[Chia sẻ] Cán vợt có thay được không????

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hiep97, 22/3/12.

1. hiep97

hiep97 Thành viên Chính thức

em thấy diễn đàn ít ai hỏi về cán vợt
    tình hình là cây cửa em cán to quá. vào 1 ngày đẹp trời e phởn chí ngồi gọt cho vừa tay nhưng đẹp không thấy chỉ thấy lồi lõm lung tung :43:
    giờ đắp chiếu để không. hjc
    xin hỏi các bác cán vợt có thay đc ko?
    thank các bác trước :77:

2. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Nếu cán to, bác có thể đưa cho thợ họ mài cho nhỏ lại mới đều được.
    Còn bác thay cán khác có thể làm thay đổi điểm cân bằng của cây vợt, rồi cũng làm cây vợt phụ thôi.

3. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Xin trả lời bác là cán vợt 100% đều có thể thay được. Tình hình là em có ông anh bạn đánh từ rất lâu rồi, cũng là chuyên gia gãy cán vợt, có khi 3-4 lần cho một cây, thay xong đánh vẫn bình thường bác ạ.

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vợt thay cán rồi thì không thể như lúc đầu được nữa.
    Tình hình là chỉ biết Fz có bán cán lẻ (cho đại lý) để thay cán cho phụ hợp. Còn mấy hãng khác thì kô bít

5. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

He he .. lâu lâu em mới thấy có topic về cán vợt ^^ chả là trước em có cây ss 800 em chả nhớ mấy U mấy G nữa nhưng lúc đó cũng tọc tạch gọt cán vợt. Phải nói là rất gian truân bác ợ, cứ gọt một cái là bị chệch theo thớ gỗ, chỗ lồi , chỗ lõm. Ức lắm, cay cú lắm bác ạ, ngồi cả buổi mà không ra hồn gì >"< sau em mang ra chỗ mấy ông xưởng gỗ gần nhà.. chiều đến lấy thì ôi thôi lượm ơi.... các bác ấy gọt đẹp chưa từng thấy. dưng mà tháo cả vít chốt cán ra :)) :)) :)) em lắp vào, đổ 502 vào.. vào sân..sau một pha đập cầu thì cán ở lại..vợt phi thẳng sang sân bên kia :)) :)) :)) may mà ông kia né kịp không thì ....
    đấy.. chuyện của em là như thế đấy bác ạ :)) :)) :))
    Cán vợt thì thay được, bác có gỗ ổi, gỗ xoan, ra xưởng gỗ người ta tiện ngon bác ạ.. nhưng em khuyên thật là cán hay vợt nó có thông số của nó, mình có đầy đủ phụ kiện, máy móc kỹ thuật chính xác thì mần, không thì làm cái vợt tập thôi :) bí quá thì lấy cán vợt khác chế lại rồi lắp vào vợt mình bác nhé ^^
    Chúc bác thành công, trộm vía sau này bác lại thành chủ cơ sở gia công, chế tác vợt ấy chứ. Em là em đang nghĩ đến những sản phẩm vợt dùng làm kỹ niệm, chạm, khắc rồng, phượng, vàng, bạc ...ở cán chẳng hạn hi hi hi ^^ rồi bác nhớ tặng em một cây đấy nhá !!!!

Chỉnh sửa cuối: 22/3/12
  6. hiep97

hiep97 Thành viên Chính thức

" Phải nói là rất gian truân bác ợ, cứ gọt một cái là bị chệch theo thớ gỗ, chỗ lồi , chỗ lõm. Ức lắm, cay cú lắm bác ạ, ngồi cả buổi mà không ra hồn gì >"< " phải nói là đoạn này em giống hệt bác.:93: đúng là 1 giây tốc độ ngàn năm hối hận :))
    có cửa hàng bảo em bấp bìa cứng r chám vào chỗ lồi lõm. em đã làm thử nhưng ko đc như lúc đầu, tay cầm cứ ngượng ngượng. hjcc..
    thôi đành nhịn ăn sắm cây mới vậy !
    thank các bác đã nhiệt tình góp ý

Chỉnh sửa cuối: 22/3/12
  7. nguyentp

nguyentp Thành viên Chính thức

Đó giờ đánh chưa bao giờ gãy cán, bó tay

8. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Em phải công nhận là nếu các bác tự gọt thì rất khó đạt chuẩn.

Mà chú [MENTION=20732]vinhnq0311[/MENTION] dùng cán vợt to thế nhỉ, anh lấy cây Arc10 đánh thử mà thấy cán của chú không khác gì G3.

9. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Người to thế mà Tay không to thì sao được :p

10. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Hị hị, không ngờ ku em lại dùng cán to thế bác à, ngoài cốt cán, em nó quấn thêm lớp quấn cán, rồi lại thêm lớp khăn mặt.
    Em nó đúng là khách hàng tiềm năng của mấy em G3..hi..hi.

11. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Các bác k biết cách đơn giản nhất là mua một cái giũa ( giũa sắt) giũa cán vợt xong rồi lấy giấy giáp đánh bóng là ok. Cần gì ra thợ

12. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Đơn giản nhất :p
    Nhưng dễ mấy form nhất lun :))

13. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Bác rảnh quá nhỉ? Cán vợt thay vô tư, quan trọng có cán không mà thay. Điểm cốt lõi khi thay cán đó là đảm bảo về mặt kỹ thuật (lỗ tra cán khít khao, kích thước) và trọng lượng cán cũ và cán mới phải bằng nhau. Các cân chỉnh trọng lượng của cán đó là có thể dùng khoan hoặc đầu phay gỗ để làm rỗng phần đuôi của cán đến khi có trọng lượng phù hợp.

14. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Phải phong bác thành đệ nhất dũng sĩ phá cán. Đánh mà 1 cây vợt gãy 3-4 lần cán khì quá khủng. Chắc bác lấy cán để đập đá uống beer thì may ra.

15. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

cán vợt thay thì thay được nhưng nên chọn cây vợt giống cây bị hỏng của mình mà thay thì sẽ ngon hơn, chứ nếu thay cán vợt khác loại thì không ngon lắm. mình cũng đã thay rùi nên bit.

Đang tải...