[Thảo luận] Cần tư vấn về mặt sân cầu lông.

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nguyenthanhtung768, 3/10/13.

1. nguyenthanhtung768

nguyenthanhtung768 Thành viên Chính thức

Chào các bác. Tình hình là em đinh sửa lại cái sân cầu lông. Có 2 phương án là trải thảm và đổ áp phan rùi quét sơn thể thao. Các bác tư vấn giúp e ưu nhược điểm xem cái nào hợp lý vs a. Tầm 100 triệu đổ về.

2. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Trước tiên bác cân suy xét xem cái sân đó ngoài việc đánh cầu lông còn cần sử dụng để làm gì nữa không? nếu sử dụng các công việc khác thì có sử dụng một tần suất nhiều không?
    Qua đó mình có thể tư vấn cho bác như sau.
    1 - Nếu ngoài đánh cầu lông sân còn để sử dụng nhiều công việc khác thì bạn nên chọn cách đổ bê tông, sau đó màn nhẵn và sơn thể thao ( nếu bạn chưa biết cách sơn mình sẽ tư vấn thêm) - Kinh phí khoảng 20 triệu/ sân
    2 - Nếu sân của bạn chuyên dụng để đánh cầu lông và có thể đảm bảo các yếu tố về người qua lại, quản lý được người qua lại trên bề mặt sân thì bạn có thể sử dụng sân thảm. Nhưng sử dụng sân thảm thì tốn kém hơn - Kinh phí khoảng 55 triệu đến 60 triệu.
    Trân trọng

3. nguyenthanhtung768

Cảm ơn bác. Cơ mà sân thảm thì khi rớt mồ hôi có trơn không. Sân mình trong nhà khu riêng biệt, chỉ có mục đích duy nhất là đánh cầu lông chứ không có người qua lại. Sếp mình thì thích quét sơn nhưng mình chưa chơi cái sân sơn bao giờ nên chưa biết nó thế nào, có hại giày không, có trơn không. Bác tư vấn nốt dùm e :D

4. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Bác có điều kiện cứ làm cái Thảm cao su đánh cho nó sướng.

5. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Nếu sân riêng biệt trong nhà thì trải thảm đi bác. Thảm thì nó hok có trơn, giày thì mặt sân nào chả hại, khi mình chạy sinh ma sát mà. Tuy nhiên, e thấy cũng tuỳ cách chạy và phụ thuộc tí vào mặt sân nào giày sẽ mau hỏng hơn. E đã từng đánh sân bê tông quét sơn, nói thật hok dám chạy. Chạy là trợt té, còn đánh cầu thì khỏi phải nói, mấy trái người ta đập, thà bỏ chứ hok dám đỡ, vì nhìu khi va quẹt vợt với sân.

6. nguyenthanhtung768

Nếu quét sơn mà vẫn trơn đến không dám chạy thì có khi e không dám làm r. Sân e đang đánh là mặt láng bê tông, ma sát rất tốt không trơn trượt nhưng Kumpoo KH18 thì cứ 3 tháng thay 1 đôi, vợt thì lem nhem bóc hết sơn rùi, thỉnh thoảng va quẹt là đi cước. Có khi e cân nhắc bộ thảm.

7. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Nếu bác có đk kinh tế thì làm sân thảm đi ạ.

8. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

- Sân thảm thì không sợ trơn do mồ hôi đâu bạn à, khi đánh mà ra nhiều mô hồi người ta phải có ý thức dùng khăn lau đi hoặc gạt mộ hôi ra phía ngoài sân chứ, mà nếu chỉ là mồ hôi thì khô ngay sau khi lấy đế giày lau đi.
    - Sân bê tông thì chắc chắn là hại dày hơn rùi, theo mình đánh giá thì là khoảng 4 sẽ bị mòn đế đi với người có cường độ đánh liên tục cả tuần và di chuyển nhiều ( trình độ phải khá khá tẹo).
    Theo mình nếu là sân chuyên biệt thì đầu tư cái thảm bạn à, nó đỡ được nhiều vấn đề.
    Đỡ hại giầy, đỡ hại vợt, khi di chuyển thích hơn, có ngã thì cũng không đau như sân bê tông, tránh được nhiều chấn thương ngoài ý muốn và chắc chắn là chuyên nghiệp hơn. Tuy giá thành đắt hơn 30 triệu nhưng cái giá đó là quá tốt cho việc thay giầy, thay vợt ....

Đang tải...