[Thảo luận] Căng 4 nút hay 2 nút thì hơn?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi InazumaVoltric, 7/9/13.

1. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Em thấy mọi người bảo căng 4 nút bảo vệ vợt và cảm giác cầu tốt, em toàn căng 2 nút thấy bảo là dễ hỏng vợt. Theo các Bác thì căng 4 nút vs 2 nút cái nào hơn? Với căng 4 nút thì tính tiền cả hai đây hay chỉ 1 thôi các Bác?

2. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

2 nút hay 4 nút thì cũng chỉ là 1 dây thôi chứ bác, đan xong rồi họ mới căng + cắt riêng dây dọc với dây ngang ra mà. Cá nhân e cũng ủng hộ căng 4 nút :)

3. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Cảm ơn Bác, cuối tháng em sẽ căng 4 nút.

4. meongo

meongo Thành viên Chính thức

các bác cho e hỏi căng 2 cái đấy thì có gì khác nhau không ???

5. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

chào em.căng 2 hay 4 nút về cơ bản nếu căng chuẩn thì cảm nhận kỹ thuật đánh như nhau.tuy nhiên ngay cả hãng ví dụ yonex...cũng khuyến cáo lên căng cho vợt cầu lông 4 nút vì như vậy độ dàn lực cước sẽ đều hơn-dây cước ít bị xô,soắn,và sau cùng quan trọng nhất nếu trong quá trình đánh có đứt cước đột ngột thì ít khi xảy ra gẫy vợt.anh có vài dòng hiểu biết nông cạn ghóp ý nếu sai thì bỏ qua nhé,chúc em sức khoẻ nhé

6. Hung0406

Hung0406 Thành viên Chính thức

Theo e nên căng 2 nút thôi . Vì căng 4 nút ko chuẩn thi rất, rất dễ gẫy vợt . Cái này e đã chứng kiến rồi ạ

7. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

ờ tiện đây cũng muốn tìm hiểu thêm về căng 4 nút cho yonex, thấy a em bảo thế nhưmg mìnhchưa 4 nút bao cả

8. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Thực ra thì 2 nút với 4 nút cũng không khác nhau nhiều nếu căng nhỏ hơn hoặc bằng 10,5kg vì khi đứt cước thì với mức căng như vậy cũng khó có thể làm sập hoặc méo khung được.
    Căng 4 nút cho cảm giác điều khiển cầu tốt hơn và cước sẽ không bị giãn cũng như xô nhiều so với 2 nút.

9. gaubong

như mình đã nói ở trên là <nếu căng ở 01 chỗ có trình độ chuẩn> thì căng 4 nút sẽ tốt hơn vì an toàn cho vợt,như vậy ta có thể thấy căng 04 nút sẽ tốt hơn.còn nhiều cửa hàng có thể họ nói căng 04 nút thế này-thế kia...!!!!!...túm lại vì họ ngại kỹ thuật đan dây 04 nút tốn thời gian thôi...chẳng phải tự nhiên mà nhiều hãng sản xuất vợt lại khuyến cáo<nếu có thể thì lên căng dây vợt cầu lông 04 nút>chúc bạn có lựa chọn ưng ý

10. meongo

meongo Thành viên Chính thức

Hờ hờ. Bác am hiểu ghê. E cũng định hỏi cái này lâu r. Vì thấy các bác hỏi nhiều mà hôm e căng về thấy có 2 nút :D.

11. lehieu1987nb

lehieu1987nb Thành viên Chính thức

Theo mình nếu căng 4 nút thì ra Minhphuong căng tốt hơn vì minh căng ở đó. Còn theo mình để bảo vệ vợt thì nên căng 4 nút tốt hơn 2 nút nhiều

12. gaubong

bạn nói rất chuẩn,trong khi chơi nếu không may đứt cước thì căng 4 nút sẽ an toàn cho vợt hơn-cước ít bị xô.Chiều nay mình vừa căng 4 nút ở MINH PHƯƠNG theo đánh giá chung nhân viên rất nhiệt tình,bao bì cước có tem nhãn đàng hoàng nhìn rất xịn nhưng nhìn cách đan và tết sợi thì anh Thắng ở HOÀNG HOA THÁM có vẻ chuyên nghiệp hơn

Đang tải...