[Thảo luận] Cần tư vấn Yonex VT7 mới 2014...

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi Converse9x, 27/11/14.

1. Converse9x

Converse9x Thành viên Chính thức

Cần tư vấn Yonex VT7 mới 2014 hay Nanoray 20

Hôm qua ra MP thấy cây VT7 có màu mới đẹp ko biết chất lượng tnao ? Tiện thể các bác cho e xin tư vấn cổ tay trung bình có đánh đc VT7 ko hay đánh Nanoray 20 thì hợp hơn ??? Nên đánh 3U hay 4U và căng lưới nào bao nhiêu cân là chuẩn hả các bác??? Xin cám ơn các bác giúp e với...

Chỉnh sửa cuối: 28/11/14
  2. caokhanh

caokhanh Thành viên Chính thức

mình cũng đang dùng vt7 bản 2012, nhưng mình khuyên bạn nếu cổ tay ko khỏe, ko nên lấy đâu. đập cầu thì đc, nhưng thủ thì hơi bì, ko đc thoát cầu cho lắm.

3. Gaume0

Gaume0 Thành viên Chính thức

mình đang đánh VT7 LTD 4U cổ tay trung bình đánh được nhé, căng max = 10,5kg.
    Lấy 4U thôi sau đánh 1 thời gian thì lấy thêm cây khác ví dụ lên VT70/70 e-tune, cây VT7 để dự phòng hoặc đánh khi mệt

4. Converse9x

mình thấy mẫu 2014 new ở MP cũng chỉ có 4U thôi...hình như ko có 3U thì phải

5. tung2189x

tung2189x Thành viên Tích cực

Có những 3 màu cơ hả bác, những màu j mà nhiều thế nhỉ?

6. Converse9x

7. tungbeng

tungbeng Thành viên Chính thức

mình đang dùng con màu vàng chanh là bản mới nhất>>> còn 2 màu nữa là màu trắng xám và màu đỏ

8. Converse9x

mẫu mới này 3U hay 4U hả bác, dùng ngon lành chứ. Mình cổ tay bình thường thì nên căng bao nhiêu cân nhỉ ?

9. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Khuyên bạn thêm 300k nữa mua cây FlyPower Warrior 17 mà đánh :| . Mình đánh cây VT7 cứ thấy bì bì sao đó. Hoặc chơi cây ForceLCW mới ấy.

Thêm nữa, cứ căng 10,5kg trở lên cho tất cả các vợt thì ms thấy độ nảy và cảm giác đánh :D

10. longdt

longdt Thành viên Chính thức

Mình đang đánh con màu vàng đây cảm giác là khá ok khi cân 10.5 kg sau đó tăng lên 10.7 kg thì cầu trở nên nên bì nhất là khi đập và thủ. Đều dùng cước 65ti. Khả năng tay mình đánh 10.5 kg hợp hơn. Cây này fông đập ok thủ hơi bì tí.

11. longdt

Mọi người cứ bảo con này hơi nặng đầu nhưng có vẻ con này cân bằng.

12. caokhanh

caokhanh Thành viên Chính thức

à tiện đây cho e hỏi mấy cây vt7 cái biểu tượng ở cán vợt có bị khuyết đặc trưng của yonex ko ạ. sao con vt7 của e ko thấy có, hay lại là hàng fake.

13. longdt

Của mình cũng không có bác ạ, hình như dạo này xem fake hay ko ko còn ở chỗ đó nữa mà phải soi tem cơ

14. vitco76

vitco76 Thành viên Chính thức

chán lắm đừng dùng vt7

15. shinichii113

shinichii113 Thành viên mới

Mình cũng mới tậu em này theo đánh giá của mình, vợt nặng đầu, thân hơi dẻo hơn so với các dòng khác của yonex, xoay trở tuy hơi khó 1 tẹo trong đánh đôi nhưng vẫn còn linh hoạt chán so với mấy dòng chuyên công khác của yonex, công thì theo sức mình đánh đc tầm 1 năm cũng kha khá thì đập cầu đi nhanh, có lực và cấm, mấy dòng end công của yonex thì miễn so sánh vì này là dòng mid. ngay cả cái giá cũng nói lên điều khác biệt rồi :))
    Tóm lại, vợt ok, công tốt, đập cầu có tiếng vút và cầu đi nhanh. thủ thì được có lẽ do mới nên mình còn chưa quen từ từ sẽ quen (cổ tay khỏe thì ok ko vấn đề gì phải xoắn)

16. congtuptn

congtuptn Thành viên Chính thức

vt 7 trước e sở hữu cả 2 con vt 7 thường vs limited, đánh giá dòng 4u yonex nhưng mà cảm giác như 3u của fleet, là cây dễ đánh của dòng yonex, thiên công do đầu vợt hơi nặng, tay yếu chơi sẽ nhanh đuối hơn so với dòng 3u cân bằng.
    Tay cứng một chút thì trái tay có lực, công tốt, tay yếu thì dành cho 3, 4 séc cầu đầu tiên, sau mệt có thể chuyển sang mấy cây cân băng phông, tạt, trái tay thiên về điều cầu :D
    mà vt7 bác thích màu nào thì mua màu đó, các bản chỉ có sự khác nhau về màu thôi ợ.

Chỉnh sửa cuối: 23/9/15
  17. GiaHamVui

GiaHamVui Thành viên Tích cực

Còn con VT8 thì thế nào các bác nhỉ độ cứng, nặng đầu...

18. hahuychien

hahuychien Thành viên Chính thức

Hồi trước mình có đánh VT7 đan lưới bg65ti 11kg đánh cầu rất ì, ra lực mạnh mà cầu bay như rùa, sau đó đổi sang
    lưới bg66 force 10.5kg đánh khác hẳn, cầu bay nhanh tiếng nổ đòom đòom nghe hay. Do lưới bg65ti rất cứng với
    hồi đó lực căng 11kg cũng cao nên đánh rất ì, lúc mới mua về thực sự khá thất vọng về em này, sau này đổi
    lưới khác thì đỡ hơn.

Đang tải...