[Cầu lông] Cần tư vấn và mua vợt Yonex cũ!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi pxson91, 28/9/13.

1. pxson91

pxson91 Thành viên Chính thức

Mình thích chơi phong cách của Lee Chong wei(Phòng thủ,điều cầu và chớp thời cơ)
    Có điều khả năng phòng thủ của Lee rất tốt, Lee cầm cây nào cũng thủ đc nên lee thường dùng dòng voltric để tăng tốc độ smash.
    Mình thì yếu về phòng thủ và cũng muốn công 1 tý nên muốn mua một cây vợt cân bằng của yonex or hãng khác.
    Mình đang phân vân giữa voltric 7,Arc 008, NanoSpeed 850,Long Sword2000(cây này nghe nói dễ gãy nhưng ko bit thế nào)
    mình có khoảng 1tr3.
    NHờ anh em tư vấn dùm xem nên mua cây nào or ai có nhu cầu bán lại giá rẻ cho mình ở Hà Nội

2. pxson91

sao ko ai tư vấn dùm em vậy?

3. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

"Mình thì yếu về phòng thủ và cũng muốn công 1 tý nên muốn mua một cây vợt cân bằng của yonex or hãng khác"
    cái dòng này là đã không chơi được VT7 và arc 008 rồi. Nói thật mình bán cây VT5 vì cảm thấy mấy cây low end và mid end của Yonex không ăn thua. Chỉ có high end của Yonex là đỉnh cao thôi, nên chọn hãng khác, đừng vì cái tiếng của thương hiệu yonex mà xúc dòng đời thấp, không ăn thua.
    Đã yếu phòng thủ lại muốn công cái này hơi đối lập. Vì thủ kém thì lấy đâu ra cầu mà công. Nên chọn vợt nhẹ và dẻo. Nanospeed 850 cây này chả biết nó thế nào cả. Còn LS2000 loại 4U có lẽ hợp với bạn :) Nếu trong 4 cây đó thì cây LS2000 của fleet là đáp ứng được cái khó của bạn. Muốn bắt chước LCW thì bạn phải đi học cơ bản về cầu lông, phải có năng khiếu, tư duy tốt,và bộ pháp phải thật sự tốt. LCW đánh rất nhanh lối đánh đó không phù hợp với những bạn di chuyển chậm, sức bật, sức rướn kém. Nếu bạn có những đk trên thì hãng bắt chước không hỏng hết động tác đó :)

4. pxson91

cây LS co 3u ko nhi?

5. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Có 3U đó bạn. Chỉ sợ bạn không đánh được thôi vì bạn nói phòng thủ yếu :| Tư vấn cho bạn hơi bị khó.

Đang tải...