Cần tư vấn mua vợt!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi trungmtst, 4/1/12.

1. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

Em năm nay 16 tuổi và vừa mới vào nghề.:71: Nay em xin hỏi ý kiến của các anh nên mua loại vợt nào thích hợp. Em đập được nhưng có điều đỡ hơi chậm do cây vợt hiện giờ đầu hơi nặng. À giá em đưa ra là từ 700.000 - 1000.000 ngoài.:wink:
    Em mong sẽ được sự giúp đỡ tặng tình của các bậc tiền bối đã đi trước:11:
    À các tiền bối sau khi tư vấn nên mua loại vợt nào rồi thì tư vấn luôn phần căng cước loại nào, tên gì và căng mấy nút để thích hợp với loại vợt đó dùm em (Em thiên về công). Nói đến giờ và đọc trên các topic trên diễn đàn em còn chua biết 2 nút 4 nút là sao >.< sorry em là ma mới và hơi thiếu kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối: 4/1/12
  2. bornedtolive

bornedtolive Thành viên Chính thức

Mới đầu thì cứ xài Pro 800 căng dây BG 65 và mức căng 9,5kg làm tới đi em, giá khoảng 750k và để 110k mua hộp cầu. Còn lại để dành mai mốt tiến bộ hơn thì đầu tư cây Yonex nano 9900 :p

3. nowaydn

nowaydn Thành viên Chính thức

có thể mua apacs , fleet hoặc forza . Em có thể tìm bảng giá trên mạng . Thông thường nta bán vợt thì tính luôn cả tiền lưới . Cứ căng BG65 tầm 9,5kg là được rồi . Căng 4 nút thì lực phân bố đều hơn . Tuy nhiên đa số cửa hàng nta đều căng 2 nút cho nhanh . Ngoài ra nếu căng 4 nút thì khi đứt lưới , do lực phân bố đều giữa các dây nên vợt không bị gãy vành đột ngột . :third:
    Nhưng ít ra em nên cho biết em ở đâu để ae diễn đàn có thể tư vấn địa điểm cho mà mua . Chứ giá ở mỗi cửa hàng mỗi khác , mà căng vợt thì không phải cửa hàng nào cũng căng chuẩn đâu . :scherzkeks:

4. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

Em cũng tính hỏi nơi mua luôn rồi. Em ở Sóc Trăng, xa nhỉ>.<

nanospeed 9900 3tr mấy chắc phải tới sau này mới mua được chứ hiện giờ em muốn tìm một cây 1tr mấy để sài lâu dài.

Chỉnh sửa cuối: 5/1/12
  5. nowaydn

nowaydn Thành viên Chính thức

Ở Sóc trăng thì hơi xa , vợt thì có thể ship nhưng sẽ không vừa ý bằng tự mình đi mua đâu em . Em tham khảo giá dòng Forza thử đi , nhiều mẫu mã , giá cũng rẻ .

6. maimaimottinhyeu

maimaimottinhyeu Thành viên Chính thức

proacer ti 8 or swestspost 950, không thì cứ tim fleet mà thẳng tiến em nhé, theo anh,e nen danh 10 cân se tốt hơn đó,

7. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

Thông qua tìm hiểu thì em tính mua con forza nano force 9 mọi người thấy thế nào? xem xem có hợp không?

8. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Được đó bạn,Force 9 là vợt công khá hay của FZ đấy.

9. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

À đang phân vân giữa voltric 7 và forza force 9 đây! Nghe bảo cây voltric ngon hơn tuy nặng hơn force 9 một tí.

10. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Tất nhiên VT7 là ngon hơn vì nó là Yonex chính hãng còn Force9 FZ chỉ là dòng vợt do TQ sản xuất chứ không phải là FZ chính hãng của Đan Mạch đâu và về giá thì VT7 khoảng 1,7tr còn Force9 chỉ 1,3tr thôi,tuy nhiên VT7 là dòng thấp cấp của Yonex nên không có đủ công nghệ cao như dòng cao cấp.còn FZ Force 9 thì dù là dòng vợt ăn theo tên của FZ Forza Đan Mạch nhưng chất lượng thì cũng tốt và được nhiều người sử dụng và đánh giá là khá hay.
    Nếu so sánh để chọn mua 1 trong 2 cây này thì mình khuyên bạn cứ Yonex VT7 mà phang thôi,đừng chần chừ nhé.

11. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

Nếu anh đã khuyên tận tình như vậy thì em cũng nghe theo! Mà trong đầu thì cũng nghĩ là vontric 7 rồi>.<

12. lucbinhtroi

lucbinhtroi Thành viên Chính thức

Nếu được căng cước BG66 Maxima hay BG66 Ultimax thì tốt. Đập khỏe căng 11kg đi, còn không thì căng 10kg cũng được.

13. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

Mà nghe nói loại 66 này dễ đứt lắm.

14. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Mình 1 tuần đi căng 2 lần BG66ultimax đó bạn.SỢ!đánh vừa hay vừa bền là BG65Ti.còn hay nhất và đắt nhất dòng Yonex hiện tại tại thị trường VN chắc chắn là NBG95,NBG98.

Chỉnh sửa cuối: 8/1/12
  15. lucbinhtroi

lucbinhtroi Thành viên Chính thức

không phải hay nhất và đắt nhất dòng Yonex hiện tại là NBG95, NBG98 đâu bác ạ.
    Bác vào Google tìm Biểu đồ và Bảng đánh giá các loại cước Yonex xem sẽ rõ.
    em thấy cứ BG 66 Maixiama là ổn. Bác căng thấp kg một tí nó sẽ khó đứt hơn bác ạ.

16. Bb and Mm

Bb and Mm Thành viên Chính thức

Mình cũng đang ngắm em V7,sẵn tiện cho mình hỏi ở TP.HCM thì ra Đại Hưng phải ko bạn?ko biết có chỗ nào đang khuyến mãi hàng Yonex ko nữa:biggrin:

17. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

Căng thấp kg hơn so với kg cho phép của vợt à anh? Hay là sao nữa ạ.

18. jackwilshere89

jackwilshere89 Thành viên Chính thức

uhm, mình cũng hơi thắc mắc về mức căng của vợt, có phải các vận động viên đều hướng tới 1 mức căng lớn hơn

lần trước có đọc 1 bài báo về Tiến Minh, anh đang tập luyện để tăng mức căng lên 12 hay 12,5kg gì đó

hiện tại mình đang cầm 2 cây kiếm là Pro Sweet 1000 và Pro Ti 8, mức căng 10,5kg. Như vậy có nên cố gắng tập cổ tay cho khỏe để tăng lên 11kg; 11,5kg?

dĩ nhiên lưới vợt càng căng càng khó xử lý cầu, nhưng mình vẫn chưa hiểu rõ bản chất của việc tăng sức căng cho vợt, bạn nào trả lời giúp mình câu hỏi này với

19. trungmtst

trungmtst Thành viên mới

Đồng tình 2 tay 2 chân, có tiền bối nào vào giải đáp thắc mắc của anh jackwilchere89 và cho em luôn đi ạ!
    À còn nữa các anh sẵn chỉ dùm luôn là yonex voltric 7 thì căng lưới gì và bao nhiêu kg? chứ em thấy cây này tối
    đã là 10,5kg thì căng đúng 10,5kg hay là giảm đi còn 10kg hay là tăng lên 11kg vậy?

Chỉnh sửa cuối: 8/1/12
  20. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Bác ở TPHCM muốn mua yonex thì cứ ra Đại Hưng bác nhé!

Đang tải...