưa thấy có ai cả. K lẽ VĐV chuyên nghiệp ở VN cũng toàn dùng vợt đểu à?

19. Rukaphuong

Vận động viên chuyên nghiệp họ căng vợt nặng dữ
    When Lin Dan was sponsered by Yonex. He used to use BG65 at 33lbs tension.
    Lee Chong Wei uses BG66 30lbs.
    Taufik Hidayat uses BG66 33lbs.
    Bao Chunlai uses BG65 33lbs
    Mia Audina uses BG80 at 27lbs
    Jens Eriksen uses BG80 at 35lbs
    Martin Lundgaard uses BG80 at 33lbs
    Peter Gade uses BG80 at 35lbs
    Sigit Budiarto uses BG68ti at 31lbs
    Flandy Limpele uses BG80 at 32lbs
    Kien Keat Koo uses BG65 at 29 lbs

Please do a search next time, this has already been discussed in a previous thread. (Thank you colekwok & Snowlait for the info.)

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Vấn đề VĐV căng cước cao thì là điều tất nhiên vì tay họ khỏe nhưng vợt của VĐV toàn vợt thửa cả với cả thực tế chỉ 1 số VĐV căng cước cao thôi nhưng trên mạng và catalogue 1 số hãng cứ thik nói phét để quảng cáo, ví dụ đơn giản nhất là Tiến Minh trên catalogue ghi anh Minh căng 13kg, trong khi thực tế em biết qua các nguồn tin thân cận TM chưa bao h đánh mức 13kg =)),vợt thửa nên họ căng đc thế còn vợt đại trà căng 12kg là đã quá mạo hiểm rồi ^^ còn các bác chứng minh j cho khổ ra , vừa hỏng vợt ra^^ với cả cước bền nhất của Yonex là BG 65 căng đến khoảng 14,5 tùy máy là nó đứt rồi ^^ em test nghịch ngợm nhiều r, nhưng đó là dây cước đại trà nhé, cước của VĐV em chịu :)) ^^

--- Cập nhật thêm ---

Giàu nghèo j ở đây bác =)) VĐV họ đc tài trợ thì tiếc j vợt chẳng qua là thói quen mỗi người 1 khác và tình huống trận đấu có vội hay ko, nếu đang thắng thì họ nhàn hạ ra cắt cước rồi vào đánh tiếp, ko thì cứ vứt đó ắt có người phục vụ :))

Chỉnh sửa cuối: 9/7/11
Đang tải...